Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะซื้อป้ายประมูลทะเบียนรถผ่านเฟสบุ้คเชื่อถือได้ไหมครับ

สอบถามเรื่องป้ายประมูลหน่อยครับ มีเพื่อนๆท่านไหนเคยซื้อผ่านทางเฟสบุ้คบ้างครับ ผมไปชอบเอาเลขทะเบียนในเพจหนึ่งครับอยากได้มาก จะซื้อได้ไหม น่าเชื่อถือหรือเปล่า แล้วต้องดูยังไงว่าเพจไหนจริงดพจไหนหลอกคนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kraisingha

คือถ้าเป็นป้ายไม่เคยจดทะเบียนมาแล้วก็จะต้องมีใบเสร็จจากขนส่งต้นฉบับ (สีฟ้า) ใบโอนสิทธิ์จากเจ้าของในใบเสร็จ สำเนาบัตรประชาชนครับ ถ้าเอกสารทางนั้นมีตามที่บอกไว้ครบ ก็ต่อรองราคาให้เสร็จ เพราะหากเราจ่ายตังปุ๊บต้องได้เอกสารพวกนี้มาทันที เหมือนการยื่นหมูยื่นแมวน่ะครับ งดการโอนเงินโดยไม่เห็นของครับ

2020.01.24 7:35

Wonnapa

รถที่บ้านผมใช้ป้ายประมูลทุกคันครับ จากประสบการณ์ตรงแนะนำให้ไปประมูลเองดีกว่าครับ อย่าซื้อผ่านทางเฟสบุ้คเลย เพราะได้ของที่ถูกกว่า แถมยังสบายใจได้ว่าถูกต้องด้วยครับ แล้วคุณจะได้ประสบการณ์ใหม่ๆ ความตื่นเต้น ส่วนผมได้เลขวันเกิด เดือนเกิดของเจ้าตัวเล็กที่บ้าน จบมา 33,000 บาทครับ สบายกระเป๋า และสบายใจ บริจาคเข้ากรมฯโดยตรงครับ

2020.01.24 7:35

Sup

ส่วนตัวไม่เคยประมูลแผ่นป้ายทะเบียนรถยนต์นะแต่เท่าที่ได้ยินหลายๆคนพูดกันถ้าชอบเลขสวยต้องจ่ายเงินแพงหน่อย แต่ถ้าคุณอยากได้จริงๆซื้อทางFB ก็สามาถทำได้นะ เพียงแต่ต้องตรวจสอบให้ดีว่า เปิดมานานรึยัง ดูรีวิวของหลายๆคน ให้ตรวจสอบหมายเลขทะเบียนประมูลผ่านสายด่วนของกรมขนส่งทางบก1584ด้วย สอบถามดูว่ามีการโอนเงินอย่างไร พราะมีหลายเว็บไซต์ที่น่าเชื่อถือและไว้ใจได้ .

2020.03.17 8:12

อารีพงศ์

ป้ายเลขทะเบียนรถสวยๆราคาไม่ใช่ถูกๆนะครับ ก็ใช่ที่หลายคนชอบและซื้อได้เพราะว่ามีเงินจ่ายอยู่แล้วแต่ถ้าไม่ได้ของอย่างที่ต้องการมันจะเสียเงินฟรีน่ะสิครับ ส่วนตัวนะผมว่าไปดูเอง ซื้อเองเลยดีกว่า เกิดไปเจอเฟสไหนที่ใครๆก็บอกว่าดีไม่เคยมีปัญหาแล้วถ้าเกิดเราไปซื้อตอนเขามีปัญหาล่ะครับ แย่เลย เห็นของจริง จ่ายจริง ได้ทะเบียนจริงกลับบ้านพร้อมกันดีกว่าครับ

2020.04.18 14:39

วิน

ซื้อผ่าน Facebook นี้ผ่าน Facebook ส่วนตัวหรือว่าผ่านทางเพจที่ขายป้ายทะเบียนรถอยู่แล้วคะเพราะว่าถ้าซื้อผ่านทาง facebook ส่วนตัวที่เป็นของคนคนเดียวเนี่ยมีโอกาสที่จะถูกหลอกนะคะ ขนาดชี้กันผ่านทางกลุ่มลับใน Facebook ก็ยังมีคนโดนหลอกเลยถ้าจะซื้อป้ายทะเบียนประมูลผ่านทาง facebook จริงอย่างน้อยขอเป็นเพจที่ขายป้ายทะเบียนโดยเฉพาะดีกว่าค่ะ

2020.07.16 22:10

Nonna

ป้ายประมูลทะเบียนรถ ที่ขายใน Facebookกัน เขาก็ไปประมูลมาจากขนส่งนั้นแหละ แล้วเอามาขายต่อในราคาที่สูงขึ้น เราคิดว่าบางคนอาจจะทำอย่างนี้เป็นธุรกิจ แบบซื้อมาแล้วขายไป ส่วนเพจไหนจริงเพจไหนปลอมเราก็ไม่รู้นะ เราว่าถ้าคุณสนใจจริงๆคุณควรจะไปประมูลด้วยตัวเองจะดีกว่าไหมคะ คุณจะได้เห็นถึงขั้นตอนและบรรยากาศในการประมูลนั้นเป็นอย่างไร และเผื่อคุณจะได้หมายเลขที่ชอบและราคาไม่แพงด้วย

2020.07.28 8:38

Hello..มีใครอยู่มั้ย

ป้ายทะเบียนรถสวยๆจำง่ายๆใครๆก็อยากได้เนอะ แต่มันแพงนะ ถ้าอยากได้จริงๆเราเห็นด้วยกับบางคอมเม้นท์ที่ให้ไปซื้อกับเพจที่เขาขายป้ายทะเบียนรถโดยเฉพาะน่ะ เอาจริงนะ ถึงจะดูว่าเป็นเพจแบบนั้นก็ต้องระวังดีๆค่ะ เดี๋ยวนี้คนทำเนียนมาหลอกกันเยอะเกิ๊น สืบราคาจากหลายๆที่ก่อนซื้อก็ดีนะจะได้ไม่เสียเงินมากไปโดยไม่จำเป็นน่ะค่ะ

2020.08.25 2:51

แตงไทย

แนะนำว่าถ้าอยากจะประมูลป้ายทะเบียนรถจริงๆอยากจะให้ไปประมูลที่กรมการขนส่งทางบกเลยจะดีกว่าค่ะเพราะว่าอันนั้นถูกกฎหมายแน่นอนเราก็มั่นใจได้แน่นอนว่าเป็นทะเบียนรถที่ถูกต้องและมีการจ่ายภาษีอย่างถูกต้องตามกฏหมาย แต่หลายคนก็บอกว่าซื้อที่อื่นก็ไม่เป็นไรเพราะว่ายังไงก็ต้องจัดการทางกฎหมายอยู่ดีแต่ส่วนตัวแล้วเรารู้สึกว่าเราอยากไปซื้อจากกรมเลยดีกว่ายังไงก็มั่นใจแน่นอน 100%

2020.08.31 16:7

P'Su

@Wonnapa หืม ถือว่าคุณได้ในราคาไม่แพงเลยนะ ที่เคยได้ยินมาส่วนมากหลักแสนอะ ป้ายทะเบียนรถที่ประมูลมา คือมีเพื่อนที่บ้าเรื่องอะไรแบบนี้ค่ะ ก็จะมาเล่าให้ฟัง ส่วนตัวแล้วฉันไม่สนใจเท่าไหร่ แต่ก็อยากบอกจขกท.นะ เหมือนที่บางคอมเม้นท์เตือนไปแล้ว ไปประมูลเองดีกว่า เดี๋ยวจะถูกหลอกเอานะใน Facebook ถ้าดูๆแล้วราค่าถูกเกินไป

2021.08.09 7:28

มายอง_เนส

ป้ายทะเบียนรถยนต์ที่เป็นแบบสีๆ มีรูปภาพของจังหวัดต่างๆอะนะ แบบนั้นหรอที่เค้าเรียกกันว่าป้ายทะเบียนที่ประมูลมา? ก็เคยสงสัยนะคะ แต่คิดว่าใช่นะถ้าเข้าใจไม่ผิด แต่ที่ไม่เข้าใจ คือ คนที่ไปประมูลมามันเป็นอารมณ์ยังไง? ไม่เห็นจะอินเลยนะ แพงก็แพง เอาไว้โชว์หรอคะ? เพื่อนพ่อเราอะเคยมาขิงให้พ่อฟังว่า ประมูลมาเป็นล้านเลยนะ!!! 😏

2021.09.24 12:8

Tim

เข้ามาส่อง.............. อิอิ ทำไมคนถึงต้องการป้ายประมูลกันเยอะจังครับ ผมเห็นเยอะมากเลยเพื่อนผมต้องการเลขแบบสวยๆ โดยส่วนตัวผมรู้สึกว่าทำไมผมต้องไปเสียเงินแพงๆด้วยกับป้ายพวกนี้ งงมาก เห็นว่าเดี๋ยวนี้สามารถใส่ชื่อตัวเองเข้าไปได้อีกด้วยนะ เออตลกดี แต่ก็ต้องระวังของปลอมด้ยนะครับ กำลังระบาดเลยช่วงนี้

2021.10.22 11:26

-sIrIakSorn-

เจ้าของกระทู้ได้ซื้อป้ายเลขทะเบียนรถมาหรือยัง การซื้อของจากเฟซบุ๊คค่อนข้างเสี่ยงเหมือนกันนะคะ ดูยากจริงๆอะว่าเฟซไหนขายจริงขายปลอม บางทีก็เป็นแบบนี้ด้วย คือ เขาเคยขายของนั้นจริงๆ ขายจริง ส่งจริง สินค้าคุณภาพดี แต่พอเราไปซื้อกลับโดนหลอกซะงั้น จังหวะไม่ดีจริงๆอะ เจออย่างนี้เข้าไปก็เซ็งสิคะ จะทำยังไงได้ล่ะ

2022.01.27 14:57

ภานุวัฒน์

ซื้อต่อจากคนที่เขาไปประมูลป้ายมาอีกทีใช่ไหมครับ คือจะบอกไม่ได้หรอกว่ามีความเสี่ยงไหม เพราะแต่ละคนเราก็เดาไม่ได้ว่ามีของจริงหรือว่าไม่มีเลย ทางที่ดีเพื่อป้องกันตัวเราเอง เวลาที่เขาจัดการประมูลเราก้เข้ามาร่วมการประมูลกับของเขาเลยก็ได้นะ การเข้าร่วมคิดว่าน่าจะเปิดโอกาสให้เราได้เจอป้ายทะเบียนที่สวยๆเยอะทำให้เราสามารถเลือกได้เยอะกว่านะ

2022.03.30 11:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนคนแฮก Facebook มาหลอกโอนเงินครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อรถมือสองค่ะ ทำไงดี?

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี