Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครgrab food มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ

ผมอยากหารายได้พิเศษโดยการสมัคร grab food ไม่ทราบว่าตรงนี้สมัครอย่างไรบ้างครับ แล้วรายได้ดีไหมครับ เพื่อนๆท่านไหนพอทราบข้อมูลช่วยแนะนำผมด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kosum

ก็เข้าไปกรอกใบสมัครทางเน็ตได้เลยครับ จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนซึ่งง่ายมาก ส่วนรายได้นั้นส่วนตัวผมทำหลังเลิกเรียนเพื่อมาเป็นรายได้พิเศษครับ ก็ได้วันละประมาณ 300 ครับ ขยันๆหน่อยก็จะได้ต่อวันเยอเลยะครับ ส่วนพวกกล่อง เสื้อ หมวกของเขาก็ขอรับจากทาง grab food ได้เลยครับ

2020.01.24 7:35

Benz

สมัครง่ายครับ เข้าไปสมัครในเวปของ grab food ได้เลย เขาก็จะมีแบบทดสอบให้เราทำเล็กน้อยซึ่งไม่ยากครับ ตอนนี้ผมก็ทำเป็นรายได้เสริมอยู่เหมือนกันครับ วิ่งงานทุกวันหลังเลิกจากงานประจำ เขาจะคิดให้งานละ 60 บาทครับ ที่ทำอยู่ชั่วโมงนึงก็วิ่งได้ไประมาณ 2 งาน แต่ถ้าจังหวะไม่ดีไปเจอร้านคิวยาวๆ ต้องรอกันเป็นชั่วโมงมันก็แย่หน่อยครับ ผมเอาแค่วันละ 2-3ชั่วโมงพอครับ เยอะกว่านี้ก็ไม่ไหวเหนื่อยครับ

2020.01.24 7:35

ปัญญา

สมัครไม่ยากครับ เข้าไปในเว็บ www.grab.com เพื่อกรอกใบสมัครลงทะเบียน หลังจากนั้นคุณจะได้รับรหัส OTP ทาง sms แล้วก็กรอกรหัสเพื่อยืนยันการลงทะเบียน สแกนหรือถ่ายรูปเอกสาร คุณต้องติดตั้ง GrabDriver แอปพลิเคชั่นในโทรศัพท์สมาร์ทโฟนและเปิดเริ่มงานทันทีและต้องมีมอเตอร์ไซด์เป็นของตัวเอง ส่วนเอกสารที่ใช้ มีสำเนาบัตรประชาชน สำเนาเล่มจดทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์ สำเนาใบขับขี่ สำเนาใบขับขี่รถมอเตอร์ไซด์ และสำเนาสมุดบัญชีธนาคารกสิกรไทยเป็นของตัวเอง

2020.03.18 15:40

ศิริรัตน์

ช่วงที่ผ่านมาไม่นานนี้ หลายคนหันไปขับรถส่งของกันมากขึ้นรวมถึง Grab Food ด้วย เป็นอีกอาชีพที่น่าสนใจค่ะ ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วเนอะ คนเราชอบความสะดวกและรวดเร็วจนเคยชิน แม้กระทั่งเรื่องกิน อยากกินนู่น อยากกินนี่ แต่ขี้เกียจออกไปซื้อเอง ก็สั่งผ่านเดลิเวอรี่ ซึ่งมีบริการให้ส่งถึงบ้านได้เลย สบายๆ สะดวกและรวดเร็วสมใจ

2020.04.18 15:40

สมหมาย

ก็จริงๆแล้วสมัครยากนะครับสำหรับผม เพราะว่าเราจำเป็นต้องกรอกข้อมูลครบถ้วนตามที่มีการระบุไว้ในหน้าเว็บไซต์ ยิ่งถ้าเรามีรถมอเตอร์ไซค์เป็นของเราเองก็จะง่ายหน่อย แต่ถ้ารถมอเตอร์ไซค์ไม่ได้เป็นของเราเองต้องมีเอกสารรับรองจากคนที่เป็นเจ้าของเกี่ยวกับสัญญาการเช่าด้วย แล้วใช้เวลานานมากกว่าจะติดต่อกลับมา แล้วแต่รอบนะครับว่าเรากรอกเร็วตอบช้า

2020.07.06 4:9

ออม

เราเองก็กำลังหาข้อมูลการสมัครของพระพุทธมาเหมือนกันค่ะ เท่าที่อ่านดูเห็นว่าการสมัครแล้วก็ขั้นตอนในการลงทะเบียนก็ไม่ยุ่งยากเท่าไหร่เข้าไปในเว็บไซต์ของแกรปฟูดนั่นแหละแล้วก็กรอกใบลงทะเบียนเลย แต่ทีนี้ก็กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกันว่างานพิเศษที่อยากทำอยากจะทำของเสื้อสีเขียวหรือว่าเสื้อสีชมพูดี? ต้องขึ้นอยู่กับว่าแต่ละที่ให้ค่าแรงต่างกันเท่าไหร่นั่นแหละค่ะ

2020.07.06 10:57

น้องโบว์(*゜ー゜*)

หวังว่าคุณจะสมัครงานที่ Grab Food ได้นะคะ จะได้มีรายได้เพิ่มสมความตั้งใจ แถวบ้านเราก็มีคนวิ่งรถส่งอาหารเยอะเหมือนกัน ของ Grab Food ก็มีของบริษัทอื่นก็มาก อาศัยความขยันอย่างที่มีคนบอกล่ะค่ะ ขยันหน่อยก็ได้รายได้ดี แต่ที่สำคัญทีสุด คือการขับรถอย่างระมัดระวัง เพราะบนท้องถนนเดี๋ยวนี้ขับรถกันน่ากลัวมากเลยค่ะ

2020.08.19 14:25

ปลาทอง

เป็นคำถามที่คันปากอยากตอบมากเลยค่ะเป็นเรื่องล่าสุดเลยเป็นข้อมูลล่าสุดเลยที่เรารู้มาพอดีว่าน้องเราที่สนิทเพิ่งจะไปสมัคร Grab Food เลยค่ะ เงื่อนไขก็ไม่ได้มีอะไรมากไปยื่นเอกสารรอเขาอนุมัติแล้วเขาก็จะเรียกไปอบรม สุดท้ายเมื่อผ่านก็สามารถจะซื้อเสื้อหมวกหรือกล่องใส่อาหารได้บอกเลยไม่ได้ทำงาน Grab ก็อยากซื้อเสื้อหมวกของเขามาใส่เหมือนกันสีเขียวเท่ดี

2020.08.31 21:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี