Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำอย่างไรดีเป็นหนี้บัตรเครดิตเกือบ 2 แสนครับ

ผมเป็นหนี่บัตรเครดิตอยู่ 4 ใบ รวมยอดแล้วประมาณ 180,000 ครับ ต้องจ่ายขั้นต่ำทุกเดือนใช้วิธีกดหนี้มาจ่ายหนี้ ซึ่งผมรู้ว่าเป็นวิธีที่ไม่ถูก แต่ผมไม่มีเงินจะมาชำระในแต่ละเดือนครับ แถมยังมีรถต้องผ่อนอีกเดือนละ 8,495 บาทที่ยังเหลืออีก 35 งวดครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mayuree

ผมคาดว่าคุณน่าจะผ่อนรถ 60 งวดนะครับ นั่นก็แสดงว่าใช้รถมาประมาณ 2 ปี หากนำไปขายน่าจะได้ประมาณ 300,000 แต่ต้องหักยอดที่เหลือออกไปอาจะทำให้ไม่เหลืออะไรอะไรเลย ถ้าตัดใจได้ก็ปล่อยไปครับแล้ว จะได้เอาค่างวดมาผ่อนบัตรเครดิตที่ติด 2 ปีก็น่าจะหลุดจากนรกแล้วครับ

2020.01.24 7:35

Saruta

ขายรถครับ ผมก็เคยทำ เหลือผ่อนอีก 5 งวด ผมก็ยังขายครับ ได้เงินดาวน์คืนมา ตอนนี้สบายๆ ครับ ไม่ต้องผ่อนรถ เงินเหลือต่อเดือนเยอะขึ้น (จากค่างวดรถ) บริหารคล่องตัวขึ้นครับ ทรัพย์สมบัติไม่จีรังครับไม่ตายก็หาใหม่ได้ หากภาระหนี้สินหมดแล้วก็อย่าไปสร้างอีกครับ แล้วค่อยซื้อรถมาใหม่ก็ยังไม่สายไปครับ ตอนนี้พยายามเอาตัวเองให้หลุดพ้นจากหนี้ก่อน

2020.01.24 7:35

Ericka

นอกจากรถแล้ว คุณมีทรัพย์สินอื่นที่พอจะขายใช้หนี้ได้มั้ยครับ เข้าใจว่าอาจจะเสียดายรถถ้าตามที่มีคนคำนวณมาคือ เพิ่งซื้อมาได้สองปีใช่มั้ยครับ ก็เลยอยากให้ดูว่ามีทรัพย์สินอื่นๆอีกมั้ย ถ้าไม่มีก็อาจจะต้องขายรถอย่างที่เขาแนะนำมา ที่จริงถ้ามีที่ให้กู้เงินสักที่ กู้มาจ่ายหนี้บัตรเครดิตก่อนจะได้ผ่อนชำระหนี้แค่ที่เดียว

2020.04.20 14:45

ปราโมทย์

แบบนี้แย่แล้วละครับ หนี้บานแบบนี้ ผมว่านะครับ เขาโครงการคลีนิคแก้หนี้เลยดีกว่าครับ โครงการแบบนี้จะปรับโครงสร้างหนี้ให้กับเราครับ สามารถจ่ายแบบตามกำลังของเราเลยครับ สามารถยื่นเรื่องได้เลยนะครับ ตอนนี้มีหลายคนนะครับที่เข้าโครงการนี้ บางคนเป็นหนี้ค้างชำระมากกว่าของคุณด้วยนะครับ ตอนนี้ยิ้มหน้าบานแล้วครับ

2021.06.24 14:45

Madun

มีหนี้เยอะขนาดนี้ เจ้าของกระทู้จัดการยังไงคะ เห็นมีคนแนะนำให้เข้าร่วมโครงการคลินิแก้หนี้ด้วย ได้เข้าร่วมกับเขาหรือเปล่า ดีนะที่คุณเข้ามาตั้งกระทู้ถามคนอื่นแบบนี้ แสดงว่าคุณอยากปลดหนี้ ไม่ได้อยากจะหนีหนี้ ชื่นชมในความเป็นคนที่มีความรับผิดชอบของเจ้าของกระทู้นะคะ ขอให้คุณปลดหนี้ทุกอย่างได้เร็วที่สุด สู้ๆค่ะ

2021.07.21 3:3

ประสาส์น

สิ่งที่คุณไม่น่ามชทำเลย คือ การมีบัตรเครดิดมากกว่าใบครับ ตอนนี้น่าจะเห็นผลเสียกับของตัวเองแล้วใช่ไหมครับ ไหนๆก็เป็นหนี้แล้ว มาหาทางแก้ดีกว่าครับ ไม่ทราบว่าคุณเขอก พวกคลีนิคแก้หนี้ อะไรบ้างไหมครับ คลีนิคนี้ เขาจะช่วยเรจัดการเรื่องการจ่ายหนี้ ในแบบที่เราสามารถ จ่ายได้ตามกำลัของเรา ช่วงนี้น่าจะมีหลายคนให้คลีนิคนี้ช่วนเขานะครับ

2021.08.10 7:47

ไลอ้อน)))

เจ้าของกระทู้จัดการกับหนี้บัตรเครดิตและค่างวดรถหรือยังครับ ปล่อยไว้นานไม่น่าจะดีนะ หนี้บัตรเครดิตเกือบสองแสน ผมเห็นตัวเลขที่คุณบอกมายังตกใจเลยครับ แล้วยังมีค่างวดรถอีกเดือนละเกือบหนึ่งหมื่นบาท เป็นผมนี่หายใจไม่ออกละครับ เห็นว่าผ่านมาหลายเดือนหลังจากที่คุณมาโพสต์ไว้ เลยอยากรู้ว่าสถานการณ์ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

2021.09.28 6:10

ภรัณยู

ตอนนี้เป็นไงบ้างเหรอครับพี่ เคียร์หนี้ตัวไหนไปได้บ้างแล้วครับ แล้วตอนนี้พี่ได้รับจดหมายที่มาจากการติดตามหนี้ไหมครับ ถ้าตอนนี้พี่ได้แล้วเอาจดหมายตัวนี้ไปแจ้งความประสงค์เพื่อของทำการปรับโครงสร้างหนี้เลยครับ เขาน่าจะรวมหนี้ของพี่ทั้งหมดแล้วก็กำหนดการจ่ายคืนในแบบที่เหมาะสมกับพี่นะครับ ยังไงขอให้ผ่านเรื่องนี้ไปให้ได้นะครับ

2022.01.19 14:21

อธิรัฐ

เหลือค่างวดรถยนต์ อีก แค่ 5เดือนเท่านั้นเอง ถ้าผมเป็น @ Saruta นะครับ ผมไม่มีทางขายแน่นอนครับ เหลืออีกไม่เกิน1แสนบาท หาเงินมากัดฟันผ่อนตอดีกว่าครับ หลังจากผ่อนจบแล้วก็เอารถยนต์คันนี้ไปเข้าไฟแนนซ์ก็ได้ครับ ก็น่าจะได้เงินมาค่อนข้างเยอะอยู่นะครับ ส่วนพี่ที่ถาม เป็นหนี้มากกว่า2แสนบาทแบบนี้ เขาไปขอประนอมหนี้ก่อนดีกว่า

2022.02.23 14:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

รู้สึกว่าธนาคารออมสินจะให้มาตรการที่ชัดเจนสุด ณ เวลานี้ สำหรับการพักชำระหนี้ค่ะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินไม่พอใช้

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่างซื้อรถแบบเงินสด กับ เงินผ่อน แบบไหนดีกว่ากันครับ

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน)

บิลค่าน้ำประปาเกินมา 2 วันจ่ายที่ไหนได้บ้างครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี