Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานได้2เดือน อยากเปิดบัตรเครดิต อิออน หรือบัตรผ่อนสินค้าของที่ใดได้บ้าง

ผมทำงานเป็นพนักงานขายสินค้าที่ห้างแห่งหนึ่งครับ ตอนนี้ทำได้เดือนที่3 เดือนแรกไปอบรม18 วัน ได้เงินเดือนหมื่นสอง อยากผ่อนของใช้จำเป็น อยากสอบถามว่าบัตรเครดิต บัตรของอิออน หรือมีบัตรที่ไหน ที่พอจะสมัครได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paponsan

คุณได้เงินเดือน 12,000 บาท มันยังไม่ผ่านรายได้ขั้นต่ำของการมีบัตรเครดิตครับ บัตรเครดิตต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำที่ 15,000 บาท ถ้าจะพอได้เห็นจะเป็นพวกบัตรกดเงินสด หรือว่าบัตรผ่อนของ อาทิเช่น บัตรกดเงินสด Umay บัตรสมาชิก Aeon บัตร First Choice ประมาณนี้ แต่ก็ต้องมีอายุการทำงาน 3 เดือน 6 เดือน ขึ้นไปอีกตามแต่ละที่อีกล่ะครับ

2020.01.24 7:35

David

บัตรเครดิต ต้องเงินเดือนขั้นต่ำ 15,000 อิออน first choice eazy buy อายุงานต้อง6เดือนขึ้นไป หากเป็นบัตรผ่อนของใช้เงินเดือน 8,000 ขึ้นไป ถ้าอายุงานน้อยลองไปผ่อนมอเตอร์ไซด์กับอิออนดูครับ ผ่อนไปครึ่งทางเขาจะให้บัตรผ่อนของมาเลย จริงๆแล้วเรื่องเป็นหนี้มันไม่ยาก แต่ตอนใช้หนี้มันยากกว่ามากครับ

2020.01.24 7:35

Paponthee

ส่วนใหญ่เงื่อนไขการสมัครบัตรเครดิตต้องมีอายุงาน 3-6 เดือน แต่ดูฐานเงินเดือนด้วยแต่ถ้าอยากทำจริงๆลองไปติดต่อธนาคารที่เอาเงินเดือนเข้าดูก่อน หรือเพื่อความชัวร์น่าจะรอให้ผ่าน 6 เดือนไปก่อนก็ดีนะคะ เพราะอย่างน้อยคุณจะได้มีเวลาทำบัญชีรายรับรายจ่ายของตัวเองดู จะได้รู้ว่าถ้ามีบัตรเครดิตจริงๆคุณจะผ่อนไหวรึเปล่า เพราะถ้าคุณบริหารจัดการเงินสดไม่เป็นการมีบัตรเครดิตก็ไม่ได้ช่วยอะไรคุณเลยนะคะ มีแต่จะทำให้เป็นหนี้เพิ่มขึ้น

2020.03.19 13:45

chirapat

ถ้าเงินเดือนไม่ถึง 15,000 บาทไม่แนะนำให้สมัครบัตรเครดิตนะคะ อยากจะแนะนำเป็นพวกบัตรเดบิตหรือว่าบัตรกดเงินสดมากกว่า คือมีเพื่อนทำงานอยู่ธนาคารบอกว่า ถ้าเกิดลูกค้าที่ฐานเงินเดือนไม่ถึง 15,000 บาทเนี่ยจะพยายามไม่รับสมัคร พยายามไม่เอาเลยนะคะ แต่ถ้ากรณีเราทำงานมีเงินเดือนเกิน 10,000 บาทมีค่า service charge ค่าคอมมิชชั่นสูงในแต่ละเดือน แต่ต้องมี statement ย้อนหลัง 6 เดือนด้วยนะคะ อันนี้ก็อาจจะมีโอกาสอยู่ค่ะ

2020.04.10 14:55

ศิริพล

ยังทำบัตรเครดิตไม่ได้ครับเพราะอายุงานยังไม่ถึง คิดว่ารอให้ทำงานได้มากกว่าเดือนละ 15,000 บาทสัก 6 เดือนก่อนนะครับ แล้วค่อยคิดถึงการสมัครใช้บริการของบัตรเครดิต เพราะว่าเงื่อนไขของการสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตก็อยากจะรู้ว่าเราสามารถที่จะมีเงินเดือนคงที่เพื่อที่จะทำให้เขามั่นใจเกี่ยวกับสามารถใช้คืนกับทางบัตรเครดิตได้นะครับ งั้นไม่ต้องรีบครับรอไปก่อน

2020.04.22 5:29

Lucas

อยากจะตอบคำถามคุณนะคะแต่ไม่ได้จะแนะนำบัตรเครดิตใบใดใบหนึ่งแต่อยากจะพูดในมุมกว้างๆว่าบัตรเครดิตทุกใบสามารถให้สิทธิพิเศษการผ่อนชำระสินค้าได้ส่วนมากก็อยู่ที่ 0% นะคะดังนั้นลองเรื่องบัตรเครดิตที่เหมาะสมกับการใช้จ่ายหรือสถานการณ์เงินของคุณให้มากที่สุด เพราะส่วนมากบัตรเครดิตเหล่านั้นสามารถนำมาใช้ผ่อนชำระสินค้าได้อยู่แล้ว แต่จะแนะนำว่า ให้เลือกสมัครบัตรเครดิตจะดีกว่านะคะดีกว่าบัตรกดเงินสดค่ะ

2020.04.24 5:59

สิงห์

ใจเย็นๆนะครับ คุณเพิ่งทำงานได้แค่สองเดือนเองได้เงินเดือนหมื่นสอง คุณอยากมีบัตรเครดิตแล้วเหรอครับ ทำไมถึงอยากมีล่ะ คุณพร้อมจะชำระหนี้แล้วเหรอ ผมไม่ได้ดูถูกนะ แต่ถ้ามีบัตรเครดิตแล้วไปผ่อนสินค้า ด้วยเงินเดือนที่คุณมีอยู ถึงแม้เขาจะให้ทำบัตรเครดิตได้(ซึ่งจริงๆเขาไม่ให้ทำหรอก)แต่คุณคิดว่าคุณจะจ่ายได้มั้ยค่าผ่อนสินค้าจากบัตรเครดิตน่ะ คิดให้ดีครับ

2020.05.20 10:5

BUNDIT

อยากจะแนะนำอีกวิธีนึงค่ะ ถ้าเป็นไปได้การผ่อนของก็ทำให้เราต้องเสียดอกเบี้ยแล้วก็จ่ายมากกว่าราคาของสินค้าจริงๆ ถ้าของที่เราต้องการจะซื้อเป็นสิ่งจำเป็นแต่ว่าอดทนรอได้ก็อยากจะให้ค่อยๆเก็บเงินที่เราจะผ่อนจะได้เงินสดเต็มจำนวนแล้วค่อยไปซื้อของนะคะแบบนั้นจะช่วยให้เรามีวินัยแล้วก็ประหยัดเงินได้เยอะกว่าผ่อนของจริงๆค่ะ เพราะว่านี่ก็เป็นวิธีที่เราใช้แล้วรู้สึกว่าได้ผลดีกว่าการไปฝืนเปิดบัตรเครดิตทั้งๆที่ยังไม่พร้อมนะคะ

2020.05.24 11:49

Jordon

เงินเดือนหมื่นสองน่าจะทำบัตรกดเงินสดได้ แต่เพิ่งทำงานมาได้สองสามเดือนไม่แน่ใจว่าจะสมัครได้มั้ยนะ ถ้ามีใครมาแนะนำพวกบัตรกดเงินสดก็ดูเงื่อนไขให้ดีๆค่ะ หากอยากจะสมัครไว้เพื่อไปซื้อสินค้าแบบผ่อนก็โอเคนะคะบัตรพวกนี้ส่วนใหญ่คิดดอกเบี้ย 0% ด้วย ยังไงก็ขอระวังเรื่องการใช้เงินด้วยละกัน คุณเพิ่งทำงานด้วยวางแผนการใช้เงินดีๆนะคะ

2020.05.29 8:24

ยมนา

ผมคิดว่าคุณน่าจะรออีกสักหน่อยหนึ่งก่อนอย่าเพิ่งเรียบร้อนในการขอทำบัตรเครดิตในตอนนี้เพราะการสมัครบัตรเครดิตจะต้องทำงานประจำอย่างน้อย6เดือนขึ้นไปและอีกอย่างจะต้องมีเงินเดือน15,000บาทถึงจะสมัครได้เพื่อบางทีคุณอาจจะได้เงินเดือนตามเกณฑ์ที่ทางสถาบัตรการเงินต้องการก็ได้ในระหว่างนี้คุณสามารถทำบัญชีให้ดูน่าเชื่อถือสำหรับการยื่นเอกสารประกอบการพิจารณา

2020.07.03 9:50

◇มะเหมี่ยว◇

ตามนั้นทุกคอมเมนต์ตอบไปหมดแล้ว เราคิดว่าคุณควรทำงานให้มันผ่านโปรซะก่อนแล้วค่อยสมัครบัตรเครดิต เพราะว่าถ้าคุณเกิดทำงานไปแล้วอยู่ๆเกิดถูกไล่ออกขึ้นมา(อันนี้ไม่ได้แช่งนะคะ) เราว่าคุณจะลำบากนะ ไหนจะต้องหางานใหม่ ไหนจะมีหนี้สิน เราคิดว่าถ้าของนั้นมันจำเป็นมากก็หยิบยืมเงินคนที่บ้านมาก่อนสิค่ะ แล้วคุณค่อยใช้คืนทีหลังก็ยังได้

2020.07.04 14:36

แตงไทย

บัตรเครดิตเป็นบัตรเหมือนดาบสองคม ด้านหนึ่งสามารถให้ประโยชน์ใช้แทนเงินสดในการใช้จ่ายและผ่อนชำระสินค้าตามเงื่อนไขที่กำหนด และสามารถชำระเงินคืนปลอดดอกเบี้ยเป็นระยะเวลาตามเงื่อนไขของแต่ละบัตร และอีกด้านหนึ่งคือ ถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรอย่างไม่ระมัดระวังจะทำให้เป็นหนี้ได้ ดังนั้นผู้สมัครบัตรเครดิตใช้ต้องรู้ตัวเองว่าการใช้จ่ายเป็นอย่างไรและรายได้เพียงพอที่จะจ่ายชำระคืนหรือไม่

2020.08.25 11:19

##SeRt 739

ผ่านมาหลายเดือน ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงสมัครบัตรอย่างใดอย่างหนึ่งไปแล้วล่ะ แต่แหม! ตอนที่มาตั้งกระทู้เนี่ย รีบมากเลยนะเพิ่งทำงานได้สามเดือน เงินเดือนหมื่นสอง จะผ่อนของซะละ ใจร้อนจริ๊ง จะสมัครได้ตอนนี้ก็คงเป็นพวกบัตรกดเงินสดละมั้ง บัตรเครดิตยังสมัครไม่ได้หรอกขั้นต่ำเงินเดือนต้องหมื่นห้า จะเอาไปผ่อนของแค่บัตรกดเงินสดก็พอครับ

2020.08.31 13:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี