Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีดูแชร์ลูกโซ่

ผมอยากทราบหน่อยครับว่าเพื่อนๆมีวิธีดูอย่างไรว่า การลงทุนใน fx tradding การลงทุน bitcoin หรือพวกคริปโต อะไรอันไหนเป็นแชร์ลูกโซ่ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chumbot

การลงทุนแบบแชร์ลูกโซ่ก็แบบว่าเมื่อไหร่ก็ตามที่มีการบอกให้คุณต้องหาสมาชิก หรือหาลูกทีม ผมถือว่าเข้าข่ายเป็นแชร์ลูกโซ่หมด มันผิดกฎหมายครับ ไม่ว่ารูปแบบมันจะมาจากอะไร จะเป็น FX, Crypto, bitcoin หรืออะไรก็ตาม โดยส่วนตัวคุณต้องเป็นคนที่มีความรู้มาบ้าง ไม่ใช่ไม่มีความรู้อะไรเลย แล้วคิดจะได้ผลกำไรครับ

2020.01.24 7:35

silanon

คือถ้าเป็นการเปิดพอร์ต แล้วคุณเทรดเอง ไม่ว่าจะเป็น fx , crypto , bitcoin นั่นไม่ใช่เป็นแชร์ลูกโซ่ ต้องเทรดเองเป็นหลักครับ ไม่ใช่เอาเงินไปให้คนอื่นเทรดให้ แต่หากมีคนมาบอกว่าให้คุณเอาเงินไปลงทุนในอะไรซักอย่าง โดยที่คุณไม่สามารถทำรายการซื้อขายเอง โดยที่คุณไม่ต้องทำอะไรเลย แค่ลงเงินอย่างเดียว หรือหาคนมาลงทุนเพิ่มจะได้ค่านายหน้า หรือได้เปอร์เซ็นต์นั่นแหละครับเรียกว่า แชร์ลูกโซ่

2020.01.24 7:35

มุกดา

เคยได้ยินบ่อยๆครับเรื่องแชร์ลูกโซ่ มันเหมือนแชร์ที่เขาเล่นกันตามบ้านมั้ยอะครับ ไมได้กวนนะครับเนี่ยผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกแชร์อะไรเนี่ยหรอกครับ แต่ดูเหมือนรูปแบบแชร์ลูกโซ่มันก็เปลี่ยนไปนะ อย่างที่หลายคนบอกว่ามันเป็นการลงทุนแต่สุดท้ายก็คือแชร์ลูกโซ่ ตามที่อธิบายมาผมอ่านแล้วก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้น แบบนี้ก็รู้ได้ง่ายว่าแบบไหนลงทุน แบบไหนคือแชร์ลูกโซ่ ขอบคุณครับ

2020.04.20 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scamคืออะไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

เป็นไปได้ไหมครับที่เราจะโดนโกงเงินทางอีเมล?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี