Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากลงเรียนเรื่องการลงทุนในอสังหาครับ

ผมสนใจอยากเรียนวิเคราะห์อสังหาเพื่อการลงทุนครับ มีที่ไหนสอนหรือสัมนาฟรีบ้างไหมครับ หรือแบบที่ราคาไม่แพงมาก และได้ผลดีน่ะครับ ใครพอมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พินิจ

ของฟรีก็มีครับแต่มันไม่ค่อยได้อะไรผมเคยไปมาแล้ว ส่วนคอร์สเสียเงินก็คุณภาพตามราคาที่จ่ายครับ ถ้าเป็นคอร์สสัมมนาสั้นๆ จัดตามโรงแรม ที่เคยเห็น แบบคนที่สอนเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยดังๆ จบดีๆมาสอน หรือ วิทยากรเก่งๆน่าสนใจ ส่วนใหญ่ก็ตก 3-4 วัน หมื่นอัพแล้วครับ คอร์สเป็นเดือน ประมาณ 6-7 หมื่นครับ

2020.01.24 7:35

อนันต์

ที่เคยเรียนฟรีก็มีพวกเสวนาของมูลนิธิประเมินค่าทรัพย์สินแห่งประเทศไทยอ่ะครับ แต่ถ้าจะอบรมอสังหา พวกทำเลทอง คอนโด เส้นรถไฟฟ้า ประเมินราคาที่ดิน แบบสอนลึกๆ ลงปฎิบัติเลยคงต้องเสียเงินเรียน ผมเคยไปเรียนกับโรงเรียนธุรกิจอสังหาไทย ตอนนั้นได้เรียนหลักสูตรนายหน้าของที่นี้ เพราะเขาการันตี certificate ลองไปหาข้อมูลดูครับ

2020.01.24 7:35

Sujitra

คอร์สเรียนพวกการลงทุนนี่ราคาไม่เบาเลยนะครับ ไม่รู้ว่ากว่าจะเรียนจบจะมีเงินเหลือไปลงทุนหรือเปล่า555 ถ้ายังไม่มีความรู้หรือไม่มีพื้นฐานมาเลยเข้าไปเรียนเนี่ยจะรู้เรื่องกับเขาหรือเปล่า หากคุณอยากลองเรียนจริงๆก็หาที่ไม่แพงลองดูก่อน ถึงแม้จะเรียนแล้วก็ต้องมาหาประสบการณ์เพิ่มข้างนอกด้วยเหมือนกัน ต้องตั้งใจและขยันมากๆครับ

2020.04.20 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากให้ลููกชายได้ไปเรียนต่างประเทศ

เริ่มทำงาน

คนที่เรียนจบด้านภาษา ไปทำงานอะไรกันคะ

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก

โรงเรียนรัฐบาลชื่อดังไม่รับแป๊ะเจี๊ยะจริงหรือ

การลงทุนหุ้น,All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

อยากเรียนหุ้นฟรี มีที่ไหนเปิดสอนลงทุนหุ้นฟรีบ้าง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

คลีนิคแก้หนี้ทำอะไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี