Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียเงินทำกิฟท์จะดีไหมครับ

ผมและภรรยาอยากทีบุตรมากครับ พยายามเท่าไหร่ก็ไม่มีสักที ตอนนี้ภรรยาอายุ 37 แล้วครับ เราแต่งงานกันมาตั้งแต่เขาอายุ 28 ครับ เราทั้งคู่เคยตรวจร่างกายแต่ก็แข็งแรงปกติดีครับ เคยไปปรึกษาหมอ หมอแนะนำใฟ้ทำกิฟท์ครับ ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมาก ท่านใดเคยมีประสบการณ์เรื่องนี้ช่วยเล่าให้ฟังทีว่าจ่ายเงินเยอะไหม แล้วได้ผลไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nanthit

ผมเองก็อยากมีเหมือนกันครับ เราสองคนอายุเยอะกันแล้ว อยากได้ทายาทไว้สักคน ตอนนี้ก็หาข้อมูลมามาได้ระยะหนึ่งแล้วก็จะเป็นของศิริราชน่ะครับ ไม่ทราบว่าคุณเคยสอบถามไปที่ศิริราชแล้วหรือยัง เพราะเท่าที่ผมเช็คข้อมูลว่าทราบมาศิริราชน่าจะถูกที่สุดแล้ว แต่มันมีข้อเสีย คือ ต้องรอเป็นระยะเวลาค่อนข้างนาน เนื่องจากจะทำตามคิวครับ

2020.01.24 7:35

ice

ดิฉันทำมาแล้ว ตอนนี้ได้ลูกสาวแล้วค่ะ ทำสำเร็จตั้งแต่ครั้งแรกเลย รู้สึกโชคดีมากๆ ตอนนั้นเหมือนหมดหวังจริงๆค่ะ เพราะตอนนั้นอายุปาเข้าไป 38 ปีแล้ว กลัวเหมือนกันว่าจะไม่สำเร็จ เพราะทางแฟนก็เช็คสุขภาพออกมามีน้ำเชื้อที่อ่อนค่ะ ตัดสินใจทำที่ธรรมศาสตร์ค่ะทั้งหมดราวๆ 130000-140000 ค่ะ เราเป็นราชการเงินเก็บมีไม่มาก จ่ายไปครั้งนั้นก็คือเกือบหมดตัวค่ะ แต่บอกได้ทันทีว่าคุ้มค่ะ

2020.01.24 7:35

Eliezer

ในทุกวันนี้ภาวะมีบุตรยากเป็นปัญหาของผู้หญิงหลายคน การทำกิ๊ฟก็สามารถช่วยได้เพราะแพทย์สมัยนี้เก่งมาก และมีให้บริการทั้งโรงพยาบาบรัฐและเอกชน ค่าใช้จ่ายส่วนมากจะคิดเหมารวมเป็นแพ็กเก็จ เริ่มตั้งแต่ ให้คำปรึกษา ตรวจฮอร์โมนในเลือด การให้ยากระตุ้นรังไข่ การเก็บไข่และปฎิสนธิ การเลี้ยงเอ็มบริโอในห้องปฎิบัติการ จนถึงนำเข้าสู่มดลูก การติดตามการตั้งครรภ์ ราคาจะอยู่ที่ 70,000-150,000 บาท ลองไปติดต่อแผนกภาวะมีบุตรยากของ รพ.วชิรดูอาจจะไม่แพงอย่างทีคิดค่ะ.

2020.03.19 14:0

Sakura

เคยไปปรึกษาคุณหมอเหมือนกันค่ะเกี่ยวกับเรื่องนี้ คุณหมอบอกว่าจริงๆถึงทำก็ไม่ได้การันตีว่าจะได้ผล ตรงนี้ขึ้นอยู่กับร่างกายของเราแต่ละคนด้วย อีกอย่างผลลัพธ์ขึ้นอยู่กับอายุด้วยค่ะ ถ้าอายุมากโอกาสติดมันก็ยากหน่อย จริงๆการทำกิฟท์ก็มีข้อเสียด้วยนะคะนอกจากที่ต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูงแล้ว ยังต้องไปพบแพทย์และกินยาเป็นประจำด้วย ยังไงเราอยากแนะนำให้คุณลองดูแลสุขภาพของตัวเองก่อนจะดีกว่าค่ะ เช่น พักผ่อนให้เพียงพอ ออกกำลังกาย กินอาหารที่มีประโยชน์ ทั้งหมดนี้ก็มีปัจจัยเกี่ยวด้วยนะคะ ถ้าไม่ได้จริงๆก็ค่อยว่ากัน

2020.07.16 7:16

มิ้น

น่าเห็นใจเหมือนกันนะคะสำหรับคนมีบุตรยาก เพราะว่าการที่มีลูกเอาไว้สืบสกุลหรือเอาไว้สำหรับ เลี้ยงดูเราตอนแก่และรับมรดกหรือธุรกิจของเราต่อไปนั้นก็ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญเลยทีเดียว ต้องคิดถึงเกี่ยวกับผลได้ผลเสียค่ะ ถ้าเราจำเป็นต้องมีทายาทจริงๆก็ถือว่าคุ้มค่ากับการทำกิฟนะค่ะ สำหรับฉันแล้วฉันคิดว่าสิ่งที่ต้องเสียก็คือเงิน แต่สิ่งที่จะได้รับคืนมาก็คุ้มค่าอยู่นะคะ

2020.07.20 8:25

^^น้องหยก

เราคิดว่าจะต้องใช้เงินมากกว่านี้ซะอีก ไม่คิดว่าการทำกิฟท์ใช้เงินไม่ถึง200,000 บาท ที่เราเคยได้ยินหรืออ่านมาทำไมมันแพงกว่านี้มากๆเลยนะ แต่สำหรับคนที่ไม่ได้มีเงินมากมันก็แพงพอสมควรน่ะนะคะ แต่ถ้าทำแล้วได้มีลูกจริงๆคนเป็นพ่อแม่คงจะดีใจมากๆ ไหนๆจะต้องเตรียมหาเงินแล้ว แค่เตรียมเงินทำกิฟท์คงไม่พอต้องเตรียมเงินไว้เลี้ยงลูกด้วยค่ะ

2020.08.11 5:4

เชอรี่

ไม่ใช่เรื่องแปลกแล้วนะคะเรื่องการทำกิฟท์เพื่อมีลูกเนี่ย เราเคยฟังข่าวดาราบางคนก็ทำกันนะอย่างธัญญ่าอะก็ทำกิฟท์นะ แต่ก้ส่วนมากเป็นคนมีเงินแหละที่ทำกันเพราะอย่างที่คอมเม้นท์อื่นๆบอกว่าเพราะว่ามันแพงมาก ถ้าคุณอยากมีลูกมาจริงๆคงต้องวางแผนเก็บเงินแล้วนะคะ เพราะอายุคุณกับภรรยาก็ไม่น้อยแล้วถ้ารอนานกว่านี้จะไม่ค่อยดีนะคะ

2020.08.30 17:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),All (ชีวิตคู่)

คนท้อง หิวบ่อยๆทำอย่างไรดี

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

ช่วงตั้งครรภ์ดื่มกาแฟได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

UV สามารถช่วยกันโควิดได้จริงไหมคะ

การมีลูก

ลูกทำอะไรเองได้บ้างเมื่อตื่นตอนเช้าก่อนไปโรงเรียน

การตั้งภรรภ์

คนเพิ่งคั้งครรภ์แต่เข้าห้องน้ำบ่อย ผิดปกติไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี