Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กดเงินไม่ใช้บัตรทำได้ทุกตู้ไหมครับ

ผมอยากทราบครับว่าการกดเงินไม่ใช้บัตรสามารถทำกับตู้ atm ต่างธนาคารได้ไหมครับ พอดีตู้ scb ที่ผมมีบัตรอยู่มันอยู่ไกลจากบ้านมากใคร ใครทราบข้อมูลช่วยบอกทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดา

ไม่ได้ครับ การทำรายการแบบกดเงินไม่ใช้บัตรของไทยพาณิชย์นั้นสามารถทำรายการได้ที่ตู้ ATM ของไทยพาณิชย์เท่านั้นครับ แต่อนาคตไม่แน่นะครับอาจจะทำได้ และถ้าหากทำได้จริงคงจะสะดวกมากเลยครับ แต่อาจจะโดนเรื่องของค่าธรรมเนียมการกดเข้ามาแทน เพราะต่างธนาคารน่ะครับ

2020.01.24 7:35

วิภา

กดเงินไม่ใช้บัตรต่างธนาคารไม่ได้ครับ แต่ผมจะแนะนำวิธีให้ครับ คือให้ใช้วิธีโอนจากแอพ SCB ไปยังธนาคารที่มีตู้ ATM ที่สะดวก และเราก็ต้องมีแอปของธนาคารนั้นด้วยครับ ถ้าทำแบบนี้ค่าโอนก็ฟรีไม่ต้องเสีย แล้วไปกดเงินจากตู้ที่เราสะดวกก็ไม่ต้องเสียเวลาไปกดตู้ SCB แล้วล่ะครับ

2020.01.24 7:35

KIK

เท่าที่ทราบมาในทุกวันนี้มีหลายธนาคารมีบริการกดเงินแบบไม่ใช้บัตรแล้ว เช่น ไทยพาณิชย์ กสิกรไทย ทหารไทย กรุงศรีอยุธยา และออมสิน โดยใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่น และไม่เสียค่าธรรมเนียม ส่วนวิธีการใช้ก็คล้ายๆกัน แต่บริการกดเงินสดโดยไม่ใช้บัตรต่างธนาคารยังไม่สามารถทำได้ ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินด่วนบ่อยๆ สมัตรบัตรกดเงินสดเอาเผื่อไว้ซักใบก็ดีนะคะเผื่อฉุกเฉิน.

2020.03.20 14:15

Gerson

ปกติเราจะเห็นตู้เอทีเอ็มของธนาคารไทยพาณิชย์บ่อยมากนะ ตู้ที่อยู้ใกล้บ้านคุณที่สุดก็ยังรู้สึกว่าไกลอีกเหรอคะ ตอนแรกเราก็คิดว่าถ้าทำแบบกดเงินไม่ใช้บัตรแล้วจะกดได้ทุกตู้เสียอีก พูดถึงกดเงินโดยไม่ใช้บัตรนี่ก็ทำให้เราสะดวกดีนะคะ คนที่ต้องกดเงินสดบ่อยๆก็สบายเลย เรายังใช้บัตรเอทีเอ็มกดเงินอยู่ พอดีทำแบบกดได้ทุกตู้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่ะ

2020.04.22 6:31

นำ้อ้อย

ฉันเองก็คิดเคยคิดเหมือนคุณค่ะเพราะตัวเองก็ใช้บริการของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่เมื่อก่อนฉันใช้บัตรเอทีเอ็มในการถอนเงินแต่ตอนนี้ได้ยกเลิกไปแล้วตอนนี้ฉันได้สมัครแอพพลิเคชันของSCB ในการใช้ทำธุรกรรมต่างๆซึ่งช่วยฉันได้มากใช้ง่ายและสะดวกโดยไม่มีค่าแต่เมื่อต้องการจะถอนเงินผ่านแอพฉันจะต้องไปที่ตู้เอทีเอ็มของไทยพาณิชย์เท่านั้นไม่สามารถถอนผ่านจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอื่นได้ค่ะ

2020.07.04 6:50

Kanyarat_1999

ไม่ได้ค่ะต้องเป็นตู้ธนาคารเดียวกันเท่านั้นค่ะถึงจะทำรายการได้ เช่น กสิกรก็ต้องใช้ตู้กสิกร ไทยพาณิชย์ก็ต้องใช้ตู้ไทยพาณิชย์ ถ้าไม่สะดวกที่จะต้องไปกดเงินสดแนะนำให้จขกทกดเงินมาไว้กับตัวให้เพียงพอจะดีกว่านะคะ แต่เดี๋ยวนี้สังคมเราเป็นแบบสังคมไร้เงินสดกันไปหมดแล้ว แนะนำว่าสิ่งคุณควรต้องมี คือ appของธนาคารหรือพวกapp wallet เพื่อสะดวกในการจับจ่ายใช้สอยในกรณีที่ไม่มีเงินสดค่ะ

2020.07.06 5:52

JUSTIN

ผมคนนึงเลยครับที่เลิกใช้บัตรเดบิต หรือบัตร ATM ไปเลยเมื่อมารู้จักบริการกดเงินไม่ใช้บัตรผ่าน App ธนาคาร มันสะวดกดีครับไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอะไรเลย ไม่ต้องกลัวบัตรหายเลย แต่จากประสบการณ์ที่ใช้บรืการนี้ประจำจะบอกว่าข้อเสียก็มีนะ มันจะไม่สะดวกมากเหมือนใช้บัตรเพราะกดจากตู้ต่างธนาคารไม่ได้นี่คือหนึ่งข้อแล้ว ข้อสองคือระบบธนาคารเมื่อมีการปรับปรุงเราก็กดเงินไม่ได้ถ้ามีเรื่องฉุกเฉินอาจจะลำบากครับ

2020.08.07 16:27

มะนาว

ฉันเองก็ใช้บริการของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ค่ะ ฉันไม่ได้สมัครใช้บัตร ATM แต่ฉันได้สมัครแอปของธนาคารไว้ใช่ในการทำธุรกรรมต่างๆ ซึ่งสะดวกและใช้ง่าย ทั้งยังไม่มีค่าธรรมเนียมด้วย และโดยปกติฉันจะถอนเงินผ่านทางตู้ของธนาคาร และไม่เคยใช้บริการของตู้ธนาคารอื่นมาก่อนจึงไม่รู้ว่าถ้าต้องการถอนเงินจากตู้ธนาคารอื่นได้หรือไม่ ในตอนนี้ฉันได้รู้แล้วว่าไม่สามารถถอนเงินได้จากตู้ ATM ของธนาคารอื่นได้

2020.08.28 9:38

อารยา

ต้องเป็นตู้ของธนาคารที่คุณใช้งานเท่านั้นคะ สามารถกดเงินสดแบบไม่ใช้บัตรได้ ถ้าเดือดร้อนต้องให้เงินทำไมไม่ถามเะื่อนที่ำงานละคะ โอนเงินเข้าบัญชีของเพื่อนที่ทำงานแล้วก็ให้เพื่อนกดเงินมาให้เราก็ได้คะ หรือไม่อย่างนั้นก็ไม่ต้องกดเงินสดคะ เวลาที่จะจ่ายเงินก็จ่ายผ่านพร้อมเพย์ไปเลยคะ เรามักใช้งานจ่ายผ่านพร้อมเพย์บ่อยๆคะ สะดวกดี

2022.01.16 14:32

ภัทรพล

คิดเหมือนกับผมเลยครับ ตอนแรกผมก้ไปกดเงินจากตู้ของธนาคารอื่นเหมือนกันครับ ตอนแรกก็งงว่าทำไมกดไม่ได้ มารู้ทีหลังเหมือนกันว่าไม่สามารถกดได้ ครั้งแรกใจเสียเลยคิดว่าบีญชีไม่มีเงิน พี่บอกตู้อยู่ไกลใช่ไหม เอาแบบนี้สิไปถึงหน้าตู้ก่อนแล้วค่อยทำเรื่อง กดเงินโดยไม่ใช้บัตร ทำแบบนี้เราสามารถทันกับเวลาที่เขากำหนดแบบสบายๆเลย

2022.03.27 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี