Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเล่นหุ้นสายเทคนิค

ผมอยากศึกษาหุ้นสายเทคนิคครับ อยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าผมเองควรจะเริ่มศึกษาอะไรตรงไหนเกี่ยวกับสายนี้ก่อนครับ ขอช่วยแนะนำมือใหม่คนนี้ทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bin

ผมแนะนำให้หาหนังสือทางสายเทคนิคมาอ่านก่อนครับ นอกจากนี้ให้คุณดูและฝึกฝนวิธีการเล่นของสายนี้ตามยูทูป กูเกิล ซึ่งปัจจุบันมีให้ศึกษามากมาย ที่สำคัญคือฟรีด้วยครับ แล้วลองฝึกเล่นกีบโปรแกรมเดโม หัดสังเกตุ จดบันทึกในการฝึกเล่น แล้วนำข้อผิดพลาดมาทบทวนหาเหตุผลครับ

2020.01.24 7:35

วิเชียร

หาศึกษาฟรีตามกูเกิ้ล ยูทูปครับ และถ้าอยากประสบความสำเร็จ สิ่งที่ต้องทำคือการต่อยอดความรู้ที่มีทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นด้านพื้นฐาน เทคนิค การบริหารความเสี่ยง การควบคุมอารมณ์ แล้วตกผลึกความรู้เหล่านั้นเป็นความรู้ของตัวเอง ที่เราได้กลั่นออกมาจากประสบการณ์จริง ต้องใช้การทดลองและเรียนรู้จากความผิดพลาดเองครับ

2020.01.24 7:35

Thanapon

ก็ต้องศึกษาตั้งแต่เริ่มต้นล่ะค่ะหาอ่านได้ตามเว็บไซต์ต่างๆเดี๋ยวนี้มีเยอะแยะ คนก็สนใจกันมากขึ้นนะเราว่า ถ้าขี้เกียวอ่านก็หาดูในยูทูป ฟังเขาพูดเอา มีเพื่อหรือคนรู้จักเล่นหุ้นอยู่มั้ยอะคะ ลองคุยกับเขาดู เออ..ทำไมคุณถึงอยากเล่นหุ้นล่ะ หวังจะได้กำไรมากๆอย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องระวังตัวเองและเงินที่มีอยู่ด้วย ไม่ใช่ว่าจะได้กำไรเร็วกำไรดีขนาดนั้นนะ

2020.04.22 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การลงทุน)

ฉันไม่เก่งคณิต จะเรียนการเงินการลงทุนได้ไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

จะต่อเติมบ้านอย่างไรไม่ให้งบบานปลายครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

คลีนิคแก้หนี้ทำอะไร

เริ่มทำงาน

คนที่เรียนจบด้านภาษา ไปทำงานอะไรกันคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ได้เงินเดือนละเท่าไหร่กันครับ

ลดค่าใช้จ่าย

เปิดแอร์ยังไงให้ประหยัดครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี