Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หยุดจ่ายบัตรเครดิตจะเกิดอะไรบ้างครับ

มีเรื่องขอสอบถามหน่อยครับ เคยทราบมาว่าหากเราหยุดจ่ายบัตรเครดิตแล้วนั้น ทางธนาคารเจ้าของบัตรจะติดต่อมาเสนอส่วนลดให้นี่จริงไหมครับ และหากเป็นแบบนี้เราจะโดนฟ้องไหม จะติดแบล็คลิสต์หรือบูโรไหมครับ มันคุ้มไหมครับที่เราจะหยุดจ่ายเพื่อรอส่วนลดน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sakchai

ขอแนะนำว่าอย่าไปทำแบบนี้ครับ จะมีผลระยะยาวในวันข้างหน้าหากคุณต้องการกู้เงินครับ ส่วนว่าจะโดนฟ้องไหม โดนอยู่แล้วครับ และติดในแบล็คลิสต์ หรือเครดิตบูโรอีกด้วย มันไม่คุ้มที่จะเอาประวัติของตัวเองมาทำให้เสียครับ ต้องไปศาลอะไรวุ่นวายมาก อีกอย่างที่เข้าใจว่าผ่อนผันนั้น ส่วนมากจะแค่ดอกครับ เงินต้นยังไงก็ต้อจ่ายครับ

2020.01.24 7:35

Tum

ที่เขาเสนอส่วนลด ผ่อนผันให้ส่วนมากคือดอกเบี้ยครับ แต่เครดิตคุณจะทำให้ขอกู้ในอนาคตลำบากขึ้นเพราะติดแบล็คลิสต์และบูโรแน่นอนครับ ต้องไปขึ้นศาลตามกำหนดของหมายศาลทุกครั้ง สุดท้ายคุณก็ต้องจ่ายเขาอยู่ดีครับ เป็นหนี้ก็ต้องชำระครับ ไม่คุ้ม่จะทำแบบนี้ครับ อับอาย คนรู้ทั้งทางบ้านและที่ทำงานครับ

2020.01.24 7:35

Kittichat

คุณคงรู้แล้วว่าการหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตนั้น ไม่ได้มีผลดีอะไรเลย คุณมีแต่เสีย ดังนั้นควรจะรีบหาทางหาเงินมาจ่ายหนี้ให้หมดไวๆดีกว่าครับ ถ้าหากเป็นหนี้ไปแล้วน่ะนะ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นหนี้คุณก็ไม่ควรจะให้มันเกิดขึ้นครับ บัตรเครดิตมันไม่ผิดหรอก ผิดที่คนใช้มันนี่แหละ ใช้เงินเกินที่ตัวเองมีอยู่ ก็ต้องมาหืดขึ้นคอหาเงินใช้หนี้ ไม่ได้จะว่าคุณนะ เผลอร่ายยาวไปหน่อย

2020.04.22 14:37

นะระ

หยุดความคิดนั้นเดี๋ยวเน้เลยค่ะ!!! เพราะว่ามันไม่ควรทำอย่างมากเลย แน่นอนค่ะว่ามันส่งผลกับเครดิตบูโรของเราด้วย หากเรามีเงินจ่ายก็จ่ายเถอะค่ะ อย่าดองไว้นานๆเข้าจนทางธนาคารต้องมาเสนอส่วนลดเลยค่ะ นั่นมันไม่คุ้มเลยกับการที่ต้องเอาเครดิตบูโรไปแลกกับส่วนลด ดังนั้นแล้ว!! ห้ามทำแบบนั้นเลยนะคะ มันไม่ได้มีแค่ข้อเดียวเสมอไป

2020.10.31 9:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี