Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้แอปไหนจ่ายค่าน้ำค่าไฟถึงปลอดภัยครับ

อยากให้เพื่อนๆแนะนำแอปที่ปลอดภัยที่จะใช้บัตรเครดิตจ่ายบิลค่าน้ำไฟครับ ขอใช้ง่ายในการจ่ายค่าน้ำค่าไฟดีๆให้หน่อยครับ เห็นปัจจุบันมีหลายช่องทางเลย เพื่อนท่านใดเคยจ่ายช่องทางไหนช่วยแชร์ความรู้ให้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทัศนีย์

ผมแนะนำให้ใช้แอปของธนาคารเลยครับ ของผมใช้ของไทยพาณิชย์ครับ โมบายแบงค์กิ้งสะดวกมาก ถ้าพูดถึงความปลอดภัย ผมก็มั่นใจนะว่าปลอดภัย 100% เพราะระบบน่าเชื่อถือกว่า แถมไม่มีค่าธรรมเนียม มีปัญหาอะไรก็ยังสามารถติดต่อ Call Center ของทางธนาคารให้แนะนำเราได้อีกครับ

2020.01.24 7:35

Thiti

ผมใช้แอปของทรูมันนี่ ใช้มานานแล้วครับ ตอนนั้นพอดีนี้มีโปรจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าโทรศัพท์ของทรูผ่านบัตรที่ผูกไว้ครับ แล้วคืนเงิน ในส่วนของบิลอื่นๆก็ไม่คิดเงินครับ แถมถ้าเราเอาไปผูกกับบัญชีพร้อมเพย์นี่เอาเซเว่นเป็นธนาคารได้เลยครับ (เอาเงินเข้าทรูมันนี่แล้วค่อยโอนเข้าบัญชีพร้อมเพย์ของเรา)

2020.01.24 7:35

ดนุพล

ถ้าคุณมีบัญชีธนาคารอยู่แล้วก็สามารถจ่ายค่าสาธารณูปโภคผ่านทางแอพพลิเคชั่นของธนาคารได้เลย โดยส่วนใหญ่นะ หรือจะจ่ายผ่านทรูมันนี่อย่างที่เขาบอกมาก็ได้ เพื่อนผมก็บอกว่าสะดวกดี ไม่น่าจะใช้ยากนะครับ ลองดูคุณสะดวกเป็นแบบไหนก็ใช้แบบนั้นเลย ยิ่งตอนนี้ออกไปไหนไม่ค่อยได้ เรียกว่าไม่อยากจะอออไปดีกว่า ทำธุรกรรมผ่านแอพฯต่างๆสะดวกดีครับ

2020.04.22 14:47

Gugu

ใช้แอปของธนาคารค่ะ ไว้วางใจได้แถมยังสะดวกอีกด้วย แต่ก็ไม่ได้มีดีแค่ชำระค่าไฟหรอกค่ะ เพราะสามารถเลือกชำระช่งทางได้หลายทางอยู่เหมือนกัน ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วเนี่ย เราใช้ธนาคารของกรุงไทยค่ะ ง่ายมากและสะดวกมาก หากจขกท.มีบัญชีธนาคารแล้วสมัครโมบายแบ้งกิ้งไปแล้วเนี่ย ก็สามรถทำได้เช่นกันค่ะ ลองเอาไปใช้ดูนะคะ^^

2020.10.31 9:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ประกันภัยรถยนต์,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สิ่งที่ต้องรู้ ก่อนมีรถยนต์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินขาดมือทำไงดี

All (หนี้สิน)

มีหนี้สินแล้วครอบครัวทะเลากันทำไงดี

การจัดการเงิน,ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

ค้างค่าบริการรายเดือนโดนฟ้องไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่างซื้อรถแบบเงินสด กับ เงินผ่อน แบบไหนดีกว่ากันครับ

All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน),ค่าชดเชยจ้างงาน

ถ้าไม่ได้เงินเยียวยาจากรัฐบาล ช่วงที่รณรงค์ให้ทุกคนอยู่บ้าน จะเอาเงินจากที่ไหนไปส่งค่ารถคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี