Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แนะนำโบรคเกอร์ฟอเรกซ์ให้หน่อยครับ

อยากให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำโบรคเกอร์ฟอเรกซ์ให้ผมทีครับ ผมอยากจะทดลองเล่นจริงแล้วล่ะครับ ฝึกเดโมมาได้ระยะใหญ่ๆแล้ว อยากให้ช่วยแนะนำโบรคที่น่าเชื่อถือ ฝากง่ายถอนง่ายให้ทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eliezer

โดยส่วนตัวผมเทรดอยู่กับ ICMarket ครับ เป็นโบรคเกอร์สัญชาติออสเตรเลียครับ เรื่องของความน่าเชื่อถือสบายสจได้ ไม่ต้องเป็นห่วงเลยครับ มาตรฐานระดับโลก ส่งคำสั่งเข้าธนาคารโดยตรงไม่มีเรื่องตุกติก ลากกราฟอะไรแน่นอน แต่ฝากเงินครั้งแรกขั้นต่ำ 200 ดอลล่าร์นะครับ

2020.01.24 7:35

สมทรง

ผมใช้ของ Xm ครับ เพราะฝากถอนไว เสาร์-อาทิตก็ยังถอนเงินได้ เลเวอร์เรจได้ถึง 1:888 สเปรด 0.0 pipครับ แถมมีพนักงานไทยคอยช่วยเหลือตอบข้อสงสัยของเรา ตอนนี้เปิดบัญชีจริงมีโบนัสให้ฟรี 30 ดอลลาร์ เงินก็ถอนได้เยอะกว่าโบรกอื่น รองรับ EA ทุกรูปแบบ กราฟก็สมูทไม่รีโควครับ มีระบบการซื้อขายที่คล่องตัวและบริการรวดเร็ว

2020.01.24 7:35

Chamnian

คุณสมบัติที่ดีของโบรกเกอร์ต้องมีความน่าเชื่อถือ มีความมั่นคง มีใบอนุญาตควบคุมดูแลชัดเจนและโปร่งใส เว็บไซต์มีภาษาไทยสมบูรณ์ โบรกเกอร์ forex Exness ก็น่าสนใจ ถือได้ว่าเป็นบริษัทผู้นำด้านการซื้อขายอัตราแลกเปลี่ยนชั้นนำระดับโลก นักเทรดชาวไทยและโซนเอเชียเขาถือว่าไว้วางใจ เป็นที่ยอมรับได้ เพราะได้รับรางวัลติดต่อกันหลายปี ซึ่งนักเทรดรู้กันดีว่า ง่ายและเร็วในการ ฝาก ถอน .

2020.03.26 5:23

Orlando

เราไปดูเขามานะเป็นอันดับต้นๆยอดฮิต เห็นว่าคุณอยากได้โบรกเกอร์ดีๆ เลยเอามาให้ดู คุณดูชื่อแล้วก็ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมเอาเองนะคะ มี Exness, XM, FXPrimus, FXPRO, pepperstone, IC Markets, FBS, Roboforex, HotForex และ Forex4you ค่ะ เราได้มาแค่นี้ล่ะส่วนตัวก็ไม่ค่อยรู้มากนัก ช่วยได้แค่นี้ค่ะ ขอให้ได้กำไรดีๆนะคะ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรถือว่าซื้อประสบการณ์ค่ะ

2020.04.22 15:58

Bill

ดิฉันแนะนำเป็น forex Exness เพราะว่ามีการสอนการเทรดให้กับเราด้วย โดยที่เราไม่จำเป็นต้องมีความรู้อะไรเลย เขาจะมีการสอนและการแนะนำให้กับเราในการเล่นตั้งแต่เล็กๆและไม่ต้องลงทุนมากด้วยในครั้งแรก แล้วเมื่อเราค่อยๆเริ่มมีประสบการณ์แล้วก็จะสามารถเทรดเป็นแล้วค่ะคราวนี้ ก็อยู่ที่ตัวเราแล้วว่าจะเทรดมากน้อยแค่ไหน รู้สึกสะดวกแล้วก็ถอนเงินได้ง่ายด้วยค่ะฝากเงินเข้าก็ง่าย

2020.05.16 14:20

ธีรภัทร

เดียวนี้มีหลายเจ้าครับแต่อยากให้ลองๆศึกษาของFxPro ดูก่อนไหม ตอนนี้กำลังติดอันดับต้นๆเลยนะครับ FxProเป็น Forex broker ที่เรทฝากถอนดีที่สุดของเรา ณ ตอนนี้ เลยครับจากการสำรวจมาเขาให้9ดาวเลยนะครับ แถมเงินที่ลงทุนฝากขั้นต่ำอยู่ที่ 3,000 บาท แล้วถ้าจะเล่นต้องเลือกประเภทบัญชีของ FxProเป็นแบบMT4 แนะนำครับเหมาะสำหรับคนหัดเทรดครับ

2020.05.26 3:25

จามจุรี

การเทรด Forex จะต้องเทรด กับโบรกเกอร์ Forex ที่ทำหน้าที่เป็นตัวแทนหรือนายหน้าในการส่งคำสั่งของลูกค้าในการซื้อหรือขายเข้าสู่ตลาด Forex เท่านั้น นักเทรดไม่สามารถส่งคำสั่งซื้อหรือขายโดยตรงได้ เดียวนี้มีหลาย โบรกเกอร์ที่ให้บริการลูกค้า ฉันอยากแนะนำคุณให้เทรดกับ FXPRIMUS เพราะมีระบบความปลอดภัยของเงินลงทุนของลูกค้าที่เด่นกว่าโบรกเกอร์อื่นค่ะ

2020.07.12 8:21

เขตต์

ตอนนี้โบรคเกอร์ที่น่าสนใจเลยก็จะมี Exness ครับ เพราะนี้โบรคเกอร์สามารถถอนเงินได้เร็วมาก อีกอย่างนึง Exness จะมีบัญชีสกุลเงินหลากหลายให้เลือกซื้อมากกว่าที่อื่น แล้วก็มี support ภาษาไทยด้วย แต่ก็ยังมีข้อเสียอยู่เหมือนกันนะครับ กราฟไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ในบางเวลา โบนัสน้อยไปหน่อย แต่ก็มีความน่าเชื่อถือพอใช้ได้เลยครับ

2020.07.23 7:9

#พิมลภา#

เห็นชื่อโบรกเกอร์แต่ละที่ก็ตาลายแล้วค่ะ555 ตามประสาคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องการลงทุนเท่าไหร่ ยังสงสัยอยู่ว่าจริงๆแล้วเราจะเลือกโบรกเกอร์ที่ไหนดีเพราะว่าคนที่เลือกโบรกเกอร์นี้ก็บอกว่าที่นี่ดีนะ ส่วนอีกคนก็บอกว่าของที่นี่ก็ดีเหมือนกัน หรือว่ามันต้องมีแบบลองดูก่อนมั้ยอะคะ นี่ขนาดไม่ค่อยรู้เรื่องการลงทุนยังสงสัยเลยนะเนี่ย

2020.08.17 14:9

N.O.

พึ่งรู้นะครับเนี่ยว่าถ้าอยากจะเล่นฟอเร้กซ์ผมต้องเล่นผ่านโบรกเกอร์ แล้วผมเล่นคนเองไม่ได้เหรอครับ แหมอะไรๆก้ต้องมีนายหน้าทั้งนั้นเลย แล้วแบบนี้เวลาเราเล่นฟอเร้กซ์แล้วเราได้กำไรจะทำยังไง คือเราต้องแบ่งหรือจ่ายเงินให้โบรกเกอรืด้วยรึป่าว แบบนี้ก็นี้ก็แย่สิ เซ็งเลยกำลังสนใจอยากเล่นฟอเร็กซ์นะเนี่ยพอรู้แบบนี้ถอดใจเลย

2020.08.31 15:51

คาร่า

ว้าววว เพิ่งรู้เลยนะคะเนี่ยว่ามี forex ที่ให้ลงทุนเยอะแยะขนาดนี้ จะว่าไปแล้วเราก็ฝึกเล่นหุ้นมาสักระยะนึงแล้วล่ะค่ะ ฝากถึงคนที่คิดจะลงทุนนะคะ หากใครที่เพิ่งเริ่มแรกๆแบบว่าไม่มีประสบการณ์การลงทุนจริงแนะนำให้ไปเริ่มกับหุ้นก่อนค่ะ จากนั้นค่ยมาตีบอสกันที่ forex เพราะว่า forex รวยไวก็จริงแต่ก็อาจจะเจ๊งไวเช่นเดียวกันค่ะ

2020.10.31 16:22

ศรินทร์ทิพย์

มีสองตัวที่เราว่าคนเล่นเยอะตอนนี้คะ ตัวแรก คือ โอลิมเทรด กับ เตัวที่ สองเป็นของ เอ็กเพิส เห็นว่าสองตัวนี้มีโปรกเกอร์เก่งๆเยอะเลยคะ แถมยังมีการวิเคราะห์ หุ้นแต่ละตัวให้เราก่อนที่จะลงเล่นด้วยคะ ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นนะคะ กำลังดูๆเพื่อนที่ทำงานเล่นกันอยู่คะ เหฌนบอกว่าได้กำไรดีด้วย คิดว่าสิ้นเดือนก็จะรองเล่นเดโมดูบ้างคะ

2021.06.27 15:32

หมึกยักษ์

@Olando โอ้โห!!! มาแนะนำรกเกอร์ของ Forex เยอะจังเลย เคยตั้งกระทู้นี้อยู่นะคะ มีคนมาแนะนำแค่เจ้าเดียวเองในกระทู้ของเรา ก็เลยมาดูว่ามีคนตั้งกระทู้เหมือนกันไหม คอมเม้นนี้มีคนมาคอมเม้นแนะนำโบรกเกอร์ลงทุน Forex เยอะจัง ไม่เป็นไรค่ะเอาข้อมูลจากพี่ก็ได้ ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะไปตามดูเปรียบเทียบรีวิวของบล็อกเกอร์ต่างๆ

2021.09.20 8:13

จีรพัฒน์

ในบ้านของเราส่วนใหญ่แล้วมักจะได้ยินเขาพูดกันถึง เรื่องของ XM นะครับ ที่ผมได้ยินมาเข้าบอกว่าตัวนี้มีตัวแทนที่เป็นคนไทยด้วยเวลาที่เรามีคำถามหรือว่าข้อสงสัย เราสามารถโต้ตอบเป็นภาษาไทยได้เลย แล้ว เจ้า XM ผมก็ยังพอทราบมาว่า เขามีหน่วยลงทุนให้เราได้เลือกเทรดเยอะเลยครับ แล้วแต่ละตัว ตอนนี้ก็กำลังทำกำไรได้เป็นอย่างดีด้วย

2022.01.19 13:31

อภัสรา

เห็นแฟนของพี่ก็เทรดกับพวกนี้อยู่คะ เห็นของแฟนน่าจะเป็นของ XM คะ เทรดมาน่าจะประมาณ 2-3ปีแล้ว ได้กำไรมาก็หลายบาทแล้ว เมื่อก่อนต้องออกไปทำงานนอกบ้านเยอะมากแต่พอมาเทรดพวกนี้แฟนพี่ก็มักจะอยู่แต่กลับบ้าน นานๆทีก็จะออกไปรับงานนอกบ้านคะ คิดว่าตัวนนี้น่าสนใจนะ เพราะไม่อย่างนั้นแฟนพี่น่าจะเปลี่ยนไปนานแล้ว ละคะ

2022.02.14 13:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี