Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตที่ไหนอนุมัติยากที่สุดครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์สมัครบัตรเครดิตของธนาคารต่างๆหน่อยครับว่า เพื่อนคิดว่าบัตรเครดิตของที่ไหนอนุมัติยากบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมพร

ผมว่าของอิออนนะครับ ผมเค้นหลายรอบมาก รอบแรกโทรเข้ามาที่ทำงานผมแต่ไม่ได้อยู่รับสาย รอบสองก็บอกว่านามสกุลไม่ชัดเจน รอบสามขอสลิปเพิ่ม คือกว่าจะได้บัตรมานี่วิ่งวุ่นไม่รู้กี่รอบ สมัครบัตรเครดิตที่อื่นไม่เห็นจะว่านวายขนาดนี้ โทรยืนยันไม่นานก็ส่งบัตรมาที่บ้านแล้ว

2020.01.24 7:35

Theepob

ผมว่าจะผ่านหรือไม่มันอยู่ที่ประวัติของแต่ละบุคคลล่ะครับ คนสมัครที่ไหนไท่ผ่านก็จะบอกที่นั่นสมัครสมัครยาก แต่พอสมัครอันไหนผ่านก็บอกว่าสมัครง่าย ซึ่งจริงๆผมคิดว่ามันต้องดูประวัติบุคคลประกอบเข้าไปด้วยล่ะครับ ของผมมีบัตรเครดิตหลายธนาคาร ตอนสมัครแราละที่ก็ไม่เห็นวุ่นวายอะไรเลยครับ

2020.01.24 7:35

Dithakar

ส่วนตัวคิดว่า จะยากหรือง่ายน่าจะขึ้นอยู่หับเงื่อนไขของแต่ละธนาคารมากกว่า เพราะทางธนาคารจะพิจารณา คุณสมบัติและข้อมูลหลายส่วนเช่น ข้อมูลเครดิตบูโร เอกสารแสดงรายได้ คุณสมบัติของเราตรงกับเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด ประวัติการชำระและ ความสามารถในการผ่อนชำระ ไม่มีประวัติเสีย ก็ผ่านได้ง่ายๆ แต่ถ้ามีหนี้บัตรเครดิตหลายใบและค้างจ่ายด้วยก็ผ่านยากแน่นอนไม่ว่าของธนาคารก็ตาม

2020.03.26 5:28

Jett

เราไม่เคยสมัครบัตรเครดิตเลยไม่รู้ว่าที่ไหนมันจะยากหรือง่าย เราไม่คิดว่าจำเป็นต้องมีบัตรเครดิตนะ เห็นบางคนอยากมีเพื่อจะได้เหมือนคนอื่น แบบฉันก็มีใช้นะบัตรเครดิตเนี่ย บางคนชอบซื้อของมากแล้วก็ซื้อผ่านบัตร ซื้อไปซื้อมาจ่ายเงินไม่ทันก็เป็นหนี้บัตรเครดิตอีก เห็นแล้วเหนื่อยแทน ใครจะว่าเราล้าหลังก็แล้วแต่ เราว่ามีเงินอยู่เท่าไหร่ใช้ไปเท่านั้นดีกว่า

2020.04.24 5:42

ภูริ

จากประสบการณ์ที่เคยสมัครบัตรเครดิตมาตรงนี้ขึ้นอยู่กับรายได้และหนี้สินที่คุณมีด้วย หลายๆคนที่บอกว่าผ่านยากมักจะบอกว่าธนาคารมีกฎเกณฑ์เยอะ แต่ยังไงแล้วคุณก็ต้องดูแลตัวเองด้วยว่าคุณมีคุณสมบัติพอหรือเปล่าพี่จะสมัครได้ ใครใครเขาก็อยากได้ลูกค้ากันทั้งนั้นครับ แต่จะเป็นลูกค้าแบบไหนทางธนาคารเขาก็เลือกเหมือนกันครับ

2020.07.23 4:23

สนธิ

ผมว่าการสมัครบัตรเครดิตไม่ขึ้นอยู่ว่ายากหรือง่ายนะครับ ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับงานอาชีพและรายได้ของผู้สมัครเป็นปัจจัยหลักครับ ซึ่งแต่ละบัตรเครดิตจะกำหนดเงื่อนไขผู้สมัครและรายได้อยู่แล้ว ถ้าคุณมีคุณสมบัติครบตามเงื่อนไข ทางสถาบันการเงินหรือธนาคารก็ยินดีที่จะอนุมัติบัตรเครดิตให้คุณครับ ผมเองก็ได้สมัครบัตรเครดิตใช้หลายใบเหมือนกันครับ

2020.07.25 6:20

แววมยุรา^-^

คงจะตอบยากเนอะว่าของธนาคารไหนอนุมัติบัตรเครดิตยากที่สุด เพราะคนนึงจะสมัครบัตรเครดิตกันสักกี่ใบ หรือสมัครหลายใบก็ไม่มีปัญหาแบบคุณ Theepob ถ้าเป็นเรานะสมัครของธนาคารไหนแล้วไม่ผ่านแลดูยุ่งยากมากเราก็เปลี่ยนธนาคารแล้วล่ะ สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตไม่ว่าธนาคารไหนก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่หรอก แค่ให้ตรงกับการใช้งานของเราก็พอค่ะ

2020.08.17 10:12

Wow

ไม่เคยไปสมัครของธนาคารอื่นๆเลยค่ะ เคยสมัครบัตรเครดิตของธนาคาร UOB เท่านั้นก็ว่ายากเหมือนกันนะคะ กว่าจะได้รับการอนุมัติต้องยื่นเอกสารสองสามรอบเลยทีเดียว เดี๋ยวก็ขอเพิ่มมาเรื่อยเรื่องเอกสารอะค่ะ แล้วโทรมาสอบถามบ่อยๆด้วย ตอนนั้นเราจำได้ว่าเราลุ้นมากเลยว่าจะผ่านมั้ย จะได้บัตรเครดิตมาใช้รึป่าว สรุป UOB ก็ยากนะคะ

2020.08.31 15:0

นามว่า...

ความคิดเรานะ คือการที่จะบอกว่าสมัครยากหรือสมัครง่ายเนี่ย แต่ละคนคงมีเหตุผลในการสมัครไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ใช่ค่ะ แสดงว่าตัวแปรที่สำคัญที่สุดในการวัดระดับความยากง่ายเลยคือ เงื่อนไข ของแต่ละบัตรเครดิต สมมติมี A กับ B สองคนนี้อยากสมัครบัตรเครดิตC มาก A ตรงตามเงื่อนไขของบัตรเครดิต แต่ B ไม่ใช่ เพราะฉะนั้นมันจะเป็นเรื่องง่ายของA และกลายเป็นรื่องยากของ B ไปเลย

2020.10.31 16:39

ภาสกร

คำถามนี้ น่าจะต้องถามแบบกลับกันไหมครับ อย่างถามว่ามี ธนาคารไหนบ้าวที่สามารถขอทำบัตรเครดิตได้ไวๆ คนเราจะไปหาที่ทำแล้วใช้เวลาเป็นเดือนๆไปเพื่ออะไรกัน แต่ ถ้าพูดถึงช่วงโ๕วิดแบบนี้อาจจะนานแน่นอน เพราะเห็นเพื่อนๆของเราหลายคนไปขอ ทำบัตรพวกนี้ หลายคนบอกว่าธนาคารใช้เวบาตรวจมากกว่าปกติ บางคนต้องรอประมาณ10กว่าวันก็มี

2021.08.27 8:21

Sooksabai

คนที่จะบอกได้ว่าบัตรเครดิตไหนขออนุมัติยากที่สุด ต้องเป็นคนที่เคยสมัครบัตรเครดิตมาแล้วหลายๆใบนะครับ ถ้าเคยสมัครแค่ 2-3 ใบคงตอบยาก พอมานึกถึงเรื่องการอนุมัติ ผมนึกถึงคนที่เป็นหนี้บัตรเครดิตอะครับ คนๆเดียวเป็นหนี้บัตรเครดิตถึง 4 ใบ บางคนมีมากกว่านั้นด้วย ต้องไปถามว่าเขาสมัครบัตรเครดิตยังไงให้ผ่านทุกใบเลย

2021.09.28 13:2

มลฤฆดี

ส่วนใหญ่ช่วงนี้บัตรเครดิต น่าจะยากพอๆกันแล้วละคะ ต้องตรวขสอบรายได้แบบละเอียดเลยคะ แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อน น่าจะเป็นบัตรเครดิต ของธนาคารไทนพานิชย์คะ ใช้เวลาค่อนข้างนานในการตรวจสอบเอกสาร แต่ เราคิดว่าน่าจะเป็นปกติของเขา เพราะบัตรเครดิตของธนาคารไทยพานิชย์คนใช้งานกันเยอะมากเลยอาจจะต้องรอคิวในการตรวจมันเลยทำให้ช้า

2022.01.09 12:35

อภิวิชญ์

บัตรเครดิของ อิออน ไม่น่าที่จะขอยากนะ เพราะว่าอิออน นี่ผมคิดว่าสินเชื่อของเขาเยอะนะแล้วพนักงานในการตรวจสอบการขอสินเชื่อหรือว่าบัตรของเรา เขามีค่อนข้างหลายคนเลยที่ทำงานแบบนี้ อิออน น่าจะเป็นสินเชื่อของคนทั่วไปนะ โดยเฉพาะคนที่ขอทำบัตรกดเงินสด เพราะเงินเดือนต่ำๆที่สามารถทำได้ยังไม่ภึง10,000 บาทเลย เป็นดอกเบี้ยที่น้อยนะ

2022.02.26 6:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี