Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำยังไงดีครับไม่อยากส่งประกันแล้ว

ผมควรทำอย่างไรดีครับ อยากยกเลิกประกัน โดนหลอกขายตอนไปเดินห้าง บอกว่าจะมีเงินคืน 1% ทุกปี ฝากคนบ 10 ปี คุ้มครองถึงอายุ 99 ปีครับ หักเงินผมทุกเดือนๆละ 2100 ผ่านบัญชีธนาคาร ตอนนี้หักมาได้ 6-7เดือนแล้ว โทรยกเลิกกับบริษัท บริษัทบอกต้องมาดำเนินการเองที่สำนักงานใหญ่ แถมยังไม่ได้เงินเวนคืนอีกด้วย เพราะในเล่มกรมธรรมไม่มีมูลค่าเวนคืนครับ ต้องตายอย่างเดียวได้เงิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sophuk

แย่จังครับตัวแทนหลอกลูกค้าแบบนี้ คุณเอาใบเสนอขายตอนที่ตัวแทนอธิบายไปยื่นเรื่องที่บริษัทเลย ถ้าไม่รับผิดชอบเรื่องการโกหกตัวแทนก็ไปที่คปภ.เลยครับ ร้องเรียนบริษัทนี้ไปเลย หลอกลวงลูกค้า ผมนี่ใครเดินมาขายผมไม่เอาอย่างเดียวเลย ผมรำคาญมาก ยิ่งถ้าเจอกรณีแบบคุณผมคงเอาเรื่องจนถึงที่สุด เกลียดประกันก็เพราะตัวแทนนี่ล่ะครับ

2020.01.24 7:35

ดวงกมล

น่าเห็นใจมากครับเจอแบบนี้ โดนหลอกขาย ตัดใจทิ้งเงินไปเลยครับ ไปแจ้งธนาคารที่ตัดบัญชีบอกเราขอยกเลิกไม่ให้ตัดผ่านบัญชีแล้ว หากธนารารให้ทำขั้นตอนอย่างไรก็ทำไปตามที่เขาแนะนำมาครับ แต่หากคิดว่ายุ่งยากเป็นผมก็คงนำเงินออกจากบัญชีหมดแล้วปิดบัญชีไปเลย ดูสิจะตัดอะไรอีกครับ

2020.01.24 7:35

Nibun

ถ้ายกเลิกการตัดเงินผ่านบัญชีไม่ได้ก็ให้ปิดบัญชีไปเลย..อย่างโหดอะ แต่ถ้ามันไม่มีทางเลือกอื่นอาจต้องทำนะคะ เราไม่เคยซื้อประกันแบบนั้นด้วยสิเลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง ที่จริงบริษัทเขาต้องมีคำอธิบายที่ชัดเจนกว่านี้นะ ไม่ปกป้องผลประโยชน์ของลูกค้าเลยแล้วอย่างนี้จะได้เงินค่าประกันจากบริษัทเมื่อถึงเวลามั้ยคะเนี่ย

2020.04.24 6:34

มุมิ้

น่าสงสารคุณเจ้าของกระทู้มากเลยค่ะ แล้วเราอยากจะถามคุณว่าสิ่งที่คนขายประกันได้บอกมาเนี่ย เป็นแค่คำพูดหรอคะ ไม่มีเอกสารอะไรยืนยันเลยหรอ ถ้าเป็นอย่างงั้นแล้ว คุณก็สามารถไปยื่นเรื่องกับทางตำรวจได้นะหากมีหลักฐานมากพอ แต่พูดถึงแล้วเนี่ยน่าเห็นใจมากเลยค่ะ คน้ราคิดจะหลอกกันก็หลอกง่ายๆเลย นึกว่าเป็นผีซะอีก หลอกเก่งเหลือเกิน

2020.10.31 15:33

ปลาดาว

@Nibun ก็เป็นวิธีที่ดีนะคะ ก็คือเปลี่ยนไปใช้บัญชีอื่นเลย พยายามอย่าเอาเงินเข้าบัญชีนั้น ก็เห็นด้วยกับวิธีของคุณนะคะก็ใช้ได้อยู่แต่มันก็เป็นแค่การแก้ปัญหาที่ปลายเหตุหรือเปล่า เพราะถ้าจะแก้ปัญหาที่ต้นเหตุก็ทำเหมือนอย่างที่เจ้าของกระทู้พูดมาก็คือว่าพอโทรไปที่บริษัทประกันเขาบอกว่าต้องมาดำเนินการด้วยตัวเองก็ลองเข้าไปดำเนินการที่บริษัทประกันดูก็ได้ค่ะ

2021.07.18 10:9

มาร์ค

ก็ยกเลิกไปเลยสิครับ!!! จะรออะไร? ถูกหลอกซื้อมาก็สามารถยกเลิกได้ครับ แต่เบี้ยประกันที่จ่ายไปแล้วนั้นไม่แน่ใจนะว่าจะเอาคืนมาได้ยังไง แต่ก็ดีกว่าจะต้องจ่ายในปีต่อไปอีกถ้าเป็นประกันแบบที่คุณไม่ชอบจริงๆ ไม่น่าถูกหรอกขายมาได้เลยนะครับ ยังไงก็เสียสละเวลาไปที่บริษัทประกันตามที่เขาแนะนำสักหน่อย แต่ก็จะสบายใจทีหลังเพราะว่าได้ยกเลิกแล้ว

2021.09.11 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี