Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางการขายของออนไลน์ของคุณคืออะไรครับ ใช้อย่างไรกันบ้าง?

ผมอายุ 35 ปีครับ เป็นพนักงานบริษัทแห่งนึงในกรุงเทพฯ สนใจเรื่องขายของทางออนไลน์ เพื่อนแนะนำมาว่า ถ้าต้องการมีให้ครบวงจรเลย ควรเริ่มต้นจากมีเว็บไซต์เป็นเหมือนหน้าร้าน แล้วจึงมีช่องทางโซเชียลมีเดีย เพราะเหมาะกับผู้ขายของออนไลน์ที่ทำคนเดียว และจะสะดวกในการบริหารจัดการ พวกคุณล่ะครับมีช่องทางการขายประเภทไหนกันบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kittikchorn

สนใจ Twitter ค่ะ เพราะคิดว่าเป็นช่องทางของวัยใส สายเกาหลีโดยเฉพาะ ช่องทางโซเชียลขายของออนไลน์ช่องทางใหม่นี้ ที่มักเน้นไปที่สายติ่งเกาหลีจ๋า แล้วก็ซื้อง่ายขายเร็วมาก เน้นสินค้าแนวดารา นักร้องเกาหลี ทั้ง Gadget ต่าง ๆ เครื่องสำอาง ของมุ้งมิ้ง เป็นที่ต้องการสูงมากในช่องทางนี้ ส่วนข้อความใน Twitter ต้องยิ่งสั้นและกระชับมาก บอกวิธีการชำระเงิน หรือติดต่อไว้อย่างชัดเจน ส่วนใหญ่จะไปจบการขายที่ Lineอีกทีค่ะ

2020.01.24 7:35

กุลพันธ์

ผมก็สนใจการขายของออนไลน์เหมือนกันครับ แต่ละช่องทางก็แตกต่างกัน ทั้ง เว็บไซต์ ไลน์ เฟสบุ๊ค อินสตาแกรม ทวิตเตอร์ ผมอ่านเจอมาเขาบอกว่าถ้าขายทางอินสตาแกรมควรถ่ายรูปสินค้ามาลงแบบสวยๆหน่อยครับ เพราะปกติคนที่ใช้อินสตาแกรมก็ชอบถ่ายรูปสวยๆมาลงกันอยู่แล้ว ถ้าเลือกทางนี้ผมคงต้องฝึกถ่ายรูปแล้วละครับ แต่ในทุกช่องทางการตั้งชื่อร้านก็สำคัญ ต้องชัดเจนและดึงดูดครับ

2020.04.24 15:8

ทรงพล

เห็นด้วยกับเพื่อนคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ที่บอกว่าให้สร้างเว็บก่อนแล้วจึงมีช่องทางโซเชียลมีเดีย ซึ่งนั้นคือสิ่งจำเป็นมากๆเลยครับ ส่วนช่องทางทางโซเชียลนั้นผมแนะนำให้ใช้ทางยูทูปครับ แต่ถ้าหากคุณไม่ถนัดใช่ยูทูปก็มีทางอื่นให้เลือกอีกมากมาย ซึ่งผมก็ไม่ขอพูดถึงนะครับ เพราะสำหรับผมแล้วผมคิดว่าทางยูทูปเป็นช่องทางที่ดีที่สุดครับ

2020.10.07 9:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี