Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประเทศไหนน่าเที่ยวบ้าง ช่วงเรทเงินกำลังดีแบบนี้น่ะคะ

จากข่าวที่ออกว่า เงินบาทแข็งค่าขึ้น ไม่ใช่แค่ผู้ประกอบการค้าต่างประเทศที่เฮ ผู้มีภาระหนี้เป็นสกุลเงินต่างประเทศที่ยิ้มได้ ผู้นำเข้าสินค้าจากต่างประเทศที่ต่างตุนสินค้า เพื่อจะได้ราคาต้นที่ถูกลง แต่สายเที่ยวอย่างเราๆนี่สิค่ะ ที่โลดเต้นกว่าใคร ต้องรีบฉวยโอกาสทองนี้ไว้เลย มีใครจะไปเที่ยวไหนกันบ้างค่ะ ดูไว้บ้างหรือยัง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rowan

คิดถึง อังกฤษ เมืองผู้ดีที่ต้องไปให้ได้สักครั้งในชีวิตครับ อัดแน่นไปด้วยที่น่าเที่ยวมากมาย ทั้งซิกเนเจอร์ อย่าง หอคอยแห่งกรุงลอนดอน (Tower of London), เมืองบาธ (Bath) โรงอาบน้ำกลางแจ้งแบบโรมันอายุกว่า 2,000 ปี , พิพิธภัณฑ์ประวัติศาสตร์ (British Museum) และ หอนาฬิกา Big Ben เป็นนาฬิกาบอกเวลาที่ใหญ่ที่สุดในโลก น่าสนทั้งนั้นครับ

2020.01.24 7:35

Chula

อิ่มธรรมชาติกับแคนาดาสิค่ะ ที่ได้รับการจัดอันดับให้เป็นประเทศที่น่าอยู่ที่สุด คุณต้องไม่พลาด Rocky Mountains ทอดยาวไปถึงประเทศสหรัฐอเมริกา มีเส้นทางขับรถชมวิวที่สวยมาก ขณะที่อุทยานแห่งชาติแบมฟ์ (Banff National Park) ใครที่ชอบเทพนิยายต้องไม่พลาด Lake Louise ทะเลสาปที่งดงามราวกับหลงเข้าไปดินแดนแห่งเทพนิยาย และไม่แวะไม่ได้คือ น้ำตกไนแอการา (Niagara Falls) น้ำตกที่ใหญ่ที่สุดในโลกค่ะ

2020.01.24 7:35

Patcharee

ค่าเงินจะแข็งหรืออ่อนก็ไม่มีผลกับเราเลย เรามันคนทำงานธรรมดาๆไม่มีทางจะได้ไปเที่ยวต่างประเทศแบบคนอื่นเขา ใครที่มีโอกาสได้ไปดีจังเลยนะคะ ได้ไปเห็นสิ่งแปลกๆใหม่ๆ มีประสบการณ์ใหม่ๆ เราก็อยากไปเที่ยวประเทศใกล้ๆบ้านเรา หรือประเทศที่ไม่ต้องขอวีซ่า เผื่อจะได้ประหยัดเงินหน่อย ก็ได้แต่คิดฝันไว้ไม่รู้จะมีโอาสได้ไปกับเขาหรือเปล่า

2020.04.25 2:51

ลิริน

เราอยากไปเกาหลีใต้ค่ะ อยากไปเจออปป้าไอดอลในดวงใจของเราสักหน่อย555 ซึ่งเราว่าติ่งหลายๆคนคงอยากจะไปที่เกาหลีเหมือนเราใช่ไหมๆ แต่นอกจากไปเจออปป้าแล้วคงจะไปซื้อเครื่องบำรุงความสวยความงามด้วยอะหรือไม่ก็ต้องไปเสริมความสวยความงามนิดๆหน่อยๆ ใช่ไหมสาวๆทั้งหลาย? แต่สำหรับคนที่ไม่สนใจด้านนี้ก็ดูคอมเม้นอื่นเลยนะคะ5555

2020.10.08 6:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี