Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หน้าฝนแบบนี้ เพื่อนๆมีไอเดียค้าขายสินค้าแนวไหนบ้างค่ะ

เราเป็นแม่ค้าออนไลน์ของแฟชั่นค่ะ แต่มีช็อปด้วย มีหน้าร้านเล็กๆที่บีทีเอสนึงใจกลางเมือง ในช่วงหน้าฝนแบบนี้ จะลงทุนทำธุรกิจแต่ละครั้งนอกจากปัจจัยสำคัญอย่างต้นทุนแล้ว เราต้องศึกษาสินค้าที่เหมาะกับซีซั่นใช่ไหมค่ะ เพื่อนๆ คิดถึงอะไรกันบ้างที่ตอบโจทย์ช่วงหน้าฝนแบบนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มารวย

เราคิดถึง ถุงกันฝนสำหรับกระเป๋าค่ะ สำหรับคนที่รักกระเป๋า ช่วงฟ้าฝนแบบนี้ หากโดนน้ำอาจทำให้เกิดความเสียหายไม่มากก็น้อยเลยล่ะ สำหรับสาวๆ หนึ่งในไอเทมที่ควรพกันในกระเป๋าก็คือ ถุงกันฝนสำหรับกระเป๋า (Handbag Raincoat) สำหรับรายขายกระเป๋าลองหาไปเทมนี้มาขายคู่กัน หลากหลายรูปทรง หรือลวดลายน่ารักๆ ดึงดูดใจแน่นอนค่ะ

2020.01.24 7:35

อาภัสรา

ในช่วงกระแส Sneaker มาแรงแบบนี้ หลายคนต่างเดินอวดรองเท้ากันยกใหญ่ แต่หน้าฝนมันไม่เต็มใจเลยจริงๆ ที่จะใส่ผ้าใบคู่โปรดเดินลุยน้ำเปียกๆกัน หลายคนเลยมองหาวิธีกันน้ำให้รองเท้าคู่โปรดกัน โดย ฉีดสเปย์กันน้ำซะเลย จริงๆแล้วมีหลายยี่ห้อเลยล่ะ ถ้าใครสนใจลองหามาขายในช่วงนี้ดู รับรองว่าขายได้ดีแน่ๆ

2020.01.24 7:35

Chula

พูดถึงหน้าฝน ผมก็ยังคิดถึงร่มกับเสื้อกันฝนอยู่ดี ยังไงมันก็ต้องใช้น่ะครับ ลองหาแบบที่ต่างจากของคนอื่น อย่าง วัสดุ ลวดลาย แปลกๆแต่ใช้งานได้จริง หรือจะเป็นพวกซอง แฟ้ม กระเป๋าเอกสารพลาสติกสามารถกันฝนกันน้ำได้ ก็น่าสนใจครับ อาจจะทำโปรโมชั่นหรือส่วนลดเพื่อดึงดูดลูกค้าอีกทางก็ดีนะครับเป็นการกระตุ้นยอดขายด้วย

2020.04.25 3:3

ฝอยทอง

เราว่าหน้าฝนจะต้องหาสินของที่เกี่ยวกับที่กันน้ำน่าจะขายได้ดี เราเห็นว่าขายซองโทรศัพท์กันน้ำก็น่าจะดีนะ เพราทุกคนใช้โทรศัพท์มือถือกัน บางคนใช้ยี่ห้อราคาแพง พวกเขาคงไม่อยากให้โทรศัพท์มือถือโดนน้ำแน่ๆ และซองกันน้ำนี่ยังสามารถใช้ตอนที่ไปเที่ยวทะเลได้ด้วย และยังมีอีกอย่างหนึ่งที่น่าสนใจก็คือรองเท้ากันน้ำ

2020.07.11 11:6

Darla

เราคิดถึงรองเท้าแตะน่ารักๆที่เป็นยางซิลิโคนหรือรองเท้าคัตชูที่เป็นซิลิโคนแบบโดนน้ำแล้วไม่เสียไม่เปื่อยค่ะ เพราะว่าเราเป็นคนรักรองเท้ามาก เวลาโดนน้ำเเล้วขาดนี่อยากจะร้องไห้เลย หรือไม่ก็จะเป็นพวกพลาสติกครอบรองเท้าอ่ะคะ มันจะเป็นพลาสติกที่สวมทับด้านนอกของรองเท้า ทำให้รองเท้าไม่เปียกน้ำ หรือไม่ก็จะขายพวกกระเป๋าไนลอนที่กันน้ำเข้าอ่ะคะ

2020.07.12 12:11

PPTT

ถ้าเป็นสินค้าแบบอื่นๆผมพอจะแนะนำได้ดีกว่านะครับ อย่างเช่นแบบอาหารอะไรแบบนี้ครับ แต่ถ้าเป็นสินค้าที่เป็นของแฟชั่นนี่ผมก็นึกไม่ออกนะครับว่าจะไปแนะนำอะไร เท่าที่สามารถคิดได้ก็คงจะเป็นเสื้อกันฝนลายสวยๆ หรือเสื้อฝนแบบแฟชั่นผมว่าน่าสนใจเพราะคนกรุงเทพก็เดินไปรอรถเมล์กันเยอะอาจจะจำเป็นนะครับเสื้อฝน ยิ่งถ้าเป็นลายน่ารักๆถูกใจวัยรุ่นคงดีนะครับ

2020.08.15 6:51

สมปอง

อันนี้เลยค่ะน่าสนใจครีมทากันฝน หาแบบที่ราคาถูกๆและทำการโปรโมทและโฆษณาอย่างที่ทำให้เห็นถึงการใช้งานแบบที่เป็นประโยชน์ที่สุด เพราะใครก็ผัวว่าเสื้อผ้าจะเปียกฝนแต่ถ้ามีครีมทากันฝนจะทำให้ตัวเราไม่เปียกน้ำแล้วเสื้อผ้าของเราไม่ต้องใส่เสื้อกันฝนก็สามารถที่จะกันน้ำด้วยครีมทากันฝนได้ แต่เราต้องไปคิดสูตรและผลิตขึ้นมาเองนะครับผมยังไม่เห็นเลยเดี๋ยวนี้แพงด้วย

2020.08.29 3:44

พงพง

ช่วงนี้น่าจะขายพวกที่สามารถกันน้ำได้อะครับ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องสำอาง ครีมกันแดด รองเท้าใส่หน้าฝนอะไรจำพวกแบบนี้อะครับ แต่ถ้าหากไม่สะดวกขายของพวกนี้ก็ทำอาหารขายก็ได้นะครับ ลงขายในออนไลน์ไม่ต้องให้ลูกค้าตากฝนมาซื้อมีบริการส่งถึงหน้าบ้านรับรองครับขายได้แน่นอนครับ เพราะคนสมัยนี้ไม่ตากฝนไปซื้อกันแล้วละครับเขาสั่งเอากันหมดแล้ว

2020.10.08 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี