Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานออนไลน์ที่สามารถทำได้และน่าสนใจไม่เสี่ยงโดนหลอกมีอยู่ไหม?

ฉันอายุ 30 ปีอาศัยอยู่ที่กรุงเทพฯและฉันทำงานประจำที่บริษัทแห่งหนึ่งและได้เงินเดือนไม่พอใช้ในแต่ละเดือนเลยอยากจะหางานทำออนไลน์ที่ไม่เสี่ยงต่อการโดนหลอกเพื่อที่จะช่วยค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน และสามารถที่จะขอเก็บเงินออมไว้บ้าง ใครมีประสบการณ์บ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กระสินธ์

ผมคิดว่างานออนไลน์เสียงอยู่มากเพราะว่าหลายคนก็หลอกลวงผ่านทางออนไลน์ ยากอยู่ครับที่จะหางานทางออนไลน์และเรายังไม่สามารถรู้ว่ามีหน่วยงานไหนหรือบริษัทไหนที่ดูแลงานที่เรากำลังจะทำหรือเปล่า ซึ่งที่สำคัญเราไม่สามารถเจอคนที่จ้างเราทำงานในออนไลน์ได้ซึ่งก็เป็นจุดเสี่ยงอยู่ครับ

2019.08.01 12:57

Anucha

ฉันเคยทํางานออนไลน์หรือขายของออนไลน์ให้กับคนที่จ้างคนหนึ่ง เราทำงานให้เขามาตลอดแต่สุดท้ายก็ดันมาเบี้ยวไม่จ่ายเงินเราซะงั้น แล้วเราก็ทำอะไรไม่ได้ถึงแม้จะแจ้งความกว่าจะได้เรื่องนะ นานมาก เรื่องนี้ถือว่าเสี่ยงอยู่มากนะ แต่ถ้าหางานออนไลน์ที่ทำแล้วสบายใจก็มีอยู่แต่หายากหน่อยนะค่ะ

2019.08.01 12:58

Papao

บอกเลยค่ะว่าเดี๋ยวนี้ยุคอินเตอร์เน็ตยากมากที่จะหางานออนไลน์ที่ทำในอินเตอร์เน็ตได้จริงๆ เพราะเดี๋ยวนี้มีแต่คนที่ไปหลอกลวงคนอื่นและเราต้องไปหลอกลวงด้วยเพื่อที่จะได้เงิน แม้ว่าจะไม่เป็นทางตรงก็เป็นทางอ้อมค่ะ เป็นงานในอินเตอร์เน็ตมีจริงๆนะคะงานออนไลน์ดังกล่าว คือคิดว่าเราต้องหาคนที่ทำงานนี้จริงจังค่ะ คือดูท่าทางถ้าไม่บอกความจริงทั้งหมดก็นั่นแหละค่ะต้องระวังเลยคนแบบนั้น

2020.04.28 11:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี