Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณต่อประกันรถยนต์ด้วยวิธีไหนกันค่ะ

เราเป็นเจ้าของร้านค้าแห่งนึงที่ขอนแก่น ไม่ค่อยมีเวลาเลย ตอนนี้ประกันรถยนต์ที่มีก็ใกล้จะหมดแล้ว ไม่รู้ว่าควรไปต่อที่ไหนดี ซื้อที่ไหนที่ได้ราคาดี และถูกกว่ากัน แล้วคุณล่ะต่อประกันรถยนต์กันด้วยวิธีไหนบ้างค่ะที่คิดว่าสะดวกสำหรับคุณ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Disorn

เราเองก็ไม่มีเวลาเลยใช้วิธี ต่อประกันรถยนต์กับคนรู้จัก เพราะได้สิทธิพิเศษที่ดีกว่าและมากกว่าการไปต่อประกันภัยกับบริษัทโดยตรง หรือโบรกเกอร์ประกันภัย ยิ่งถ้าคนรู้จักทำงานในบริษัทประกันนั้นๆก็อาจจะขอสิทธิพิเศษต่างๆได้อีก เราก็คิดว่าการช่วยซื้อกับคนรู้จัก ก็ถือว่าวิธีนี้ก็เป็นอีกหนึ่งวิธีที่ดี ง่ายและสะดวกสบายมากๆ น่ะค่ะ

2020.01.24 7:35

Chumbot

ผมว่า บางคนที่ไม่ไว้ใจการซื้อประกันผ่านทางออนไลน์หรือผ่านทางโบรกเกอร์ ก็จะซื้อกับบริษัทประกันภัยโดยตรง แต่ต้องเสียเวลาเดินทางเพื่อไปที่สำนักงานของแต่ละบริษัทประกันภัยนั้นๆ แต่ข้อที่ควรใส่ใจคือ เราอาจได้รับข้อมูลเพียงด้านเดียว ซึ่งประกันอีกเจ้าอาจจะให้เบี้ยประกันที่ถูกกว่า หรือมีความคุ้มครองครอบคลุมที่มากกว่าและบางบริษัทประกันภัยก็อาจจะมีบริการเสริมต่างๆ ด้วย

2020.01.24 7:35

Kittisak

หากคุณสบายใจกับการซื้อประกันภัยรถยนต์ผ่านช่องทางออนไลน์ก็ง่ายดีนะครับ เวลาต่อปะรกันก็ง่ายดีด้วยเพราะทุกวันนี้เราก็อยู่กับสัญญาณไวไฟกันอยู่แล้ว ไม่ต้องเดินทางไปบริษัทประกันให้เสียเวลา อยู่ที่ไหนก็จัดการได้ ใช้คอมพิวเตอร์อยู่ก็ทำผ่านคอมพิเตอร์ ใช้แท็บเล็ตก็ทำผ่านแท็บเล็ต ใช้มือถือก็ทำผ่านมือถือ สะดวกและรวดเร็วดีครับ

2020.04.25 5:39

มิว

ครั้งแรกที่เราซื้อประกันภัยรถยนต์ ก็ตอนที่ถอยรถใหม่บริษัทรถก็แถมประกันภัยชั้น 1 ให้ด้วยแต่ปีต่อมาเราก็เปลี่ยนบริษัทประกันภัยรถยนต์ที่ทำไปทำกับอีกบริษัทหนึ่งปีแรกที่ไปทำประกันภัยรถยนต์เราไปทำที่บริษัทเลยค่ะ พ่ออยากจะคุยรายละเอียดให้เข้าใจจริงๆโอเคแล้วเราก็ทำปีต่อไปเราก็ต่อประกันภัยรถยนต์ทางออนไลน์กับบริษัทเดิมค่ะ

2020.07.13 21:47

ยศกร o(一︿一+)

ทำประกันกับคนรู้จักที่เราไว้ใจได้ก็ดีนะครับ ขอย้ำครับ ว่าคนที่เราไว้ใจได้ หรืออยากละลองวิธีการสมัครใหม่โดยการสมัครออนไลน์ก็ได้ครับ คุณอาจจะชอบก็ได้นะ ยังไงก็เลือกประกันที่เหมาะกับรถและเหมาะกับคนขับจะดีที่สุด หวังว่าคุณคงจะทำประกันเรียบร้อยแล้ว ดีครับ ไปไหนมาไหนเราต้องมั่นใจว่ารถพร้อม คนขับพร้อม และประกันพร้อมครับ

2020.08.23 14:46

บีบี

ปกติทางบริษัทที่เราทำประกันอยู่เขาจะแจ้งเรามาค่ะว่าประกันเราใกล้จะหมดแล้ว และถามเราว่าเราจะต่ออยู่ไหมและต่อแบบไหนค่ะ อีกทั้งให้ข้อมูลประกันเพิ่มมากขึ้นด้วย แต่ถ้ายังไม่มีประกันภัยรถยนต์ก็อยากแนะนำให้ลองไปซื้อที่ 7-11 ดู เห็นว่าทำง่ายมากๆ และการต่อครั้งต่อไปก็ง่ายด้วย แถมยังมีให้เลือกแบบประกันหลายแบบเลยค่ะ

2020.08.28 15:28

ลาลิน

ประกันรถของเราก็พึ่งหมดไปเองค่ะ เรายังไม่ได้ต่อเลยพอดีลืมดูและก็จำไม่ได้ว่าประกันหมดวันไหน555 แต่ดีนะคะที่เพื่อนเตือนเราเราเลยเปิดเจอว่ามันหมดอายุมา2วันแล้ว ตอนแรกเราเครียดมากเลยค่ะว่าจะทำไง แต่พอเข้ามาอ่านแล้วมีหลายวิธีที่เพื่อนๆคอมเม้นไว้เลยเบาใจไปหน่อย ต้องขอบคุณมากนะคะสำหรับคอมเม้นกับกระทู้ดีๆแบบนี้

2020.10.16 7:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี