Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มองหา Podcast ดี ๆ ฟังได้สาระเพลิน ๆ น่ะครับ แนะนำหน่อย!

ผมว่า Podcast ได้รับความนิยมในไทยมากๆเลย คล้ายกับการฟังวิทยุทางอินเทอร์เน็ต ผ่านสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ต แต่สามารถย้อนกลับมาฟังตอนไหนก็ได้ หรือโหลดเก็บไว้ฟังแบบออฟไลน์ สะดวกสำหรับผมมากเลย เพื่อนๆสนใจฟังประเด็นไหนกันบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimuk

อย่าง The Secret Sauce ผมชอบที่หยิบเอาเรื่องที่น่าสนใจของแต่ละแบรนด์และเทรนด์การตลาดที่กำลังนิยมในแต่ละช่วงมาอธิบายให้ฟังแบบเจาะลึกแต่เข้าใจง่าย และMission to the moon ที่รวมเรื่องแรงบันดาลใจ และข้อคิดในการใช้ชีวิตที่เกี่ยวกับการทำงาน โดยเจ้าของรายการคือ คุณรวิศ หาญอุตสาหะ ผู้สร้างความเปลี่ยนแปลงให้กับแบรนด์ ‘ศรีจันทร์’ครับ

2020.01.24 7:35

ศิริณี

ถ้าสำหรับมุมมองการพัฒนาตัวเองทางด้านการทำงาน Super Productive รายการนี้เป็นอีกรายการของคุณรวิศ หาญอุตสาหะ เล่าถึง Pain Point ของคนทำงาน และแนวทางการแก้ปัญหา หรือเรื่องการพัฒนาจิตใจ รายการความสุขโดยสังเกต ที่ดำเนินรายการโดย คุณสราวุธ เฮ้งสวัสดิ์ (นิ้วกลม) อันนี้ผมก็ติดหนึบเลย

2020.01.24 7:35

Theepob

Podcast เหรอ? เรายังไม่เคยฟังเลยอะ เคยแต่อ่านข้อมูลว่ามันคืออะไร ตอนแรกนึกว่าเหมือนรายการวิทยุสมัยก่อนแต่ก็ไม่ใช่เนอะ เพราะเขามีการแบ่งเรื่องแบ่งหมวดหมู่ไว้ ก็ดูน่าสนใจดีนะ มีผู้ดำเนินราายการที่มีความรู้ในเรื่องเหล่านั้นมาพูดให้ฟังเองก็น่าจะได้ความรู้ต่างๆมามากพอสมควร เราเลยยังไม่มีรายการที่ชื่นชอบมาแชร์ ขอไปฟังก่อนนะ

2020.04.25 15:19

โอต

Podcast ? มันคืออะไรหรอครับผมไม่เคยจะได้ยินเลย ใครสามารถอธิบายได้เข้ามาคอมเม้นบอกผมหน่อยนะครับหรือคุณเจ้าของกระทู้จะมาตอบเองก็ได้นะครับ5555 แต่นอกจากจะถามหน่อยครับว่าPodcastนี่มันต่างจากวิทยุยังไงหรอครับ แล้วมันราคาแพงไหมครับ ขายที่ไหนบ้างเพื่อผมจะลองไปซื้อมาใช้บ้างครับ ช่วงนี้ผมก็จะฟังแต่วิทยุอะครับ555

2020.10.20 11:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ชอบกระบวนการฝึกคิดแบบชาวญี่ปุ่น เคยเจอเองตอนไปทำงานที่นั่นค่ะ ประทับใจ เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเทคนิคการคิดแบบญี่ปุ่นบ้างค่ะ อยากเอามาปรับใช้กับเด็กๆบ้านเราค่ะ!?

All (การมอบมรดก)

เราควรทำพินัยกรรมตอนไหนดี

การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

กิจกรรมที่ทำด้วยกันทั้งครอบครัว

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

วางแผนการเงินเรื่องการมีลูกก่อนแต่งงาน?

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกห่างหน้าจอโทรศัพท์บ้างทำอย่างไรดี

การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ค่าใช้จ่่ายภายในครอครัวที่คนเป็นแม่บ้านต้องจัดการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี