Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบ้านกรุงศรี' ดีไหมค่ะ? ใครเคยใช้บ้าง?

เราอายุ 33 ปีค่ะ เปิดร้ายขายเบเกอรี่อยู่ที่ตัวเมืองอยุธยาค่ะ ตอนนี้อยากขยับขยายร้านค่ะ อยากซื้อตึกแถวที่อยู่อาศัยได้ด้วย เปิดร้านกาแฟได้ด้วย แต่พอดีว่าเป็นมือใหม่ในขอสินเชื่อบ้าน เคยเช็กอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ของธนาคารแต่ละแห่งที่เว็บไซต์ www.bot.or.th แล้วสนใจ สินเชื่อบ้านกรุงศรี ค่ะ ใครเคยใช้บ้างค่ะ ยากไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Naris

ผมแนะนำกลางๆว่า เราต้องเลือกสถาบันการเงินที่มีอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ที่เหมาะกับไลฟ์สไตล์และกำลังแรงผ่อนให้มากที่สุดครับ และเริ่มจากการดูอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ของสถาบันการเงินแต่ละแห่งเปรียบเทียบกัน พร้อมกับดูความผันผวนของ “อัตราดอกเบี้ยย้อนหลัง” โดยควรเลือกประเภทที่มีความผันผวนน้อย แล้วก็พิจารณาความมั่นคงของสถาบันการเงินแต่ละแห่งเพื่อประกอบการตัดสินครับ

2020.01.24 7:35

รื่นฤดี

ผมว่าสินเชื่อบ้านกรุงศรี น่าสนใจครับ เพราะมีอัตราดอกเบี้ยต่ำ ได้วงเงินสูงสุด 90 เปอร์เซ็นต์ของราคาประเมิน อนุมัติเร็ว และสามารถผ่อนชำระได้นานสูงสุด 30 ปี มีลักษณะเป็น MRR อัตราดอกเบี้ยอ้างอิงลดลง จะทำให้อัตราดอกเบี้ยที่ต้องผ่อนชำระถูกลง สามารถสมัครได้ที่ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ทุกสาขาทั่วประเทศไทย หรือติดต่อทีมสินเชื่อบ้านกรุงศรี โทรศัพท์ 1572 โดยทั่วไปจะใช้เวลาประมาณ 2-7 วัน โดยธนาคารจะวิเคราะห์ผ่านรายได้ ฐานะทางการเงิน ความสามารถในการผ่อนชำระ และหลักประกันต่าง ๆครับ

2020.01.24 7:35

boom

ส่วนตัวผมไม่เคยใช้สินเชื่อบ้านของกรุงศรีแต่เคยไปดูข้อมูลมาบ้างอย่างที่มีคนอธิบายให้คุณฟังแล้ว เรื่องการขอสินเชื่อไม่น่าจะยากนะครับ ถ้ามีเอกสารหรือคุณสมบัติตรงตามที่ธนาคารระบุไว้ก็น่าจะผ่านแล้วละครับ แต่สำคัญกว่าก็เรื่องการชำระเงินให้ตรงเวลาตามที่ธนาคารระบุไว้น่ะครับ ลองไปติดต่อกับธนาคารคุยรายละเอียดดูก่อนครับ

2020.04.26 8:33

วาววา

ความคิดเห็นของฉันนะคะ ฉันคิดว่าของกรุงศรีดีที่สุดแล้วค่ะ เพราะทางกรุงศรีนั้นดูแลลูกค้าดีมากค่ะ และก็ยื่นเรื่องก็สะดวกรวดเร็วมากๆเลยด้วยค่ะ แต่ถ้าจะถามว่าจะยื่นผ่านไหมอันนี้คงแล้วแต่เครดิตของเราอะคะว่าดีไหม แต่จากที่อ่านของเจ้าของกระทู้มาเป็นเรื่องที่ดีนะคะที่จะขยายร้าน ยังไงก็ขอให้คุณกู้ผ่านนะคะไม่ว่าคุณจะกู้ธนาคารไหน

2020.10.20 13:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี