Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรามีบัญชีกับ ธนาคารกรุงศรีอยุธยาค่ะ อยากถามว่า ใครใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารนี้บ้างค่ะ มีฟีเจอร์เด็ดๆอะไรบ้าง

ทุกวันนี้ โทรศัพท์มือถือของเราทำให้อะไรๆสะดวกรวดเร็วได้จริง ช่วยในการจัดการเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ ด้วย อยากถามว่า แอปธนาคารกรุงศรีฯดีไหมค่ะ? ใครเคยใช้ Krungsri Mobile App (KMA)บ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ มีฟีเจอร์เด็ด ๆ อะไรบ้าง แล้วจะต้องใช้แอปนี้ยังไงให้เกิดประโยชน์สูงสุดค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rung

เราใช้อยู่จ้า แอป KMA มองแล้วสบายตานะ ใช้งานก็ง่าย มีUser Experience และเทคโนโลยี AI , Machine Learning มาใช้ในรูปแบบ Chatbot ที่จะช่วยตอบคำถามของเราได้ทั้งแบบข้อความ และอนาคตจะมีแบบเสียงด้วย สามารถปรับเมนูบนหน้าจอให้โชว์ส่วนที่เราใช้บ่อย ๆ ได้ แถมใครชอบลืมรหัสอยู่เป็นประจำก็มีขั้นตอนให้ขอออก “รหัส PIN 6 หลัก” ใหม่ได้ตลอดเวลาด้วย

2020.01.24 7:35

แก้วเก้า

เราลงทะเบียนใช้งาน PromptPay อยู่ แค่มีเลขประจำตัวประชาชนหรือเบอร์โทรศัพท์ ก็สามารถโอนเงินไปยังบัญชีที่ผูกกับ PromptPay ได้เลยโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมสะดวกนะเราว่า แล้วก็ผู้ใช้สามารถจ่ายเงินหรือรับชำระด้วยการสแกน QR Code มี Notification แจ้งเตือนรายการรับชำระเงินทุกครั้ง กดเงินไม่ใช้บัตรก็ได้ โอนเงิน จ่ายบิล หรือเติมเงิน ก็ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม รวมๆโอเคเลย

2020.01.24 7:35

มนตรี

เราก็จะใช้งานแอพของธนาคารในเรื่องของการจัดการและโอนเงินระหว่างบัญชีต่าง ๆ เป็นหลัก ซึ่ง KMA ก็สามารถทำในส่วนนี้ได้เหมือนที่มันควรจะเป็น มีความสะดวกในการใช้งานมีความปลอดภัยเป็นอันดับหนึ่ง ซึ่งจะช่วยให้การทำธุรกรรมผ่าน Mobile Banking ของเราง่ายและรวดเร็วขึ้น แถมยังสามารถกดรับสิทธิพิเศษจากร้านค้าต่าง ๆ ที่ร่วมรายการ

2020.03.15 15:9

Apichart

เราไม่มีบัญชีธนาคารกรุงศรีฯเลยไม่ได้ใช้แอพของกรุงศรี เราเข้ามาเม้นท์ได้มั้ยอะ เราก็อยากรู้ว่าการใช้งานผ่านแอพของธนาคารอื่นเป็นไงบ้างใช้ดีเปล่า มีอะไรเด็ดๆบ้างมั้ยเผื่อจะเปลี่ยนใจมาใช้ตามบ้าง แต่ขอไม่บอกนะว่าเราใช้ของธนาคารไหนอยู่ บอกไปก็ไม่ได้ค่าโฆษณา..เนอะ ขอบคุณที่ให้เรามาเม้นท์นะเจ้าของกระทู้ ขอบคุณคนที่มาตอบด้วยค่า

2020.04.26 15:9

นิตา

ไม่เคยใช้ Krungsri Mobile App (KMA) เคยใช้เเต่กรุงศรี U CHOOSE อันนี้เป็นแอปของบัตรเครดิต เอาเป็นว่าจะอธิบายแอปที่เราใช้อยู่แล้วกันนะคะ แอปนี้ค่อนข้างสะดวกเวลาใช้จ่ายรูดบัตรเครดิตก็จะมีการแจ้งเตือนจากแอปว่าเราใช้บัตรไปยอดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่เวลากี่โมง แล้วก็จะมียอดเงินทั้งหมดในบัตรโชว์และยอดเงินที่ใช้บัตร และรายการรอเรียกเก็บเงิน เวลาอยากจะรู้ว่าใช้บัตรเครดิตไปเท่าไหร่เเล้วก็เช็คจากแอปนี้ได้

2020.07.18 13:6

ปารลี

Krungsri Mobile App (KMA) นอกจากข้อมูลที่ได้คอมเม้นท์ข้าบนแล้ว แอพพลิเคชันนี่ยังเหมาะสำหรับนักลงทุนทั้งหลายด้วย เพราะมีบริการ ตรวจสอบภาพรวมของบัญชีกองทุน และรายการเคลื่อนไหว พร้อมทั้งตรวจสอบราคาหลักทรัพย์ ณ ปัจจุบัน และยังสามารถชำระการวางหลักทรัพย์ประกันค้ำ ประกันหลักทรัพย์ หรือ อนุพันธ์ ค่าซื้อหุ้นจอง IPO ค่าซื้อหลักทรัพย์และอื่นๆ

2020.07.26 9:21

**จู้จี้**

ผิดไหมถ้าจะบอกว่าเราเป็นเหมือนคุณ Apichart เลย555 คือเราไม่มีบัญชีธนาคารของกรุงศรีอยุธยาหรอก แน่นอนว่าแอพพลิเคชั่นของธนาคารนี้เราไม่เคยใช้ จะว่ายังไงดีอะ..อยากรู้เรื่องชาวบ้านละกัน รู้แล้วจะได้ไปดูแอพของธนาคารที่ตัวเองใช้อยู่ว่าของเรามันดีมั้ย เหมือนของที่อื่นหรือเปล่าน่ะค่ะ รู้นะว่ามาอ่านแล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไร..งั้นไปดีกว่า!

2020.08.15 5:33

นัทจัง

เราก็ใช้อยู่นะคะ แต่ถ้าถามว่ามีฟีเจอรือะไรใหม่ๆมั้ยอันนี้เราก้ตอบไม่ได้ไม่ได้สังเกตอะไรขนาดนั้นเพราะส่วนมากก้เข้าไปใช้ App เฉพาะแต่เมื่อต้องการโอนเงินเท่านั้น ไม่ได้ดูรายละเอียดอื่นๆมากมาย แต่บางครั้งถ้า App มีการอัพเดตเขาจะแจ้งเตือนนะ แต่ไม่บอกว่าอัพเดตอะไรไปแล้วบ้าง บอกยากอยู่นะคะ แต่ที่รู้คือใช้งานง่ายสะดวกดีค่ะ

2020.08.31 8:10

แสงทอง

ผมไม่ได้ใช้ของกรุงศรีเลยไม่รู้ว่ามีฟีเจอร์เด็ดๆอะไรรึป่าวนะ แล้วที่ถามว่าต้องใช้แอพยังไงให้เกิดประโยชน์สูงสุดก็เวลาจะทำธุรกรรมการเงิน พวกการ โอนเงิน ถอนเงิน จ่ายบิลต่างๆ จ่ายค่าอะไรแต่อะไร คุณก็มาทำในแอพธนาคารเขาเลยสิครับไม่ต้องไปทำที่ตู้ ไม่ต้องไปร้านเซเว่น โลตัส อะไรแบบนี้ รับรองว่าได้ใช้งานแบบเกิดประโยชน์สูงสุดแน่นอน

2020.10.06 13:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี