Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นักธุรกิจที่ดี จะทำให้ช่องทาง ทางการเงิน เพิ่มโอกาสรวยกับเราได้อย่างไรบ้าง

การลงมือทำแบบที่ควบคู่ไปกับแผนการที่คิดมาแล้ว ยิ่งสร้างความสำเร็จให้กับธุรกิจของเราใช่ไหมครับ ผมเองก็ทำธุรกิจตัวนึงอยู่ อยากทราบว่า นักธุรกิจที่ดี จะทำให้ช่องทาง ทางการเงิน เพิ่มโอกาสรวยกับเราได้อย่างไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สนธิ

นักธุรกิจอย่างเราต้องโอนเงินทั้งในและต่างประเทศบ่อยๆ จึงต้องใช้ช่องทางการเงินมาช่วยลดความยุ่งยากในการจ่ายเงินเดือนพนักงาน ด้วยการจ่ายเงินเดือนผ่านบัญชีธนาคาร ,การกำหนดวันโอนเงินเข้าบัญชีคู่ค้าเพื่อลดปัญหาการผิดนัดชำระ ,ติดตามความเคลื่อนไหวของบัญชีได้ด้วยระบบการแจ้งเตือนจากธนาคาร ที่สามารถสรุปยอดเงินคงเหลือรายวัน แจ้งผลเช็คคืนทั้งเช็คสั่งจ่ายและเช็คนำฝาก มันดีมากเลย

2020.01.24 7:35

Freida

ตัวช่วยทางการเงินของกลุ่มนักธุรกิจสมัยนี้มีเยอะขึ้นครับ ผมเองชอบในด้านการไม่พลาดโอกาสในการลงทุน พร้อมทั้งยังสามารถเลือกการซื้อกองทุนได้ง่ายและรวดเร็ว โดย ผ่าน Online Banking ถือว่าเหมาะสำหรับการพักเงินเพื่อเพิ่มผลตอบแทน เมื่อการทำธุรกรรมการเงินเป็นเรื่องง่าย และรวดเร็วแบบนี้ เราจะได้มีเวลาเหลือไปใช้กับการพัฒนาการธุรกิจให้ได้ดอกผลงอกเงยขึ้นอีกไงครับ

2020.01.24 7:35

นงนุช

การลดภาระในการจ่ายค่าธรรมเนียมต่างๆที่เกิดขึ้นเมื่อเราทำธุรกรรมทางการเงินก็ช่วยให้เราประหยัดค่าใช้จ่ายได้ค่ะ อาจดูเล็กน้อยแต่มันก็คือเงินที่เราต้องเสียไปโดยที่ความจริงเราไม่ต้องเสียก็ได้ ลองพิจารณาดูนะคะ เรื่องของเวลาก็สำคัญ คุณคงเคยได้ยินคำว่า "เวลาเป็นเงินเป็นทอง" ฉะนั้น การวางแผนที่ดีจะช่วยคุณให้ใช้เวลาอย่างเกิดประโยชน์ที่สุด เพิ่มผลกำไรได้มากที่สุดค่ะ

2020.04.28 6:2

มิโกะ

ฉันเห็นด้วยนะคะการทำธุรกิจเดี๋ยวนี้ทุกอย่างต้องแข่งกับเวลา เมื่อเราช้านิดหนึ่งเราก็ตามหลังคนอื่นแล้ว โดยเฉพาะธุรกิจที่ใช้ธุรกรรมทางการเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง จะทำให้ผู้คนตระหนักถึงความจำเป็นในการใช้บริการธุรกรรมทางการเงินที่รวดเร็ว ซึ่งทุกวันนี้ช่องต่างๆการเงินเดี๋ยวนี้ให้บริการทางอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งซึ่งทุกคนสามารถใช้ได้ง่ายและรวดเร็วประหยัดเวลา และค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ

2020.10.06 10:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี