Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มาตรการลดหย่อนภาษีแบบไหนบ้างในปีนี้ที่คุณวางแผนเล็งไว้อยู่!

พอพูดถึง ภาษี ที่โดยหักทุกๆเดือน หรือทุกๆครั้งที่มีรายได้ มันก็อดเศร้าไม่ได้ เพราะรวมๆแล้วทั้งปีก็เป็นจำนวนที่เยอะเหมือนกัน พอมีวิธีวางแผนภาษีให้ผมเริ่มรู้จักศึกษา ผมชอบนะ อย่างปีนี้ก็ผ่านมาครึ่งปีแล้ว มีหลายแคมเปญมากมายที่เกิดคุณ ครึ่งปีหลังแบบนี้ คุณเล็งมาตราการลดหย่อนตัวไหนอยู่ครับ มาแชร์กัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิติ

ผมไปอ่านมา ค่าซื้อหนังสือทุกประเภท และ E-book ที่จ่ายให้แก่บริษัทหรือห้างหุ้นส่วนนิติบุคคลหรือนิติบุคคลอื่น โดยสิทธิลดหย่อนของกลุ่มนี้นานกว่ากลุ่มอื่น สามารถใช้สิทธิได้ตั้งแต่ 1 มกราคม - 31 ธันวาคม 2562 ครับ นำมาลดหย่อนภาษีได้ตามที่จ่ายจริง สูงสุดไม่เกินกลุ่มละ 15,000 บาท ดีมากเลย

2020.01.24 7:35

Chamnian

ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ ซื้อบ้านหรือคอนโดมิเนียมเป็นบ้านหลังแรก มูลค่าไม่เกิน 5 ล้านบาท สามารถใช้สิทธิ์หักลดหย่อนภาษีได้ทันที 200,000 บาท เงื่อนไข คือต้องมีการโอนกรรมสิทธิ์ให้แล้วเสร็จภายในวันที่ 30 เมษายน - 31 ธันวาคม 2562 และผู้ซื้อต้องถือครองกรรมสิทธิ์ติดต่อกันอย่างน้อย 5 ปี นับตั้งแต่วันที่จดทะเบียนโอนกรรมสิทธิ์

2020.01.24 7:35

Nattayot

ที่จริงส่วนตัวผมเองยังไม่ได้เล็งหรือวางแผนสำหรับการลดหย่อนภาษีมาก่อนเลยครับไม่ว่าปีไหนๆ แต่ในปีนี้ดูเหมือนว่าจะมีหลายอย่างมาล่อใจให้หันมาสนใจเรื่องของภาษีมากยิ่งขึ้นพอผมศึกษาเรื่องของภาษีก็รู้มาว่าการลดหย่อนภาษีเป็นสิทธิ์ที่ประชาชนควรจะให้ความสนใจอย่างมาก อย่างในปีนี้ก็มีมาตราการลดหย่อยภาษีหลายๆแบบซึ่งผมยังเลือกไม่ถูกครับว่าจะใช้อะไรดีเพื่อรับการลดหย่อนภาษี

2020.05.25 10:42

วิมลรัตน์

เราไม่เข้าใจทำไมหลายคนจึงต้องหาวิธีที่จะทำอะไรก็ได้เพื่อที่จะให้ได้รับสิทธิ์ลดหย่อนภาษี เราว่าถ้าทุกคนทำอย่างนี้แล้วรัฐบาลจะเอาเงินที่ไหนไปบริหารประเทศหรอคะ คุณลองคิดดูประเทศที่พัฒนาได้ก็ต้องเอาเงินจากการเสียภาษีของประชาชนเพื่อไปบริหารประเทศให้เจริญขึ้นใช่มั้ยคะในเมื่อเราทุกคนคิดจะหาวิธีที่จะลดหย่อนภาษีแล้วรัฐบาลจะเอาเงินที่ไหนมาบริหารประเทศคะ

2020.10.08 11:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เป็นการช่วยเหลือไหมครับในเรื่องน้ำมันภาษี

All (การทำธุรกิจ),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

เปิดร้านขายของชำเล็กๆแต่โดนภาษีจ่ายไม่ไหว

All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

วิธีคำนวณภาษีสำหรับบุคลากรทางการแพทย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ได้รับเงินจากการฝึกงานต้องเสียภาษีด้วยหรือเปล่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี