Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หนูพึ่งเปลี่ยนงานค่ะ จริงๆตั้งใจยื่นที่นี่ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่พอดีเพื่อนฝากอีกที่ให้ ตอนนี้ได้ทำงานบริษัทที่ตั้งใจแล้ว อย่างทำให้เต็มที่ จะสร้างความมั่นใจมากขึ้นได้ยังไงค่ะ!

หนูอายุ 23 ปีค่ะ อยู่ที่จังหวัดกรุงเทพฯ ตอนนี้หนูพึ่งเปลี่ยนงานค่ะ จริงๆก็ตั้งใจยื่นที่นี่ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่พอดีเพื่อนฝากอีกที่ให้ ตอนนี้ได้ทำงานบริษัทที่ตั้งใจแล้ว อยากเต็มที่กับงานให้สุด จะสร้างความมั่นใจมากขึ้นได้ยังไงบ้างค่ะ!

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

yanisa

อยากแนะนำน้องว่า การสร้าง First Impression กับเพื่อนร่วมงานสำคัญครับ เพราะทุกคนเป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยเสริมสร้างบรรยากาศการทำงาน และเพื่อนร่วมงานนี่ล่ะที่จะอยู่กับเราวันละหลาย ๆ ชั่วโมง ไปกินข้าวกลางวันด้วย หากสามารถสนิทสนมกับเพื่อนร่วมงานแล้ว ก็จะช่วยให้เรามีคนให้คำปรึกษาในเรื่องงานอีกด้วยครับ

2020.01.24 7:35

พนม

ถ้าผ่านโปรไปแล้ว การมอบหมายหน้าที่ หรือส่งต่องานที่มือใหม่อาจจะไม่เข้าใจขั้นตอนการทำงานทั้งหมดเอาได้ แนะนำให้ศึกษาจากเพื่อนร่วมงาน และสอบถามหัวหน้า อย่าเก็บปัญหาไว้กับตัวครับ และตั้งใจทำงานชิ้นนั้นให้เต็มที่และดีที่สุด อย่ารีบร้อนเกินไป เพราะการทำงานด้วยความลนลานจะมีจุดตกหล่นค่อนข้างเยอะ แล้วประสิทธิภาพของงานก็จะลดลงไปได้ด้วย

2020.01.24 7:35

Vithoon

ความมั่นใจในการทำงานนั้นต้องสร้างขึ้นมาค่ะ แต่ไม่ใช่การโอ้อวดความสามารถนะคะ เราเพียงแค่ต้องมั่นใจในสิ่งที่เราทำได้จริงๆ แต่อะไรที่เราทำไม่ได้ก็ต้องยอมรับแล้วขอคำแนะนำค่ะ โดยเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าประโยชน์ส่วนตัวนะคะ การทำงานแบบนี้จะทำให้คนที่ทำงานร่วมกับเรารู้สึกดีกว่าไม่ว่าจะทำงานที่ไหนก็ตาม การเริ่มต้นที่ดีในการเริ่มทำงานจะส่งผลดีในระยะยาวค่ะ

2020.05.25 10:43

มาเรีย

เพื่อที่เราจะสามารถสร้างความมั่นใจในการทำงาน ก่อนอื่นเราต้องรู้และเข้าใจเกี่ยวกับงานที่เราได้รับมอบหมายก่อน นั่นจะช่วยให้เราสามารถทำงานที่ได้รับมอบหมายสำเร็จและตรงตามเวลาที่กำหนด แต่ถึงอย่างไรเราไม่ใช่เป็นคนเก่งไปทุกเรื่อง เมื่อเราไม่เข้าใจก็ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนร่วมงานได้ เราจะไม่ทำอะไรที่ทำให้เพื่อนร่วมงานไม่อยากคบหา แต่เราจะแสดงความมีน้ำใจกับทุกคน

2020.10.09 7:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี