Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจฟังชันก์ต่างๆ ของ SBITO ค่ะ ช่วยเราวิเคราะห์หุ้นได้ดีแค่ไหนค่ะ

ดิฉันว่าจะลองใช้ SBITrde AI ของ SBITO ได้ยินว่าเป็นฟังชันก์ใหม่ล่าสุดในขณะนี้ เพราะอยากหาหุ้นได้อย่างมีคุณภาพ สแกน วิเคราะห์ และประเมินผลได้ในตัวไปด้วย ได้ยินว่าตัวนี้ครบ จบในที่เดียว ดีงั้นจริงไหมค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริ

สำหรับหลักการวิเคราะห์หุ้นใน SBITrade AI นะครับ จะมี SBITrade AI Strategies ที่วิเคราะห์หุ้นใน SET100 แบบรายวันโดยอัตโนมัติย้อนหลัง 5 ปีและจัดอันดับตามผลการทำกำไรย้อนหลัง 10 ปี , Fundamental Analysis จะวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานของหุ้นตามประเภทต่างๆ เช่น หุ้นโตเร็ว (iGrowth), หุ้นมั่นคง (iGood), หุ้นปันผล (iDividend), หุ้นใหม่ (iRookie) และหุ้นฟื้นตัว (iTurnaround)ครับ

2020.01.24 7:35

Nakul

แถมค่ะ Technical Analysis จะวิเคราะห์ปัจจัยทางเทคนิคของหุ้น พวกจังหวะการเข้าซื้อ, ค่า Social, ค่า MASD, ค่า RSI และค่า Stochastic แล้วก็ Intelligent Suggestions จะแนะนำหุ้นที่มีศักยภาพที่น่าสนใจทั้ง Fundamental, Technical หรือ Algorithm ของ SBITrade AI และ Magic Formula สูตรการหาหุ้นคุณภาพในราคาย่อมเยาว์

2020.01.24 7:35

Pokpak

เราเคยได้ยินมานะคะว่า SBITO เป็นโบรคเกอร์อันดับหนึ่งเลยที่มาจากประเทศญี่ปุ่น ซึ่งเค้าจะให้บริการการซื้อขายหลักทรัพย์ผ่านทางออนไลน์ ซึ่งจะมี streaming efin Stock Pickup และ payment gateway การโอนเงินแบบ realtime พูดง่ายๆว่าจับทุกเรื่องที่เราต้องการมาอยู่ด้วยกันครบครันเลย เราว่าน่าสนใจอยู่นะคะ เดี๋ยวเราคงต้องไปลองเปิดบัญชีดูเหมือนกันค่ะ

2020.07.11 7:18

สัญยา

น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะครับในบริการSBITrde AI ของ SBITO คือช่วยให้เราสามารถมีความคิดเกี่ยวกับการเลือกเล่นหุ้นว่าจะเอาตัวไหนดี คือถ้าเรามีตัวช่วยดีๆแบบนี้ก็จะช่วยให้การลงทุนของเราได้เปรียบคนอื่นอยู่เหมือนกัน แล้วทำให้เราเห็นภาพรวมของหุ้นได้ด้วยว่าเราจะสามารถเลือกเล่นหุ้นตัวไหน โดยดูจากสถิติของระบบนี้ครับ

2020.07.16 3:15

Sabai

บอกตรงๆเลยว่าไม่เคยใช้ครับกับการเล่นหุ้นผ่านเทคโนโลยีแบบนี้ แต่น่าสนใจมากเลยครับ ผมไม่ได้เล่นหุ้นมานานแล้วเพราะเจอปัญหา แต่ตอนนี้อยากกลับมาลงทุนบ้างก็เลยศึกษาข้อมูลอยู่ มารู้ว่าตอนนี้วงการการลงทุนนั้นพัฒนาไปมากทีเดียวเหมือนกับ SBITO ตัวนี้ที่คงทำให้การเล่นหุ้นแบบเดิมๆ จ๋อยไปได้เลยนะครับ ผมว่ามันคือตัวช่วยของนักลงทุนที่ดีเลยนะ

2020.08.17 17:22

ลูลู่

SBI Trade AI เป็นเครื่องมือที่ช่วยค้นหาโอกาสการลงทุนในหุ้นโดยที่จะเข้าไปวิเคราะห์ข้อมูลหุ้นทุกตัวในตลาดหุ้นไทยย้อนหลังเป็นเวลาห้าปีอย่างละเอียดในทุกแง่มุมทั้งด้านปัจจัยพื้นฐานและ ปัจจัยเทคนิคคอล ระบบจะทำการเรียนรู้ศึกษาระบบการลงทุนผ่านข้อมูลในอดีตแล้วนำมาสร้างระบบเพื่อหาหุ้นแนะนำที่คาดว่าจะสร้างผลตอบแทนที่ดีได้ในอนาคตค่ะ

2020.08.27 5:13

สมยงค์

SBITO เป็นโบรคเกอร์ ถือว่าเป็นอันดับต้นๆเลยนะครับที่ช่วยให้เราสามารถ ดูหุ้นที่เราอยากจะเลือกลงเล่นดู ความสามารถที่จะตรวจสอบประวัติย้อนหลังได้นาน ช่วยเราสามารถเห็นภาพรวมของหุ้นแต่ละตัวได้ครับว่า มีอาการแนวโน้มและการขยับขยายในช่วงที่ผ่านมาเป็นอย่างไรบ้าง ถือว่าการทำความรู้จักเอาไว้ไปช่วยเราได้เปรียบในการเล่นหุ้นครับ

2020.10.06 15:31

Loly

@ศิริ อ้าว มึนกันเลยทีเดียว 5555 เรื่องหุ้นเนี่ยบอกตรงๆเจ็บหัวไปหมด แต่ก็เคยเล่นหุ้นนะคะ เล่นไปแบบงงๆ เออทำไปได้ ว่าแต่เดี๋ยวนี้มีตัวช่วยให้นักเล่นหุ้นได้คิดคำนวณนู่นนี่นั่นได้ง่ายขึ้นมากนะ สมัยที่ฉันเล่นหุ้นไม่มีงี้หรอก App อะไรพวกนี้ เออก็ดีเหมือนกัน ถามว่ายังสนใจมั้ย? ก็ยังสนใจค่ะ หุ้นเสี่ยงสูงก็จริงแต่กำไรงามนะถ้าได้ขึ้นมา

2021.08.08 14:16

One & only

@Pokpak อ๋อ คือเล่นหุ้นก็มีบล็อกเกอร์ด้วยหรอครับ? แบบนั้นมันก็จะดีนะ จะได้มีตัวช่วยช่วยคิดคำนวณช่วยดูตลาดหลักทรัพย์อะไรนะต่างๆนานา เพราะว่าผมก็ได้ยินมาว่าการเล่นหุ้นได้มันยาก ผมก็นึกว่ามีแต่พวก Forex หรือว่าการเป็นเทรดเดอร์ ลงทุนในกองทุนรวมเท่านั้นที่จะแบบมีตัวช่วย ก็เพิ่งรู้นะครับว่าหุ้นก็มีตัวช่วยเหมือนกัน

2021.09.28 15:58

Sanpit64

มีฟังก์ชันที่ช่วยเรื่องการดูหุ้นด้วยเหรอครับ เขามีมานานหรือยังพอดีผมไม่ใช่คนในวงการเลยเพิ่งจะรู้กับเขานี่ล่ะครับ ถ้ามันสามารถช่วยวิเคราะห์หรือช่วยเรื่องอื่นๆได้อีกก็ดีน่ะสิ คนที่เล่นหุ้นคงสะดวกขึ้นอีกเยอะ ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ยครับ? ถ้าผมพลาด ไม่ได้อ่านคอมเมนต์ไหนก็ขออภัยด้วยเผื่อมีคนมาอธิบายไปแล้ว

2022.02.27 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี