Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเกี่ยวกับบ้านเราควรนึกถึงตัวไหนบ้างค่ะ

ที่พักการพักใจอย่างบ้านของเราเป็นเรื่องสำคัญค่ะ ถือเป็นการลงทุนก้อนใหญ่ในชีวิตด้วย เป็นสินทรัพย์ที่เราควรให้ความสนใจ คุณสนใจกรมธรรม์ประกันภัยสำหรับบ้านตัวไหนบ้าง เพื่อจำกัดความเสียหายในชีวิตเรา มาแชร์กันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adrianna

ผมเลือก ประกันอัคคีภัยครับ พวกไฟไหม้ ฟ้าผ่า แก๊สรั่ว ครอบคลุมหมด แต่จะมีอายุสั้นเป็นรายปี หรือทุก ๆ 2-3 ปี กรณีเกิดอัคคีภัยขึ้นบริษัทประกันจะจ่ายความคุ้มครองให้กับเจ้าของบ้าน หรือธนาคารในกรณีที่บ้านติดจำนองกับธนาคาร ทุกวันนี้กฎหมายก็บังคับด้วยสำหรับบ้านใหม่น่ะครับ

2020.01.24 7:35

Tep

ประกันภัยพิบัติถือว่าตอบโจทย์ผมครับ สมัยนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ โดยจะให้การความคุ้มครองกรณีแผ่นดินไหวที่มีความรุนแรงขนาดมากกว่า 7.0 ตามมาตราริกเตอร์ หรือพายุที่มีความเร็วลมตั้งแต่ 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ส่วนกรณีน้ำท่วมพวกพื้นที่รองรับน้ำ พื้นที่กักเก็บน้ำ หรือทางน้ำผ่าน ก็ครอบคลุม ผมอุ่นใจครับ

2020.01.24 7:35

Kimnai

เราเคยหาข้อมูลเรื่องประกันบ้านให้เพื่อนอยู่นะคะ แล้วเราก้แนะนำประกันบ้านของธนาคาร TMB ให้เพื่อนเราเลยอยากแนะนำคุณด้วยเพราะเราคิดว่ามันรับประกันครบดี ทั้งเรื่องภัยธรรมชาติ เรื่องทรัพย์สินในบ้าน และเรื่องผู้พักอาศัยด้วย เราว่าประกันของ TMB ครบรอบด้านดีนะ ปกติหลายคนต้องซื้อประกันแยกกันมา แต่ตัวนี้รวมหมดเลยในกรมธรรม์เดียวเราว่าคุ้มลองศึกษาข้อมูลดูนะคะ

2020.05.27 10:34

หนึ่ง

เลือกใช้บริการของกรุงเทพประกันภัยสิครับ เบี้ยประกันเริ่มที่ 646 บาทต่อปี สามารถที่จะได้รับทุนประกันสูงสุดถึง 30 ล้านบาท ถือว่าให้การคุ้มครองที่สูงมากเลยทีเดียวครับ และยังมีการให้การคุ้มครองเครื่องใช้ไฟฟ้าที่อยู่ในบ้านสูงสุดถึง 20000 บาทด้วย ช่วยให้เราสามารถที่จะคุ้มครองของที่อยู่ในบ้านที่เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้า ได้ด้วยครับ

2020.10.06 15:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี