Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุคืออะไรค่ะ คุ้มครองแบบไหนบ้าง

ทุกวันนี้ได้ยินข่าวอุบัติเหตุบ่อยมากๆ เลยคิดว่าถ้ามันเกิดขึ้นกับตัวบ้าง จะรับมือไหวได้ยังไง ไม่อยากใช้ชีวิตเสี่ยงๆแบบไม่มีหลักประกัน เลยสนใจเรื่องประกันอุบัติเหตุขึ้นมาค่ะ เลยอยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับตรงนี้ว่าประกันอุบัติเหตุดีอย่างไรและคุ้มครองอะไรเราบ้างน่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jirattikarn

จะให้ความคุ้มครองต่อผู้เอาประกันภัยในกรณีที่ผู้เอาประกันภัย ประสบอุบัติเหตุได้รับความบาดเจ็บทางร่างกาย และหากผลของการบาดเจ็บนั้นส่งผลให้ผู้เอาประกันภัยต้องเข้ารับการรักษาพยาบาล หรือรุนแรงถึงขั้นทุพพลภาพ สูญเสียอวัยวะ หรือเสียชีวิตค่ะ โดยบริษัทประกันภัยจะเข้ามารับภาระค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น หรือจ่ายค่าทดแทนให้แก่ผู้เอาประกันภัยอย่างเราค่ะ

2020.01.24 7:35

Kusa

หลักๆ จะมีความคุ้มครองให้เลือกซื้อได้ 4 ความคุ้มครอง คือ 1) การเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ หรือทุพพลภาพถาวร 2) การทุพพลภาพชั่วคราวสิ้นเชิง 3) การทุพพลภาพชั่วคราวบางส่วน 4) การรักษาพยาบาล โดยบริษัทที่รับประกันจะชดใช้ค่าใช้จ่ายที่ผู้เอาประกันภัยได้จ่ายไปจริง แต่ไม่เกินจำนวนที่เอาประกันภัยไว้ ภายใน 52 สัปดาห์ นับแต่วันที่เกิดอุบัติเหตุครับ

2020.01.24 7:35

Anucha

ค่ารักษาพยาบาลทุกวันนี้แพงขึ้นมาก การทำประกันอุบัติเหตุเอาไว้คือดีค่ะ ช่วยดูแลค่ารักษาพยาบาลให้คุณได้เมื่อเกิดอุบัติเหตุโดยที่คุณไม่ต้องเสียเงินของตัวเอง หรือถ้าต้องเสียก็เสียไม่มากไม่เดือดร้อนเกินไป ทำเอาไว้ไม่เสียหายค่ะ ประกันอุบัติเหตุเดี๋ยวนี้จ่ายไม่แพงเลยค่ะ เดือนละไม่ถึงพันก็มี พันกว่าบาทก็มี หรือเลือกชำระแบบรายปีก็มี ปีละ 4,000 - 5,000 บาทก็มีแต่คุ้มนะ

2020.05.27 10:36

พิทัก

กรณีที่เกิดสาเหตุที่ทำให้เราจำเป็นต้องเข้า รับการรักษาพยาบาลนั่นแหละครับ ไม่ว่าจะสาเหตุอะไรก็ตาม ประกันอุบัติเหตุจะช่วยให้เราสามารถที่จะเบิกจ่ายค่ารักษาพยาบาล เมื่อเราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชน คือช่วยได้มากทีเดียวนะครับ แต่เราจำเป็นต้องเสียเงินสำหรับเบี้ยประกันภัยที่มีการตกลงกันไว้ตั้งแต่แรกด้วย

2020.10.06 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี