Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รูปแบบของกรมธรรม์ประกันภัยอุบัติเหตุแบ่งอย่างไรบ้างค่ะ

พอดีว่าดิฉันอยากทำประกันอุบัติเหตุให้กับตนเองและคนที่บ้าน เลยอยากเลือกแบบประกันภัยอุบัติเหตุให้มีความคุ้มครองเหมาะสมกับตัวเราและครอบครัว เพื่อมีความอุ่นใจเวลาเจอเรื่องราวไม่คาดฝัน อยากรู้ค่ะว่ามันแบ่งประเภทเป็นแบบไหนบ้างและเลือกอย่างไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Karmatha

ดิฉันเลือกใช้อยู่คือ กรมธรรม์ประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลค่เ หรือที่นิยมเรียกกันว่า ประกันภัยพีเอ (PA) กรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุประเภทนี้ หมายถึง การทำประกันภัยอุบัติเหตุสำหรับบุคคล จะเป็นเฉพาะบุคคลใดบุคคลหนึ่งเท่านั้น หรือจะรวมถึงบุคคลในครอบครัวด้วยก็ได้ค่ะ

2020.01.24 7:35

ชนะ

ได้ยินว่า มีกรมธรรม์ประกันภัยอุบัติเหตุกลุ่มด้วยค่ะ เช่น กลุ่มพนักงานของบริษัท จำกัด กลุ่มข้าราชการ ปกติมาจากสวัสดิการแก่ลูกจ้าง มีลักษณะคิดเหมาเป็นรายหัวภายในองค์กร แล้วก็กรมธรรม์ประกันภัยอุบัติเหตุสำหรับนักเรียน นิสิต และนักศึกษา ก็ทางสถาบันการศึกษาจะจัดทำให้แบบทั้งสถาบัน คนในบ้านคุณอาจมีแนวนี้อยู่ลองเช็คดูค่ะ

2020.01.24 7:35

สุภาพ

ประกันอุบัติเหตุมีรูปแบบที่กว้างนะคะ แต่ส่วนมากที่หลายคนเลือกทำก็คือการทำประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล เพราะอุบัติเหตุที่เกิดจากการเดินทาง หรือรถยนต์มักจะมีให้โดยอัติโนมัติอยู่แล้ว แต่การใช้ชีวิตประจำวันยังไม่มีอะไรรับประกันดังนั้นประกันอุบัติเหตุแบบนี้จึงควรทำมากที่สุดผลเองก็ทำแต่การเลือกวงเงินคุ้มครองแต่ละคนต้องคิดคำนวณเองนะครับ

2020.05.27 10:36

มอส

เหมือนกับประกันอุบัติเหตุที่เรามีกับตัวถ้าใครที่มี รถยนต์ หรือรถมอเตอร์ไซค์นะครับ อย่างเช่นพ. ร.บ ก็เป็นอุบัติเหตุส่วนบุคคลครับที่ช่วยให้เราสามารถ เบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุขึ้นจากรถที่เราใช้ แล้วคนที่ถูกเราเฉี่ยวชนก็สามารถที่จะได้รับผลประโยชน์จากการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วย ถือว่าเป็นภาคบังคับที่จะต้องทำเป็นอย่างต่ำครับ

2020.10.06 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี