Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บุคคลที่มีความสำเร็จระดับโลกคนไหนบ้างที่เป็นแรงบันดาลใจในการทำงานของคุณ

หลายคนอาจเคยล้มลุกคลุกคลาน หรือเจอกับความผิดหวังมาบ้างไม่มากก็น้อย แต่ผมว่ามันเหมือนภูมิคุ้มกันให้เราเข้มแข็งนะครับ อยากถามว่าส่วนตัวแล้ว บุคคลที่มีความสำเร็จระดับโลกคนไหนบ้างที่เป็นแรงบันดาลใจในการทำงานของคุณมาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Albertha

เราชอบขุ่นแม่ค่ะ นักร้องสาวผู้มีคาแร็กเตอร์เป็นเอกลักษณ์อย่างเลดี้กาก้า เธอเรียนรู้ที่จะแตกต่างจากคนทั่ว ๆ ไป และสร้างจุดยืนให้ตัวเองโดยมุ่งมั่นตั้งใจในสิ่งที่เราได้ลงมือทำไปแล้ว เราคิดถึงชีวิตเราจะแปลกแหวกแนวมากแค่ไหน แต่ก็เป็นสิ่งที่บ่งบอกตัวตน และความมุ่งมั่นตั้งใจจริง แล้วความสำเร็จก็จะอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมค่ะ

2020.01.24 7:35

Kawin

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ เพราะความรู้นั้นมีจำกัด แต่จินตนาการมีอยู่ทุกที่รอบตัวเรา' อัลเบิร์ต ไอน์สไตล์ ได้กล่าวไว้ ทำให้ผมเชื่อมั่นในพลังความคิดสร้างสรรค์ของตัวเอง และจะคอยหมั่นต่อยอดความคิดจากสิ่งที่จินตนาการไว้ ไม่แน่ว่าสิ่งที่ดูจะไม่มีทางเป็นไปได้ อาจเป็นจริงขึ้นมาสักวันก็ได้นะครับ

2020.01.24 7:35

Thong Thaeng

หนููชอบนักธุรกิจชาวเอเชียที่ชื่อ แจ็ค หม่าค่ะ ประวัติของเขาไม่ธรรมดาเลยเขาลำบากแต่สร้างตัวเองด้วยความพยายามอดทนจนกลายเป็นมหาเศรษฐฐีและนักธุรกิจที่ยิ่งใหญ่ในทุกวันนี้ซึ่งเริ่มต้นจากสิ่งรอบตัว ทำให้หนูเริ่มเห็นคุณค่าของสิ่งรอบตัวมากขึ้น แล้วนำสิ่งรอบตัวนั้นพัฒนาให้ไปไกลกว่าเดิม เพียงเท่านั้เราก็สร้างสิ่งใหม่ที่แตกต่างได้แล้วค่ะ

2020.05.27 10:40

บอม

สำหรับผมยังไงก็ต้องเป็น steve jobs ครับ เขาเป็นคนที่พัฒนาระบบของ iOS ให้มีคุณภาพและราคาสูง ผมชอบตรงแนวคิดและความคิดของเขา ที่พูดถึงเกี่ยวกับให้คำนึงถึงเกี่ยวกับเวลาที่เรามี เพื่อที่จะใช้ให้เป็นประโยชน์หรือมีประสิทธิภาพที่สุด เวลาไม่สามารถที่จะย้อนกลับคืนมาได้ แต่ให้เราได้ใช้ประโยชน์จากเวลาที่ผ่านมาในชีวิตให้มากที่สุด

2020.10.07 4:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ทำไมศูนย์อาหารต้องใช้คูปอง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

กิจกรรมเสริมสร้างครอบครัวให้เด็ก1-2 ขวบ

All (การมีบุตร)

ชมลูกอย่างไรไม่ให้เหลิง

All (อี วอลเล็ต),All (เศรษฐกิจ)

7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL member

All (ชีวิตคู่),All (การวางแผนการเงืน)

มีปัญหาเรื่องเงินกับแฟน

All (การวางแผนการเงืน)

คนโสดและคนที่มีครอบครัวมีค่าใช้จ่ายต่างกันในเรื่องอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี