Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบข้อดี - ข้อเสีย ของบัตรเครดิตร่วมครับ!!

ผมทำงานออฟฟิศที่นึงย่านสีลมครับ เห็นหลายคนถือบัตรเครดิตร่วมคิดว่ามันเท่ห์ดี ผมอยากมีเหมือนกันนะ คิดว่าอาจจำเป็นแต่ก็ยังไม่แน่ใจสักเท่าไหร่ เลยอยากถามคนที่เคยใช้ครับว่า บัตรเครดิตร่วมดียังไง หรือมีอะไรที่เราต้องคำนึงถึงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eye

เราว่าดีตรงมีพวกส่วนลดเพิ่มเติม โปรแกรมการแลกรับของรางวัล หรือเงินคืนเข้าบัญชีเครดิตแบบเอ็กซ์คลูซีฟกับร้านค้าที่ร่วมออกบัตรเครดิตค่ะ บางทีก็มีสิทธิพิเศษอื่น ๆ ที่ไม่ได้มาในรูปแบบของตัวเงิน เช่น สิทธิ์ในการเข้าใช้บริการ หรือการชมการแสดงต่าง ๆ กิจกรรมเอ็กซ์แบบคลูซีฟ หรือบริการผู้ช่วยส่วนตัวของห้างต่างๆค่ะ

2020.01.24 7:35

Tongkanlong

ผมว่าจริงๆแล้ว ไม่ว่าจะบัตรเครดิตทั่วไป หรือบัตรเครดิตร่วม เราจะต้องดูดีๆเรื่องค่าธรรมเนียมรายปี อัตราดอกเบี้ย และค่าปรับประเภทต่าง ๆ อยู่ดีครับ จึงต้องอ่านข้อมูลเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจทำบัตรเครดิตร่วมเพิ่ม อย่ามองแค่สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับอย่างเดียว เรายังต้องจ่ายค่าธรรมเนียมต่าง ๆสูงอยู่ดี

2020.01.24 7:35

Pran

ก็เท่อยู่นะคะพวกบัตรเครดิตร่วมเนี่ยเพราะส่วนมากจะเกี่ยวข้องกับการบริการที่หรูหราเหนือระดับ เช่นถ้าเป็นบัตรเครดิตที่ร่วมกับสายการบินคนที่ถือบัตรเครดิตนั้นก็จะได้รับการบริการที่ดีกว่าผู้โดยสารคนอื่นๆ หรือบัตรเครดิตที่ร่วมกับโรงพยาบาลเอกชนชื่อดังคนที่ถือบัตรก้จะได้รับการรักษาพยาบาลที่ดีกว่าคนที่ไม่มีบัตรเครดิตนั้น เพราะการรักษาพยาบาลหรือการบริการจากสายการบินแบบ VIP นั้นแพงมากถ้าไม่มีบัตรเครดิตร่วม

2020.05.27 16:3

แหลม

มีข้อเสียอยู่เหมือนกันนะครับสำหรับบัตรเครดิตร่วม คือจะทำให้เรามีสภาวะการใช้เงินโดยที่มีแรงดึงดูดใจจากโปรโมชั่นโฆษณาหรือทั้งคะแนนสะสม ถ้าเราอดใจไม่ไหวจะทำให้เรามีหนี้ท่วมตัวจังหวัดเครดิตนั่นแหละครับ โปรโมชั่นดีๆทำให้เรามีแรงดึงดูดใจที่จะใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตนั้น และบางคนก็ไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมรายปีจำเป็นให้ใช้จ่ายตามเงื่อนไขเพื่อจะไม่ได้เสียรายปี

2020.10.07 7:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี