Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Shpping Day' กับ 'Black Friday' มันเป็นมายังไงเหรอครับ

สงสัยครับ ทำไมคุณแฟนผมรอจังเลยเรื่องวัน 'Shpping Day' กับ 'Black Friday' ในช่วงใกล้จะสิ้นปีแบบนี้ ออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่สายช็อปสักเท่าไหร่ มันเปลืองแค่ไหนครับ ก็ไม่ได้อยากทะเลาะกับแฟน เลยมาแอบถามในกระทู้นี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระ

วันที่ 11เดือน11 มาจากวัน Pocky’s Day ด้วยรูปร่างคล้ายแท่งกูลิโกะป๊อกกี้ และยังถูกกำหนดให้เป็น “วันคนโสด” (Single’s Day) ต่อมา Jack Ma ผู้ก่อตั้ง Alibaba Group ก็เลยถือโอกาสนำวันที่ 11.11 มาแปลงเป็น “Shopping Day” เพื่อดึงดูดกลุ่มคนโสดที่มีทั้งกำลังซื้อ และมักจะใช้เงินไปกับการช็อปปิ้ง หัวใสจริงๆครับ

2020.01.24 7:35

เปรม

เราก็รอ “Black Friday” ค่ะ จะตรงกับวันศุกร์ในสัปดาห์ที่ 4 ของเดือนพฤศจิกายนของทุกปี หลังจากวันขอบคุณพระเจ้า (Thanksgiving Day) โดยถือเป็นวันเทศกาลมหาเซลส์ระดับโลก เรียกว่า Online Mega Sale เป็นวันที่สินค้าออนไลน์ลดหนักสุดในรอบปี เน้นคนชอบช็อปออนไลน์ไปเลยคร้า

2020.01.24 7:35

อภิญญา

ถ้าคุณไม่สนใจเรื่องช้อปปิ้งอย่างผมก็ไม่ต้องใส่ใจนักหรอกครับ ภรรยาผมก็กรี้ดกร้าดช่วงเวลาพวกนี้เหมือนกัน เอาเป็นว่าเข้าใจง่ายๆว่าวันเหล่านี้คือวันที่มีสินค้าลดราคาให้เหล่านักช้อปได้ช้อปกระจายเท่านั้นพอ แต่จะลดราคาแค่ไหนถ้าช้อปเยอะก็สิ้นเปลืองอยู่ดี แต่ใครจะกล้าห้ามภรรยาได้จริงไหม เดี๋ยวก็ได้นอนนอกบ้านกันพอดีให้เขาช้อปตามสบายเถอะครับ

2020.05.28 16:50

นิ่ม

น่าเสียดายนะคะที่บ้านเราไม่มี Black Friday เหมือนกับที่ต่างประเทศเขาจัดขึ้น พอสำหรับประเทศเราแล้วเซลล์ทุกวันลดราคาทุกวัน ทำให้ไม่ต้องมีมหกรรมหรือช่วงเวลาพิเศษสำหรับการลดราคาไงค่ะ ในแถบยุโรปจะตั้งเป็นเทศกาลซึ่งผู้คนจะเก็บเงินเอาไว้สำหรับช้อปปิ้งในช่วงนั้น ถ้าได้ไปเที่ยวต่างประเทศก็ดูช่วงเทศกาลดีๆค่ะถ้าได้ไปแล้วก็เจ๋งเลย

2020.10.23 13:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี