Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถามเคล็ดลับเงินล้านหน่อยครับ ผมอยากเพิ่มรายได้สัก 10 เท่า การทำแบบก้าวกระโดดแบบนี้มีโอกาสบ้างไหมครับ!!

ผมอยากขยับรายได้จากหลักหมื่นเป็นหลักแสน แล้วต่อจากแสนไปเป็นล้าน ฟังดูเกินฝันไหมครับ ตอนนี้ผมมีเงินเดือนประมาณ 15,000 บาท ในอนาคตอยากมีรายได้สัก 150,000 บาทต่อเดือน มีทางไหนที่ทำได้บ้างครับ ผมสู้ไม่ถอยนะ แต่อยากได้ใครมาชี้แนะสักหน่อยช่วยทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lap

ทำได้นะผมว่าแม้มันจะยากสักหน่อย ลองเริ่มด้วยการเพิ่มรายได้จากงานหลักให้สูงขึ้นไปอีก โดยพัฒนาให้เป็นเบอร์ต้น ๆ ในอาชีพนั้น แต่หากความหวังริบหรี่ก็ลองพิจารณาหาอาชีพอื่นดู และยิ่งมีรายได้เพิ่มขึ้นก็จะถูกเก็บภาษีในอัตราที่สูงขึ้น เราจึงควรใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ด้วย

2020.01.24 7:35

Komalat

ผมแนะนำให้ลอง เพิ่มรายได้จากงานเสริมดู แต่ต้องเป็นงานที่ใช้เวลาน้อยจะได้ไม่กระทบเวลาพักผ่อนมากนัก เช่น การลงทุนแบบทรัพย์สินสร้างเงินที่ทำให้เกิด Passive Income อย่างลงทุนหุ้น อสังหาให้เช่า ลิขสิทธิ์ภาพงานเขียน คลิปต่าง ๆ แล้วรายได้เสริมเหล่านี้สักวันอาจกลายเป็นรายได้หลักในอนาคต ลองวางแผนดูครับ

2020.01.24 7:35

Jira

จะทำอย่างนั้นได้มีทางเดียวครับ เริ่มการลงทุนตั้งแต่ตอนนี้ การลงทุนเท่านั้นที่จะทำให้คุณมีรายได้เพิ่มขึ้นเร็วแบบที่คุณต้องการ เพราะจะรอให้ขยันทำงานกว่าเงินเดือนจะขึ้นกว่าจะได้โอทีกว่าจะได้โบนัสก็นานไป หรือจะหางานเสริมก็ไม่น่าทำให้ทีรายได้เพิ่มมากขนาดนั้นเพราะคนเราคงทำงานในเวลาเดียวกันได้ไม่เกิน 4 งานหรอกครับ การลงทุนดีสุดนะผมว่า ลองปรึกษาธนาคารเรื่องกองทุนดูสิ

2020.05.29 9:38

เชน

มีธุรกิจอะไรที่จะทำได้แบบนั้นบ้างครับ เหมือนกับการเล่นการพนันนั่นแหละครับที่จะได้มากกว่านั้น แต่ความเสี่ยงและเปอร์เซ็นต์ที่จะขาดทุนหรือเป็นหนี้ก็สูงด้วย ถ้าอยากได้รับผลตอบแทนมากขนาดนั้นผมคิดว่า น่าจะลองหาท่าอะไรทำอีกคนยังไม่ทำกันนะครับ อาจจะนำเข้าผลิตภัณฑ์อะไรเข้ามาขาย พ่อต้องใช้เวลานานหน่อยนะกว่าผู้คนจะรู้จักกัน

2020.10.07 9:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี