Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตช่วยเราลดราคาสินค้าได้ยังไงบ้างนะครับ

เทศกาลเยอะมากจริงๆในประเทศเรา ผมเองก็เป็นคนนึงที่เคยใช้เงินสดในการจับจ่ายซื้อของขวัญ หรือบริการต่างๆให้กับครอบครัวและคนที่เรารัก พอมาย้อนๆดูก็เปรียบเทียบว่า การใช้จ่ายเรื่องนี้ผ่านบัตรเครดิตอาจจะดีกว่าเรามากกว่า คุณคิดยังไง บัตรเครดิตช่วยเราลดราคาสินค้าได้จริงๆหรือ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Doug

จริงครับที่ว่า บัตรเครดิตจะช่วยเราในการลดราคาสินค้าได้ เพราะเดี๋ยวนี้บรรดาร้านค้าต่าง ๆ ได้แข่งขันร่วมกับบัตรเครดิตมาร่วมโปรโมชั่นกันมากขึ้น จากเดิมที่แต่ละร้านจะใช้บัตรสมาชิกลดราคา ปัจจุบันก็กลายเป็นจ่ายผ่านบัตรเครดิตสามารถลดราคาได้ หรือนำแต้มสะสมในบัตรเครดิตไปลดราคาสินค้า หรือแลกเป็นเงินเพื่อซื้อสินค้า เราไม่ควรพลาดข่าวสารแบบนี้ครับ

2020.01.24 7:35

Bailee

เมื่อเราเปรียบเทียบกับการใช้เงินสดในการซื้อของ ถ้าเราชำระเต็มราคาของมูลค่าสินค้าแล้ว ผมว่าการใช้บัตรเครดิตอาจจะมีส่วนลดเพิ่มเติมได้จริง อย่างเช่นพวกบัตรเครดิตที่ใช้เฉพาะร้านค้า (Store Card หรือ Private Label) แบบบัตรเครดิต Central Card , บัตรเครดิต Powerbuy หรือ บัตรเครดิต Big C น่ะครับ

2020.01.24 7:35

Stephon

ผมว่าบัตรเครดิตก็ใชเลดราคาสินค้าได้แต่เฉพาะร้านค้าชื่อดัง สินค้าราคาแพงๆเท่านั้นลดแล้วก็ยังแพลสำหรับผมนะ จะเอาบัตรเครดิคมาใ้ตามร้านค้าหน้าปากซอยก็ไม่ได้ สำหรับผมว่าไม่จำเป็น บางคนก็ไม่จำเป็นต้องซื้อของแต่เห็มีลดราคาก็ไปสมัครบัตรเครดิตมาซื้อ แล้วลืมคิดถึงการชำระเงินตอนหลังก็เป็นหนี้ไม่น่าสนุกตรงไหนเลย

2020.05.29 9:40

บาบิน

เราก็สงสัยและอยากรู้เหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ แต่พอเข้ามาอ่านและดูคอมเม้นแล้วก็ยังงงอยู่อะคะมีใครสามารถคอมเม้นบอกแบบง่ายๆให้อ่านเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมค่ะ55555 เราไม่เข้าใจเท่าไรไม่รู้ว่าคุณเจ้าของกระทู้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่านะคะ55 แต่เรามีคำถามอีกข้อที่สงสัยค่ะขอถามเพิ่มหน่อยนะคะ ถ้าเราได้ส่วนลดมาแล้วไม่ใช้มีวันหมดอายุไหมค่ะ

2020.10.21 1:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี