Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คะแนนเครดิตและโปโมชั่นสำหรับบัตรเครดิต เราจะใช้อย่างไรให้คุ้มค่าค่ะ

เราชอบอ่านเรื่องเคล็ดลับในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต เพราะยอมรับว่าบางครั้งก็พลาดในหลายๆอย่างไป เก็บรายละเอียดไม่หมดน่ะค่ะ อยากถามเพื่อนๆในห้องนี้ว่า คะแนนเครดิตและโปโมชั่นสำหรับบัตรเครดิต เราจะใช้อย่างไรให้คุ้มค่าค่ะ แนะนำเราที

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pawaret

เราต้องตรวจสอบคะแนนสะสมในบัตรเครดิตเป็นประจำค่ะ สามารถนำไปแลกเป็นของรางวัล หรือนำไปลดราคาสินค้าบริการต่าง ๆ ได้ และที่สำคัญจะต้องแลกคะแนนสะสมทุกปีนะคะ เพราะระยะเวลาของคะแนนสะสมจะหมดลงเมื่อครบปี ถ้าเราไม่ได้ทำการแลก คะแนนสะสมก็จะถูกตัดออกไปบางส่วนทันที น่าเสียดาย

2020.01.24 7:35

ศุภวุฒิ

เรื่องการใช้โปรโมชั่น จ่ายเงินคืน 3 เปอร์เซ็นต์ ต้องเช็คด้วยค่ะ หรือลดราคา On Top เพิ่มขึ้น แนะนำให้ทุกครั้งที่เราใช้จ่ายครบยอด ให้หักเงินสดในส่วนที่ได้ลดราคาเพิ่ม 3 เปอร์เซ็นต์ ไว้เป็นเงินออมโดยอัตโนมัติ วิธีนี้จะช่วยให้เราเก็บเงินได้มากขึ้น และได้กำไรจากบัตรเครดิตอีกด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Chanathip

เพื่อจะคุ้มค่าต้องอดทนอดใจรอเก็บให้ได้มากๆก่อนแล้วเอาไปแลกซื้อสินค้าที่มีคุณภาพหน่อย หรือสามารถเอาไปเป็นส่วนลดการใช้บริการพิเศษได้ แต่ถ้าไปได้นิดเดียวแล้วรีบใช้เร็วไปก็จะเสียโอกาสดีดีอีกมากมายแต่ต้องหมั่นเช็คระยะเวลาหมดอายุของคะแนนด้วยนะ เดี๋ยวหมดอายุก่อนใช้งานก็เสียดายแย่เลยอุตส่าเก็บมา ควรสมดุลในการใช้คะแนนค่ะดีที่สุด

2020.05.29 9:41

วารา

เราก็ไม่มีเคล็ดลับอะไรนะ ส่วนใหญ่ที่ใช้เลยก็แค่ใช้บัตรเครดิตจ่ายค่าต่างๆที่เรานั้นต้องจ่ายเป็นประจำทุกเดือนอะ ตัวอย่างก็เช่นพวกค่าน้ำ ค่าไฟ และก็ค่าเน็ตอะ อ๋ออีกอย่างที่เราทำคือเราชอบเที่ยวมากเลย ดังนั้นเราเลยต้องเดินทางบ่อยมาก เราก็เลยทำการ ใช้ไมล์สะสมแลกตั๋วเครื่องบินสำหรับบัตรเครดิตเลยอ่ะ มีใครทำเหมือนเราบ้างเปล่าก็ไม่รู้นะแต่ถ้าเจ้าของกระทู้จะทำบ้างก็ได้นะ

2020.10.21 6:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี