Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะดีมากๆเลยถ้ามีแอพพลิเคชั่นมาช่วยทำให้ชีวิตเราสะดวกสบายมากขึ้น และลดความผิดพลาดในเรื่องคำนวนค่าใช้จ่ายการผ่อนบ้าน ผ่อนคอนโด แอพฯ 'ผ่อนบ้าน' ถือว่าตอบโจทย์ไหมค่ะ

เมื่อก่อนพอจะต้องคำนวนค่าผ่อนบ้าน ผ่อนคอนโดทีเนี่ย ต้องเสียเวลานั่งคิดปวดหัวอยู่ตั้งนาน แล้วในตอนนี้ แอพพลิเคชั่น 'ผ่อนบ้าน' ถือว่าตอบโจทย์ไหมค่ะ ที่จะช่วยทำให้ชีวิตเราสะดวกสบายมากขึ้น และลดความผิดพลาดในเรื่องคำนวนค่าใช้จ่ายในเรื่องนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นีราชา

แนะนำ แอปพลิเคชันชื่อภาษาไทยว่า 'ผ่อนบ้าน' ตัวนี้เหมือนกันครับ จะตรงตามวัตถุประสงค์ของเรื่องผ่อนบ้านอย่างแท้จริง เป็นแอปพลิเคชั่นที่ใช้ง่าย ไม่ซับซ้อนและพร้อมต่อการใช้งาน เพียงแค่เรากรอกราคาบ้านหรือคอนโดที่สนใจจะผ่อนพร้อมกับราคาดาวน์ อัตราดอกเบี้ย และระยะเวลาที่เราจะใช้ในการผ่อน ก็จะคำนวนให้เราเลย

2020.01.24 7:35

Tadthep

แอพฯนี้ ระบบจะคำนวณและชี้แจงถึงค่าผ่อนต่อเดือนจากราคาเต็ม และราคาบวกกับดอกเบี้ยผ่านรูปแบบพายชาร์ต ให้เราเห็นสัดส่วนโดยรวม ยังสามารถทดลองปรับระยะเวลาการกู้และอัตราดอกเบี้ยได้ด้วย เพื่อคำนวณให้เห็นความแตกต่างของราคาที่จะต้องผ่อนเอาไว้หลาย ๆ แบบ ป้องกันอัตราดอกเบี้ยที่แกว่งขึ้นแกว่งลงตามทิศทางเศรษฐกิจได้ดี

2020.01.24 7:35

Ananada

เรื่องการคำนวน เป็นเรื่องหนึ่งครับที่ผมไม่มีความสาารถพอครับ แต่เดียวนี้ดีครับทางสินเชื่อต่างๆของธนาคารในเวบของเขาเองสามารถทำควนได้เลยครับซึ่งเสบเหล่านี้ข้อดีคือเราสามารถทำการเปรียบเทียบ ได้ด้วยตัวเองเลยครับว่า สินเชื่อของที่ไหน เหมาะกับเรามากที่สุดครับ แถมเรายังมีข้อมูลไปคุยกับเขาได้ด้วยครับ ว่าเราสนใจแผนไหนดี

2020.03.18 4:48

Runrot

เดี๋ยวนี้มี Application ที่ช่วยเรื่องการคำนวณมากมายขนาดนี้แล้วเหรอคะไม่รู้เลยนะเนี่ยพอดีเราเป็นคนที่ชอบคิดคำนวณอะไรเองอยู่แล้วเลยไม่เคบหาช้อมูลมาก่อน รู้อย่างนี้แล้วจะลองใช้สักหน่อยว่า Application กับเราใครจะคำนวณได้ดีกว่ากัน ถ้าใช้ได้ดีก็น่าสนใจจะได้เอาไปให้พี่ชายใช้ พี่ชายเราไม่ค่อยชอบคิดคำนวณเรื่องเงินเองให้เราช่วยตลอด

2020.05.29 9:41

อดิมา

ดีมากเลยค่ะถ้ามีแอปแบบนั้น แต่ตอนนี้คงมีแค่คล้ายแต่เหมือนค่ะเพราะความถูกต้องของการทำงานของโปรแกรมไม่ถึง100%แน่นอนค่ะ แต่ที่ดูบ้างคอมเม้นก็มีแอปที่น่าสนใจอยู่นะคะ คงจะต้องลองๆนำไปทดลองใช้ดูค่ะว่าจะดีไหมค่ะ แต่ที่ฉันมันใจสุดและรับประกันเลยคือการใช้แอปพวกนี้ง่ายและเร็วกว่ามานั้งคิดเองแน่ๆ มีใครคิดเหมือนกันบ้างไหมค่ะ555

2020.10.21 8:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี