Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การสรุปค่าใช้จ่าย และคำนวณภาษีที่จะต้องชำระในแต่ละปี ถือว่าหินมากเลย เพื่อนๆ คิดว่า แอพฯ iTAX Pro จะช่วยมนุษย์เงินเดือนอย่าเราในเรื่องนี้มากขึ้นอย่าไร?

เรากำลังมองหาแอพพลิเคชั่นเกี่ยวกับภาษี เพราะการมานั่งสรุปค่าใช้จ่าย และคำนวณภาษีที่จะต้องชำระในแต่ละปี ถือว่าหินมากๆเลย เพื่อนๆ คิดว่า แอพฯ iTAX Pro จะช่วยมนุษย์เงินเดือนอย่าเราในเรื่องนี้มากขึ้นอย่าไรบ้าง ใครเคยใช้อยู่ค่ะ มันดีมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อัษรา

ผมว่าดีครับ แอพฯ iTAX Pro ตัวนี้ถือว่ามาแรงที่คนวัยทำงานทุกคนควรโหลดมาเก็บไว้เพื่อรอใช้งาน เพราะเชื่อว่าโอกาสใช้นั้นมีสูงมาก ๆ หากใครที่รายได้ถึงตามโครงสร้างภาษีที่กำหนดไว้ และเราต้องจ่ายภาษีให้แก่สรรพากรตามที่โครงสร้างกำหนด ถ้ากลัวคำนวณภาษีไม่เป็นหรือทำความเข้าใจไม่ถูกลองโหลดมาใช้คำนวณได้ ชีวิตง่ายขึ้นเยอะ

2020.01.24 7:35

Honey

เราชอบนะ iTAX Pro เนี่ย ถือว่ามาช่วยเราวางแผนความคุ้มค่าก่อนและหลังต่อการชำระภาษีได้ดีเลย ด้วยการคำนวณรายได้ ดอกเบี้ย เงินปันผล และรายได้อื่น ๆ รวมถึงสิทธิที่สามารถลดหย่อนภาษีต่าง ๆ มากมาย พร้อมกับการทำสรุปค่าภาษีในปีที่เราต้องจ่ายอย่างละเอียดถี่ถ้วน แล้วจะรู้ว่าเรื่องภาษีไม่ได้ยากอย่างที่เราคิดอีกต่อไป

2020.01.24 7:35

Tida

แอพฯ iTAX Pro ที่เพื่อนๆบอกมันก็เป็นอีกตัวเลืกหนึ่งครับที่สามารถโหลดมาใช้งานได้ครับ ที่จริงดารใช้แอพขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ละคนครับ แออพฯบางตัวอย่างเช่น แอพฯ iTAX Proมีการออกแบบหน้าตาแอปฯ ให้ดูดี ใช้งานง่าย ด้วยการทำอินโฟกราฟิกสรุปรายการต่าง ๆ แบบชัดเจน เข้าใจง่าย ใครเป็นมือใหม่ลองมาใช้แล้วไม่มีงงแน่นอนครับ

2020.03.18 4:55

Jordon

เมื่อก่อนเราไม่ค่อยศึกษาเรื่องของภาษีเลย เราใช้ ITAX PRO ช่วยตลอดเลย แต่พอเราว่างๆเราก็ลองศึกษาเรื่องของภาษีดูเองบ้างก็พบว่ามีประโยชน์มากเลยนะคะที่จะเรียนรู้เรื่องการจัดการภาษีเอง แต่ถ้าใครยังไม่ว่างใช้ ITAX PRO ช่วยไปก่อนก็ดีค่ะ อย่างน้อยก็ได้จัดการเรื่องภาษีกันบ้างดีกว่าไม่ทำเลยนะคะ เพราะบางคนพอไม่มีความรู้เรื่องงนี้ก็ไม้จัดการเลยเสียสิทธ์ไปน่าเสียดาย

2020.05.29 9:41

มาเคล

เราชอบมากค่ะ แอพฯ iTAX Proตัวนี้ใช้งานง่ายมากค่ะสำหรับเรา เพราะใช้แค่5ขั้นตอนก็สามารถคำนวณคำตอบได้แล้วมันดีจริงค่ะ แถมแอพฯ iTAX Proนี้ยังสามารถช่วยฉันวางแผนภาษีได้ง่ายตั้ง3รูปแบบด้วยแถมแผนพวกนั้นช่วยฉันให้ประหยัดได้มากกว่าแอปอื่นด้วยค่ะ ฉันแนะนำให้คนที่เครียดเรื่องนี้อยู่ลองเอาแอปนี้ไปใช้ดูค่ะ คุณอาจจะสบายขึ้นได้

2020.10.21 8:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

All (เศรษฐกิจ)

เป็นการช่วยเหลือไหมครับในเรื่องน้ำมันภาษี

บัญชีออมทรัพย์

คืออยากรู้ค่ะว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเราจะต้องเสียภาษีไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (การจ่ายภาษี)

ทำไมถึงต้องมีมาตรการการช่วยเหลือลดหย่อนภาษีคะ

โครงการเราไม่ทิ้งกันต้องเสียภาษีเพิ่มไหมคะ

ผมเปิดบริษัทครับเเล้วก็จ้างบัญชี เเต่บัญชีไม่เเจ้งว่ามีการยีดการชำระภาษี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี