Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Mobile Application ตัวไหนที่ใช่ที่สุดสำหรับคุณ ที่ช่วยเราวางแผนแลกเงินต่างประเทศ

ช่วงนี้ผมเตรียมตัวจะไปเที่ยวต่างประเทศช่วงหยุดยาวครับ เคยต้องเช็คบ่อยๆ เรื่องอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ถ้ามันถูกก็อยากซื้อมาเก็บ อยากรู้ว่า Mobile Application ตัวไหนที่ใช่ที่สุดสำหรับคุณ ที่ช่วยเราวางแผนแลกเงินต่างประเทศได้ดี แนะนำหน่อยสิครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เพิ่ม

เราใช้ YouTrip ค่ะ เมื่อดาวน์โหลดแล้วจะสามารถสมัครบัตร YouTrip โดยสามารถโอนเงินเข้า YouTrip ผ่านทาง K PLUS เข้าบัญชี Wallet แลกเงินล่วงหน้าเก็บไว้ได้ถึง 10 สกุลเงิน เช่น สกุลเงิน THB USD GBP EUR HKD JPY AUD SGD CAD CHF ซึ่งหากเรามีแนวโน้มเดินทางไปประเทศที่ใช้เงินสกุลเหล่านี้ก็จะเป็นประโยชน์มาก จะรูดซื้อสินค้าและบริการ ได้ถึง 150 สกุลเงิน ไม่มีค่าชาร์จ 2.5% เหมือนบัตรเครดิตด้วย

2020.01.24 7:35

Som Wang

ผมก็ใช้ยัวร์ทริปผูกกับบัตรเดบิตสะดวกดี ถ้ากลับจากไปเมืองนอก แล้วมีเงินเหลือสามารถเก็บไว้ใน Wallet สำหรับการไปเที่ยวครั้งถัดไปได้ หรือรอเช็กเรทที่ดีที่สุดแล้วค่อยกดแลกเงินผ่าน Application กลับมาเป็นเงินบาทอีกครั้งก็ได้เหมือนกัน ที่สำคัญ สมัครง่ายๆ ผ่าน K PLUS แล้วรอรับบัตรได้ใน 5-7 วัน ทำการได้เลย

2020.01.24 7:35

Nanthit

ลองเล่นแอพฯFoursquareนี่ดูครับเป็นแอพพลิเคชั่นที่เหมาะอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการเดินทางแบบไม่ได้วางแผนล่วงหน้าหรือยังไม่รู้ว่าจะเที่ยวที่ไหนดี เพราะแอพฯ นี้จะใช้ตำแหน่งปัจจุบันของเราเป็นศูนย์กลางในการค้นหา และแสดงข้อมูลสถานที่ต่างๆ บริเวณใกล้เคียงที่เคยมีผู้เช็คอินใกล้ๆ แถมยังมีเรื่องค่าสกุลเงินแล้วอัตราแลกเปลี่ยนที่น่าสนใจครับ

2020.03.18 5:8

Doug

เราเองก็ขอแนะนำ you Trip อีกเสียงนะเราว่าใช้งานง่ายดี ไม่ได้แค่ช่วยคิดคำนวณการแลกเปลี่ยนอัตราเงินสกุลต่างประเทศเท่านั้น สามารถช่วยเราใช้จ่ายผ่านบัตรได้แบบยุติธรรมไม่เสียค่าธรรมเนียมสูงๆเหมือนบัตรเครดิตแถมยังสามารถช่วยเราแลกเงินได้ล่วงหน้า ทำให้เราวางแผนทริปการเดินทางได้กล่วงหน้าอย่างดีหมดปัญหาเรื่องเงินสกุลอื่นไปได้เลย

2020.05.29 17:56

ส้มหวาน

เราเองกับสามีชอบไปเที่ยวทางประเทศบ่อยเราจำเป็นต้องแลกเงินเพื่อนำไปใช้จ่ายยังที่ประเทศเราจะไปซึ่งการแลกเงินเราต้องหาราคาเรทถูกเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับเราเราได้ใช้You Tripตลอดเราชอบมากเพราะนอกจากเราสามารถแลกเงินในเรทที่ถูกแล้ว You Tripยังใช้สะดวกและง่ายในการใช้จ่ายเมื่อเงินเหลือเราสามารถเก็บไว้ในWallet แล้วค่อยแลกเมื่อเห็นว่าเรทสูงหรือไม่เราก็เก็บไว้ใช้ทริปครั้งต่อไป

2020.07.07 14:8

Lula1995

Super Rich เลยค่ะ (เป็นแอปในดวงใจ) ถ้าคุณแลกเงินกับที่นี่เป็นประจำอยู่แล้วแนะนำให้โหลดมาใช้เลยค่ะ เพราะว่าในแอปนี้จะบอกเราเกี่ยวกับสาขาของsuperichทั้งหมด ใกล้ที่ไหนก็ไปแลกที่นั่นได้ อย่างที่สองแอปนี้จะบอกเราหมดไม่ว่าจะเป็นข่าวสารโปรโมชั่น ค่าเรทเงินในแต่ละวัน อัตราซื้อและขาย และยังสามารถกดคำนวณอัตราแลกเปลี่ยนได้ด้วยนะคะ เหมาะกับคนที่ชอบเก็งกำไรเลยล่ะ

2020.07.09 9:47

Jimmy

ผมก็ขอเทใจให้ Your Trip อีกคนครับ อาจจะเป็นเพราะผมรู้จัก Application ตัวนี้ก่อนก็เลยลองใช้แล้วมันก็ดีเลยถูกใจเลย ไม่ได้ลอง App อื่น ก็เลยขอแนะนำ App นี้ครับ ผมว่ามันก็โอเคนะ ทำให้ดราคำนวณการแลกเงินล่วงหน้ารู้อัตราแลกเปลี่ยนได้ชัดเจน ช่วยให้เรื่องเงินง่ายขึ้น แต่ก็ไม่รู้นะยังไม่เคยลอง Application ตัวอื่นเลยครับ

2020.08.10 10:28

ช้างน้อย

เข้าไปดูแอปพลิเคชันอัตราแลกเปลี่ยนเงินวันนี้สิครับ ซึ่ง application นี้จะช่วยให้เรามีการแจ้งเตือนอัตราแลกเปลี่ยนทุกความเคลื่อนไหวฟรี และยังมีการอัพเดทอัตราแลกเปลี่ยนของแต่ละธนาคารด้วย สามารถที่จะคำนวณราคาซื้อขายสกุลเงินต่างๆของแต่ละธนาคาร แล้วทำการเปรียบเทียบราคาซื้อขายของแต่ละธนาคารเพื่อหาราคาที่ดีที่สุดได้ด้วยครับ

2020.08.30 14:24

มะนาว

หัวข้อกระทู้น่าสนใจมากเลยเข้ามาดูซะหน่อย555 ใครเป็นเหมือนเราบ้างคอมเม้นหน่อยๆ เราไม่เสียใจเลยที่สละเวลาเข้ามาอ่านได้ข้อมูลเยอะเลย555 อีกอย่างคอมเม้นแต่ละคนช่วยเราได้ดีมากคัดกรองตัวเลือกดีๆมาให้เพียบเลย คงต้องชื่นชมและขอบคุณสำหรับกระทู้และคอมเม้นดีๆจริงๆ ขอบคุณนะมันดีมากบอกเลย ใครที่อยากได้ข้อมูลนี่ต้องมาเว็บนี้เลยอะมันดี๋จริง

2020.10.21 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี