Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยใช้ 'เครื่องแลกเปลี่ยนเงินอัตโนมัติ' (Automated Currency Exchange Machine) ที่สนามบินบ้างค่ะ สะดวกไหม เรทเป็นอย่าง

วันหยุดยาวช่วงสิ้นปีนี้ เราจะไปเที่ยวต่างประเทศค่ะ แต่ไม่มีเวลาเตรียมแลกเงินเลย ขอถามหน่อย มีใครเคยใช้ 'เครื่องแลกเปลี่ยนเงินอัตโนมัติ' (Automated Currency Exchange Machine) ที่สนามบินบ้างค่ะ สะดวกไหม เรทเป็นอย่าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Muhammad

เคยใช้ค่ะ ถ้าคุณเป็นคนที่ทำงานจนนาทีสุดท้าย ไม่มีเวลาไปแลกเงิน จนถึงขั้นต้องไปแลกเงินตามบูธธนาคารที่สนามบินด้วยเรทอัตราแลกเปลี่ยนปกติ หากกำลังเดินทางไปเที่ยว ญี่ปุ่น ยุโรปและอเมริกา แนะนำ “เครื่องแลกเปลี่ยนเงินอัตโนมัติ” (Automated Currency Exchange Machine) ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ชั้น B1 บริเวณแอร์พอร์ตลิ้งค์ สถานีสุวรรณภูมิ เพราะจะได้เรทถูกกว่าแลกที่บูธธนาคารค่ะ

2020.01.24 7:35

สุรัตน์

เรสก็เคยใช้เหมือนกันค่ะ สำหรับการแลกเงินไปต่างประเทศ ปัจจุบันแลกได้ 3 สกุลเงินหลัก คือ USD, EUR, JPY ส่วนการรับแลกเงินต่างประเทศกลับเป็นเงินบาท สามารถแลกได้ถึง 12 สกุลเงิน เพียงแต่ยอดเงินในการทำรายการต้องไม่เกิน 30,000 บาท/รายการ และไม่เกิน 99,999 บาท/วัน/คน ค่ะ

2020.01.24 7:35

ice

เครื่องแลกเปลี่ยนเงินอัตโนมัติ มีอยู่ที่ผนังของสถานีแอร์พอร์ต เรล ลิงก์ สุวรรณภูมิ คนละฝั่งกับบันไดออกจากสถานี ติดกับธนาคารกรุงไทย ไม่มีค่าธรรมเนียมในการแลกเงินทุกรายการ และไม่กำหนดขั้นต่ำในการแลกเงิน แต่อาจจะมีให้เฉพาะธนบัตรราคาสูงๆ เช่น เงินดอลลาร์สหรัฐฯ (USD) มีเพียงราคา 50 ดอลลาร์สหรัฐฯ และ 100 ดอลลาร์สหรัฐฯ

2020.03.18 5:13

Bailee

ผมไม่แน่ใจเรื่องของเรทนะครับ เพราะมันคงจะขึ้นๆลงๆ แต่ผมบอกเลยไม่เคยใช้ครับเครื่องแลกเงินอัตโนมัติที่สนามบิน ถ้าเป็นไปได้ก็ไม่แนะนำครับผมว่าเตรียมตัวแลกเงินล่วงหน้าจะได้เรทที่ดีกว่าเมื่อแลกที่ธนาคารครับ นอกเสียจากว่าฉุกเฉินจริงๆเท่านั้นก็อาจจะจำเป็นต้องใช้เครื่องแลกเงินอัตโนมัติบ้างบางที แต่ผมมักเตรียมตัวอย่างดีเพื่อเลี่ยงไม่ใช้ให้มากที่สุด

2020.05.29 17:56

สวนส้ม

ไม่เคยค่ะ พอดีเรายังไม่เคยขึ้นเครื่องบินเล555 แต่ที่เข้ามาเพราะเราได้ยินเกี่ยวกับตู้นี้มาบ้างเลยสนใจว่ามันใช้งานยังไงมีไว้ทำไมทั้งๆที่เราใช้บัตรเดบิตแลกเงินก็ได้สะดวกกว่าด้วย อันนี้คือสงสัยมาก อ๋อแล้วก็ขออนุญาติถามอีกข้อนะคะ เรทมันคืออะไรหรอค่ะอ่านๆคอมเม้นข้างบนมาคืองงมาก555ใครใจดีช่วยอธิบายหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2020.10.21 12:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี