Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้โลกโซเชียลเพื่อช่วยให้กิจการเติบโตดีไหม?

ผมเปิดร้านอาหาร แต่ในช่วงที่เศรษฐกิจแย่แบบนี้การที่จะทำให้ลูกค้ามาใช้บริการนั้นสม่ำเสมอก็ยาก เพราะเดี๋ยวนี้คนเราต้องการความสะดวกมากกว่า ผมควรใช้บริการส่งอาหารตามบ้านถึงที่ อย่าง food panda หรือ grabfood ดีหรือป่าวจะเสียเงินมากไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเพียร

ทุกวันนี้โลกไปเร็วครับ แบบที่คุณว่านั่นแหละ ควรอย่างยิ่งครับที่จะใช้บริการการส่งอาหารถึงบ้านเพื่อเรียกลูกค้าทั้งเก่าและใหม่ให้มาใช้บริการ ถึงแม้คุณต้องเสียเงินไปบ้างแต่คุ้มกับเงินที่จะได้มานะครับ ร้านคุณจะได้ไม่ต้องปิดกิจการไปนะครับ เริ่มลงมือรับอะไรใหม่ๆเถอะครับเพื่อกิจการที่เติบโต

2020.01.24 7:35

อมรรัตน์

ใช่ค่ะ ส่วนตัวหนูก็ใช้บริการพวกนี้อยู่ เพราะเดี๋ยวนี้ไม่อยากออกไปไหนมาไหนลำบากรถติด จึงใช้บริการส่งอาหารบ่อยๆ คุณลองใช้บริการดูเถอะค่ะหนูจะได้มีร้านอาหารให้เลือกสั่งเพิ่มมากขึ้น รับรองว่าคุ้มนะคะ แค่เสียเงินไปไม่กี่เปอร์เซ็นต์เองนะคะ ร้านดังๆเขาก็ยังทำกันเลยค่ะ

2020.01.24 7:35

ภรณ์พันธุ์

ดีมากเลยครับสนับสนุน คือลองทำเว็บเพจทาง social media ทาง facebook ก็ได้ครับ แล้วจากนั้นก็มีบริการส่งในพื้นที่หรือในชุมชนที่ใกล้ๆบ้านก็ได้ ติดป้ายโฆษณาไปเลยครับว่ามีการส่งถึงบ้านด้วย แล้วก็จ้างเด็กสักคนมาช่วยขับส่งผมคิดว่าไอเดียแบบนี้ดีนะครับ จะได้ช่วยเพิ่มยอดขายให้ได้รับกำไรเพิ่มมากขึ้นด้วยครับ ผมคิดว่าคุ้มครับ

2020.05.05 4:11

Tawan

การใช้บริการของ Food Panda กับ Grab Food ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งในตอนนี้นะคะที่จะช่วยให้เจ้าของบริการสามารถใช้เป็นช่องทางในการสร้างรายได้เพิ่มค่ะ ตอนนี้เพื่อนของเราเองก็ได้ทำอาหารอยู่ที่บ้านและได้ใช้บริการของ Food Panda เธอบอกว่าไม่ต้องไปหาลูกค้าที่ไหน ลูกค้าส่วนมากจะสั่งอาหารผ่าน Food Pandaก็สามารถสร้างรายได้จากวิธีนี้นะคะ

2020.10.17 12:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หาเงินออนไลน์

เพจ Facebook ขายได้ราคาเท่าไหร่

การมีลูก

ลูกติดนิสัยที่ไม่ดีมาจากโรงเรียนแก้ไขอย่างดี

เปลี่ยนงาน

นิสัยแบบไหนบ้างที่บั่นทอนสุขภาพจิตใจ

All (อี วอลเล็ต),All (เศรษฐกิจ)

7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL member

All (การทำธุรกิจ)

จุดมุ่งหมายของสหกรณ์การประมงคืออะไร?

All (การมอบมรดก)

เราควรทำพินัยกรรมตอนไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี