Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากไปเที่ยวให้เร็วที่สุดต้องเก็บเงินกี่วันถึงจะพอ?

ผมทำำงานส่วนตัวได้รายได้ต่อวันประมาณ 400-500 บาทผมจะต้องแบ่งเงินจากรายได้ที่ผมได้รับนี้สักประมาณกี่วันผมถึงจะามารถไปเที่ยวได้ เที่ยวในประเทศก็ได้ไม่ต้องต่างประเทศหรอกมันวุ่นวายเกินไปขอแบบเร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้นะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อัญชลี

ที่เคยทำมานะคะคือ เก็บเงินหลักหมื่นได้ภายในเวลา 50 วันนั้น จะต้องเก็บเงินวันละ 250 บาทตลอด 50 วัน เพื่อนจะได้เงิน 12,500 บาทไปเที่ยวแล้วค่ะ คิดอย่างนี้คือ ( 250 x 50 = 12,500 ) นั่นเองค่ะ ซึ่งเงิน 12,500 บาทนี้ถือว่าไม่น้อยเลยนะคะสำหรับทริปท่องเที่ยวในประเทศไทยของเรา สามารถไปเที่ยวได้ประมาณ 4 – 5 วันเลยทีเดียว

2020.01.24 7:35

Kusum

ไม่ว่าจะใช้เวลาแค่ไหน การคิดถึงว่าตัวเองได้ไปเที่ยวและไปยืนถ่ายรูปสวยๆที่นั่นก็จะเป็นหนึ่งในแรงผลักดันที่จะทำให้เพื่อนๆตั้งใจมากขึ้นที่จะเก็บเงิน และการคิดว่าอีกไม่นานแล้วอีกไม่ไกลแล้วยังไงก็จะได้ไปเที่ยวที่นั่นแน่นอนก็จะทำให้เพื่อนไม่ท้อถอย และมีความมั่นใจว่าจะได้ไปแล้วการเก็บเงินก็จะกลายเป็นเรื่องง่ายไปเลย

2020.01.24 7:35

ปิยวรรณ

เก็บวันละ 200 บาทครับ ไม่ว่าจะทำงานได้เท่าไหร่ก็พยายามเก็บวันละ 200 ครับ ได้สัก 1 เดือนก็ได้แล้ว 6,000 บาท เงิน 6,000 บาทนี่เอาไปเที่ยวทริป 3 วันสบายๆ แล้วแต่ว่าอยากเที่ยวแบบไหนเงินจำนวนนี้เที่ยวได้หลายอย่างนะครับ คือต้องลองคำนวณค่าใช้จ่ายว่าอยากจะเก็บเงินให้ได้สักเท่าไหร่ในการเที่ยว 1 ครั้งคุณจะใช้เงินสักเท่าไหร่ครับ

2020.05.06 14:55

กีวี่

เก็บเงินตั้งแต่ตอนนี้ค่ะเที่ยวให้เร็วที่สุดหรือถ้าเป็นเที่ยวใกล้ๆเที่ยวในตัวจังหวัดอาจจะใช้เงินน้อยที่สุดถ้าอยากไปเที่ยวให้เร็วที่สุดก็ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เรามีแล้วก็มันอยู่ที่เราได้อย่างปีนี้รัฐบาลให้วันหยุดมาเยอะแล้วก็วางแผนเก็บเงินตั้งแต่ตอนนี้เลยเลือกเลยว่าอยากจะไปเที่ยวที่ไหนกำหนดจำนวนเงินมา ถ้าไปเที่ยวในประเทศ ก็ต้องดูเรื่องที่พักเก็บเงินตั้งแต่ตอนนี้เลยค่ะ

2020.10.11 1:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี