Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สายการบินเวียตเจ็ทเคยได้ยินกันไหม?ใครเคยช้บริการบ้าง?

ผมเคยได้ยินชื่อครับแต่ยังไม่มีโอก่าได้ไปใช้บริการเพราะดูเหมือนว่าจะมีเส้นทางการเบินในประเทศไทยที่น้อยอยู่มากยังไม่ครอบคลุมใครเคยใช้บริการบ้างแล้วเป็นสายการบินแบบไหนดีหรือไม่?มาแชร์ข้อมูลกันหน่อยนะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

teerapong

สายการบินที่เรียกว่าเป็นสายการบินราคาประหยัดที่เปิดตัวขึ้นมามากมายซึ่งสายการบินราคาประหยัดเหล่านี้ก็มักเป็นแบรนด์ที่มาจากต่างประเทศ ยกตัวอย่างเช่น สายการบิน แอร์เอเชียที่มาจากประเทศอินโดนีเซีย แล้วตอนนี้สายการบินที่เข้ามาในประเทศไทยอีกสายการบินหนึ่งก็คือ เวียตเจ็ทนั่นเอง

2020.01.24 7:35

Tayakorn

ในประเทศเวียดนามเองนั้นสายการบินนี้ก็ไม่ใช่สายการบินประจำชาติของเวียดนามนะคะ แต่ได้มีความนิยมมากว่าสายการบินประจำชาติเสียอีก ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับประเทศไทยของเราที่สายการบินราคาประหยัดจะได้รับความนิยมมากกว่าสายการบอนประจำชาติอย่าง การบินไทยค่ะ เช่น นกแอร์ ไลอ้อนแอร์ และแอร์เอเชีย

2020.01.24 7:35

Pannathath

ฉันเคยนั่งนะคะเป็นไทยเวียดเจ็ทแอร์ไหมค่ะ ราคาถูกดีและมีบริการที่ดีด้วยนะคะเป็นการเดินทางในประเทศที่ฉันใช้ก็คือเดินทางจากสุวรรณภูมิไปยังสนามบินในประเทศ ก็อำนวยความสะดวกให้กับเราดีนะคะ และสำหรับฉันฉันคิดว่าดีกว่าสายการบินอื่นๆในราคาที่เท่ากันในประเทศเลยค่ะ ฉันชอบใช้บริการของสายการบินนี้ฉันรู้สึกได้รับการรับรองที่ดีและการบริการที่ดีกว่าค่ะ

2020.05.08 6:17

น้ำ

สายการบินเวียดเจ็ทอันนี้ไม่เคยได้ยินคะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าบินเราจะใช้นกแอร์หรือว่าแอร์เอเชียเราว่าสายการบินของแอร์เอเชียก็ครอบคลุมแล้วนะอยากไปไหนก็มีสายการบินแอร์เอเชียคอยรองรับแต่ถ้าจะไปเวียดนาม ก็จะมองสายการบินเวียดเจ็ทก็ได้แต่ไม่รู้เรื่องความปลอดภัยมันดีไหมอ่ะ ชื่อสายการบินดูไม่ค่อยน่าไว้ใจเลย สงสัยต้องไปหาข้อมูลดูนะว่าสายการบินเวียดเจ็ทนี้มันเป็นยังไง

2020.10.14 8:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี