Forum
แก้ไขล่าสุด: 

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

อย่างที่ทราบมาว่าผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของนกแอร์ตอนนี้คือ ตระกูลจุฬางกูลจึงอยากทราบว่าจะเสนอใครเป็น CEO ึนใหม่ของนกแอร์เพื่อฟื้นฟูธุรกิจการบินให้กลับมาให้บริการได้อีกและน่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหนกับการกลับมาเปิดตัวใหม่อีกครั้งหลังจากมีข่าวจะปิดตัวลง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tatum

CEO คนใหม่คือ นายวุฒิภูมิ จุฬางกูร ได้นั่งตำแหน่งนี้ จากการสนับสนุนของผู้ถือหุ้นรายใหญ่อย่าง จุฬางกูรค่ะ ซึ่งนายวุฒิภูมิ มีคุณสมบัติที่เหมาะสม เพราะผ่านการอบรมบทบาทหน้าที่กรรมการจากสมาคมสถาบันกรรมการบริษัทไทย (IOD) หลักสูตร Finance for Director (FFD) รุ่นที่ 12/2554 อีกทั้งมีประสบการณ์ด้านการทำงานที่หลากหลายโดยนั่งเป็นกรรมการและผู้บริหาร

2020.01.24 7:35

Kate

การมี CEO คนใหม่เป็นทายาทของผู้ถือหุ้นรายใหญ่เป้นที่น่าจับตามอง และมีเสียงวิพากวิจารณ์ไปในทางที่ดีว่าจะมีการบริหารงานที่คล่องตัวมากขึ้นในการบริหารจัดการ ภายใต้การบริหารงานของ CEO คนใหม่ได้มีการเดินหน้าเพื่อเร่งฟื้นฟูธุรกิจ และสร้างความเชื่อมั่นมากขึ้นให้แก่นักลงทุนและลูกค้าผู้ใช้บริการค่ะ ซ

2020.01.24 7:35

Sajja

บริษัท สายการบินนกแอร์ จำกัด (มหาชน) (NOK) หรือในชื่อที่เรารู้จักว่า Nok Air เปิดเผยว่าที่ประชุมคณะกรรมการบริษัทฯ ครั้งที่ 6/2562 วันที่13 มิถุนายน 2562 มีมติแต่งตั้งนายวุฒิภูมิ จุฬางกูร กรรมการบริษัทฯ เข้าดำรงตำแหน่งประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการบริหาร มีผลตั้งแต่วันที่ 14 มิถุนายน 2562 หล่อมากคะ

2020.03.19 9:26

kittipit

ใช่แล้วครับตอนนี้เห็นว่าเมื่อมี CEO คนใหม่แล้ว จะเป็นสัญญาณที่ดีสำหรับนกแอร์เพื่อช่วยเพิ่มความคล่องตัวในการบริหารจัดการมากขึ้น และการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้เป็นการจัดทัพผู้บริหารที่สะท้อนถึงความพร้อมและความมุ่งมั่นในการขับเคลื่อนธุรกิจ เพื่อจะสามารถเป็นไปตามแผนฟื้นฟูกิจการโดยเร็ว เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักลงทุนและผู้โดยสารให้ไว้วางใจในการใช้บริการของสายการบินแอร์เอเชียครับ ก็ลองดูกันต่อไปนะครับว่า CEO ใหม่นี้จะทำงานได้เป็นอย่างไรบ้าง

2020.05.08 6:51

Sooyaa

ใช่เเล้วค่ะ คุณวุฒิภูมิ จุฬางกูร นามสกุล “จุฬางกูร” ที่เป็นตระกูลนักธุรกิจแถวหน้าของเมืองไทย เเต่ว่าคนนี้ครบเครื่องจริงๆ หล่อ รวย เรียนเก่ง(เรียนจบมาปริญญาหลายใบด้วย) บอกเลยว่า wow เสียดายเเต่งงานเเล้ว(ตอนเเรกคิดว่าไม่ใช่ผู้ชายเเท้ 5555) รู้สึกว่าเขาพอมีประสบการณ์ น่าจะสามารถช่วยพานกเเอร์ไปได้ไกลกว่าเดิมด้วย อิอิ

2020.07.18 8:15

Hugjang

ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้างเรื่องการบริหารของสายการบินนกแอร์ แต่เราก็แอบดีใจนะที่ได้มีคนที่เก่งมาบริหารต่อ จริงๆเราก็ใช้บริการของนกแอร์มาโดยตลอด แนะนำให้เพื่อนต่างชาติใช้ด้วย เพราะว่ามีบริการที่ดี และไม่เรื่องมาก ถ้ามีคนใหม่มาดูแลบริหารต่อ ก็น่าสนใจว่าจะออกมาเป็นยังไง อยากให้โควิดหายเร็วๆ จะได้ขึ้นนกแอร์ไปเที่ยวยาวๆๆ

2020.07.29 17:21

วรรณพร

นกแอร์เป็นสายการบินที่เราใช้บริการเพียงแค่ไม่กี่ครั้ง ส่วนมากโดยเราใช้บริการของสายการบินอื่นมากกว่า เพราะเมื่อเราจองตั๋วเครื่องบินล่วงหน้าเมื่อเข้าไปเสริชหาราคาตั๋วเครื่องบิน จะพบว่าราคาตั๋วของนกแอร์จะราคาจะสูงกว่าของสายการบินอื่นอยู่ ทำให้เราต้องเลือกสายการบินที่ถูกกว่า เราหวังว่า CEO คนใหม่จะช่วยให้นกแอร์กลับมาสร้างความประทับใจให้ผู้ใช้บริการอีกครั้ง

2020.08.18 10:6

^-^ ออร์แกน

เมื่อเร็วๆนี้เราเห็นข่าวว่าสายการบินนกแอร์ ยื่นคำร้องขอฟื้นฟูกิจการต่อตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยและศาลล้มละลายกลาง ซึ่งศาลก็ได้มีคำสั่งรับคำร้องขอฟื้นฟูกิจการไว้พิจารณา โดยนัดไต่สวนคำร้องขอฟื้นฟูกิจการ วันที่ 27 ตุลาคม 2563 นี้ ต้องดูกันต่อไปว่าเรื่องนี้จะเป็นอย่างไร หากข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยค่ะ

2020.08.29 9:50

ยาว

พอเราไปอ่านข้อมูลดูแล้ว CEO คนใหม่ของ nok air ก็จบหลายหลักสูตรนะแถมยังเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของนกแอร์ด้วย แต่ที่นี่สายการบินนกแอร์จะบินไปได้ต่อไกลอีกแค่ไหนนี้ก็ต้องมาดูกันก็ต้องดูว่า CEO คนใหม่จะบริหารได้ทำให้สายการบินนกแอร์กลับมาเป็นที่นิยมของผู้คนสู้กับสายการบินแอร์เอเชียได้หรือเปล่าเพราะส่วนตัวเมื่อก่อนเราก็ใช้สายการบินนกแอร์ตอนนี้ชอบสายการบินแอร์เอเชียมากกว่านะ

2020.10.14 8:26

อัครเดช

แล้วมีใครเคยนั้งเครื่องบินของ นกแอร์ บ้างไหมครับ ผมเคยนั้งมาครั้ง1ครับ แล้วก็แค่ครั้งเดียวพอเลยครับ ตอนเดินขึ้นเครื่องเห็นสวยดีนะครับ แต่พอเดินเข้าไปใกล้ๆ โห่ ทำไมมันโ?รมจัง ทาสีทับให้สวยๆ (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะ) แล้วก็ได้ที่นั้ง ติดกับใบพัด บอกเลยว่าเสียงดังแล้วก็น่ากลัวมาก เห็นใบพัดสับนกละเอียดเลย

2021.06.24 5:33

lilalila

@อัครเดช จริงเหรอคะที่คุณนั่งเครื่องบินสายการบินนกแอร์บริเวณช่วงที่ใกล้กับใบพัดของเครื่องบิน แล้วคุณก็เห็นนก...น่ากลัวมากอะ เราก็เคยนั่งของสายการบินนี้ แต่ไม่ได้นั่งบ่อยๆนะไม่ค่อยได้ไปไหนมากนัก ไม่รู้ว่าตอนนี้สายการบินนกแอร์เป็นยังไง เปิดให้บริการหรือเปล่า เราไม่ค่อยได้ตามข่าวเท่าไหร่ มีแต่ข่าวโควิด-19 อะค่ะช่วงนี้

2021.07.29 1:56

นภาพร

พูดถึงนกแอร์ เพื่อนๆได้ อ่านข่าว ของเขาไหม ที่เขาบอกว่าสิ้นปีเขาจะประบสานการบินของเขาให้เป็นระดับ ไฮคลาส เลย แล้วก็จะเปลี่ยนโฉมเครื่องของเขาด้วย เราเห็นรูปเครื่องบินเขาแล้ว สวยมากจริงๆ แต่เราก็ไม่แน่ใจนะว่า เขาจะทำได้จริงไหม เพราะดูจากคอนนีั โควิด-19 ยังไม่มีท่าที ที่ดีขึ้นเลย ทุกวันนี้อ่านข่าวมีแต่คนป่วยเพิ่มขึ้นทั้งนั้น

2021.08.28 8:23

คเชนทร์

ผมได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ว่า หลังจากปีหน้าสายการบินจะเป็นสายการบินนานาชาติแล้วครับ เห็นเขาเขียนว่าเขาอยากลงทุนแบบนี้เพราะว่าเขาอยากทดลองเรื่องนี้เพราะถ้าบินแค่ในบ้านเรา หรือว่าแค่ประเทศใกล้เคียงกับเรามันก็ได้เท่าเดิม แต่ เราเห้นเครื่องบินของเขาด้วยนะที่จะเอามาเป็นสายการบินนานาชาติ เห็นแล้วมันช่างต่างมากจริงๆ

2021.09.21 8:20

นฐษร

เคยขึ้น ของนกแอร์เหมือนกันคะ ความรู้สึกจะเหมือนของ พี่ อัครเดช เลยคะ แต่ไม่ไดเห็นแบบที่พี่เห็นนะคะ ถ้าเห็นแบบนั้น เราตายบนเครื่องบินแน่นอนเลยคะ น่ากลัวมากๆ ที่รู้สึกได้คือได้ยินแต่เสียงของใบพัดเครื่องบินเท่านั้นคะ แล้วหลังจากนั้น ถ้าเลี่ยงได้ ก็จะไปสายการบินอื่นดีกว่าคะ ไม่อยากรู้สึกแบบนั้นอีกเป็นอันขาด

2021.10.03 15:21

C.Boripat

ผมได้ขึ้นเครื่องบินอยู่ไม่กี่ครั้ง เลยจำไม่ได้ว่าเคยขึ้นเครื่องบินสายการบินนกแอร์มั้ย หรือว่าขึ้นอีกสายการบินนึง ไม่รู้ว่าตอนนี้สายการบินนกแอร์ทำอย่างไรกับเรื่องการบริหารจัดการในช่วงที่มีโรคระบาด เพราะการเดินทางโดยเครื่องบินค่อนข้างน้อย ผู้คนไม่รู้จะเอาเงินจากไหนมาเที่ยว ถึงจะมีเงินก็เดินทางไม่สะดวกอยู่ดี

2021.10.06 14:27

ชรินทร

ใครจะเข้ามาเป็น CEO คนใหม่ ก็ไม่ค่อยสำคัญแล้วละครับ เพราะว่าตอนนี้เรื่องบิน ทุกสายการบินน่าจะได้รับผลกระทบเยอะแน่ๆครับ โดยเฉพาะสายการบินที่บินแค่ในบ้านเรา รู้สึกว่าของ นกแอร์ ก็จะมีสายบินในบ้านของเราเยอะด้วยนิครับ น่าจะได้รับผลกระทบไปตามๆกันแหละครับ แบบนี้โควิดหาย เราว่าเครื่องบินน่าจะมีโปรเด็ดๆแน่นอน

2021.10.18 15:25

ฐา วรงค์

ไม่ค่อยได้ตามข่าวสายการบินเท่าไหร่ สำหรับข่าวเรื่องผู้บริหารคนใหม่ของสายการบินนกแอร์ก็เคยได้ยินนะครับ แต่ถึงผมจะรู้ชื่อเขา ผมก็รู้แค่ชื่อน่ะแหละ ไม่รู้หรอกว่าเขาเป็นใคร มาจากไหน รู้แต่ว่าถ้าผมมีโอกาสไปใช้บริการสายการบินนกแอร์ของเขาเมื่อไหร่ หวังว่าจะได้รับการบริการที่ดีเท่านั้นเอง เรื่องอื่นแล้วแต่เขสจะบริหารครับ

2021.10.20 15:46

ปริณดา

ตอนนี้ CEO น่าจะเครียดอย่างแน่นอนแล้วละคะ รายได้ในช่วงโควิดค่อนข้างไม่ค่อยหน้าพอใจเท่าไร แล้วเหมือนเราเจอข่าวว่าช่วงนี้สายการบินนกแอร์จะยกเลิกสายการบินบางที่ด้วยแล้ว เปลี่ยนมาเป็นเครื่องบินลำใหญ่ๆ เพื่อเน้นสายการบินระหว่างประเทศมากกว่า แต่ส่วนตัวเราคิดว่าเครื่องบินแค่ในบ้านของเรายังแย่แล้วจะมาเปลี่ยนอะไรอีก

2022.01.17 12:56

นรเศรษฐ์

ไม่น่าจะแค่ของนกแอร์หรอกครับที่มีปัญหาในตอนนี้ คิดว่าสายการบินของหลายเจ้าในบ้านเราน่าจะได้รับผลกระทบเยอะน่าดู บินไปไหนก็ไม่ค่อยจะได้ เมื่อก่อนขนาดจะบินแค่ในประเทศก็ยังลำบากเลย แต่น่าจะดีกน่อยช่วงปี65 โควิด-19ดูเหมือนว่าเชื้อจะเบาลงเลยให้สามารถกลับมาบินได้เกลือบปกติ แต่ถ้าเป็นเราช่วงนี้ก็ไม่ค่อยอยากจะเดินทางเหมือนกัน

2022.02.22 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี