Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Get Driver มีให้บริการในพื้นที่ไหนบ้างอยากทำงานนี้?

Get Driver เป็นอาชีพบริการแบบไหนแล้วมีให้บริการที่ในพื้นที่จังหวัดไหนบ้างครับอยากทำงานนี้ แล้วคุณสมบัติของคนที่จะทำงานนี้ได้ต้องเป็นแบบไหนครับอยากได้ข้อมูลเพราะผมกำลังหางานทำอยู่และคิดว่างานนี้น่าจะเหมาะกับผมมากที่สุด?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sroy

คุณสมบัติในการสมัคร อายุ 18 ปีขึ้นไป และสามารถดูรายละเดียดคุณสมบัติการสมัครเพิ่มเติมได้ในเว็บไซด์เลยค่ะ รายได้หรือผลตอบแทน รายได้หรือผลตอบแทนที่จะได้รับนั้นขึ้นอยู่กับระยะทาง ช่วงเวลา สภาพการจราจร และความต้องการของลูกค้าในตอนนั้น โดยเฉลี่ยแล้วผู้ทำงานมักจะได้รับเงินเดือน 15,000 – 25,000 บาทต่อเดือนค่ะ

2020.01.24 7:35

Anuman

ข้อดี 1. สมัครได้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายก่อนเริ่มการทำงาน 2. สามารถรับงานได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่จำกัด 3. มีประกันสุขภาพให้พนักงานและมีประกันภัยจากอุบัติเหตุรถจักรยานยนต์ให้ด้วย 4. มีแผนการสะสมเงินประจำปีและเงินช่วยเหลือฉุกเฉินให้ด้วย ข้อเสีย 1. ยังไม่มีการให้บริการในพื้นที่ต่างจังหวัดมีเฉพาะในกรุงเทพฯเท่านั้น 2. ร้านอาหารที่เข้าร่วมยังมีไม่มากพอเมื่อเทียบกับแอปฯ อื่นๆ

2020.01.24 7:35

ไพรัช

ผมเพิ่งเห็นที่นี่นะเนี่ย Get Driver เป็นอีกอาชีพนึงเหรอครับ น่าสนใจสำหรับคนชอบขับรถ ไม่จำกัดช่วงเวลาที่จะรับงานด้วย เสียดายนะครับที่มีเฉพาะในกรุงเทพฯ ไม่รู้ว่าตอนนี้จะเพิ่มมาที่เขตปริมณฑลหรือต่างจังหวัดบ้างหรือเปล่า แต่ถ้าทำอย่างนั้นก็ไม่รู้จะไปกระทบกระเทือนใครหรือเปล่าเนอะ ผมเองก็ขอบคุณทั้งเจ้าของคำถามและคนที่เข้ามาตอบสำหรับข้อมูลใหม่ๆที่บอกให้รู้ด้วยครับ

2020.03.15 14:59

Ngoen

Get Driver มีให้บริการในพื้นที่ไหนบ้าง มีด้วยเหรอแถวบ้านเราไม่เคยเห็นเลยคะ หรือว่าเขามาใหม่เหรอคะอาจมีในกรุงเทพใช่ไหมคะ เดี่ยวนี้รับส่งอาหารเอกสารมีออกมาหลายเจ้ามากเลยคะแต่ที่เราใช้ๆอยู้ก๋เสื้อเขียวกะเสื้อชมพูและคะแถวบ้านมีเยอะ แถมคนขับหน้าต่อหล่อด้วยคะ(555) ล้อเล่นค่ะ ก็แถวบ้านเรามีแค่นี้จริงๆนิคะเลยใช่บริการแค่นี้

2020.05.19 6:27

อำนวย

ผมเองเพิ่งได้ยิน Get Driver เป็นครั้งแรกเหมือนกันครับ เห็นแถวบ้านมีแต่พวก Food Panda ,Line Man,แต่ยังไม่เคยเห็น Get Driver เลย ก็น่าสนใจนะครับยิ่งตอนนี้ผู้คนเริ่มหันมาใช้บริการสั่งของออนไลน์กันมากขึ้น เปิดโอกาสให้คนที่ต้องการทำงานได้มีงานทำ ยิ่งตอนนี้ช่วงโควิดระบาดผู้คนตกงานกันมากขึ้น เป็นโอกาสที่หลายคนจะดีมีงานทำนะครับ

2020.07.11 10:50

ตาร์

Get ก็คล้ายๆกับ Grab เลยครับก็เป็นพนักงานส่งอาหาร สามารถเลือกเวลาทำงานได้เป็นงานอิสระอีกค่ายหนึ่งที่น่าสนใจ เพราะget เนี่ยเค้ามีหลากหลายเหมือน grab เหมือนกันนะครับ เช่น get food / get win และก็ get delivery ส่งของ ส่วนรายได้นี่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าให้เท่าไหร่ อันนี้คุณต้องไปเช็คกับทางบริษัทเองครับ

2020.07.12 12:5

ชนะ

อยากจะบอกว่าการแข่งขันสูงมากเลยนะครับ พอๆกับแกรบเลย ยิ่งช่วงตั้งแต่มีโควิทมาเนี่ยคนตกงานกันเยอะ ใครๆก็อยากจะทำอาชีพนี้ เพราะว่าเป็นอาชีพอิสระ ไม่ต้องตื่นแต่เช้า แต่อย่าลืมนะครับว่าการแข่งขันมันสูงมาก ผมเคยไปขับมาแล้ว วันนึงได้แค่ออเดอร์เดียวยังมีเลยครับ ทำตั้งแต่9โมง ยัน4ทุ่ม บอกเลยวันนั้นได้แค่สามออเดอร์ ยังไงถ้าชีวิตคุณเลือกได้ลองมองๆอาชีพอื่นดูบ้างก็ดีครับ

2020.07.27 6:4

ปะการัง

ถ้าในจังหวัดของคุณมี หรือว่าอยู่ในกรุงเทพก็ดีเลยครับน่าสนใจหมดเลยครับไออาชีพแบบนี้กำลังมาแรงครับเป็นทางเลือกที่ดีไม่ว่าจะทำอาชีพเสริม หรืออาชีพหลักก็ได้หมดเลยครับ GET Driver ก็คงเหมือนกับงานขับรถส่งอาหาร และบริการเดลิเวอรี่ต่างนั่งแหละครับ ที่ผมเองคิดว่ายังสามารถสร้างรายได้อยู่ในช่วงนี้ และบางคนก็มีรายได้ที่ดีด้วยครับ

2020.08.15 5:40

ปีใหม่

Get Driver ก็เป็นบริการหนึ่งที่เหมือนกับบริการของ Food Panda สำหรับ Get Driver มีให้บริการเฉพาะกรุงเทพฯตอนนี้แต่อนาคตเราคิดว่าคงขยายสาขาไปทั่วทุกจังหวัด แต่ถ้ายังไงคุณต้องการที่จะทำงานแบบประเภทแบบนี้ คุณสามารถไปสมัครทำงานให้กับ Food Panda ก่อนดีกว่าไหมคะเพราะว่าตอนนี้เท่าที่เราทราบมา Food Panda ให้บริการเกือบทุกจังหวัดในประเทศไทยแล้วค่ะ

2020.08.30 9:30

แมวน้อยสีส้ม

Get Driver นี่ใช่ GET ป่ะคะ ?? ที่คนขับใส่ชุดสีเหลืองๆไหม?? ถ้าใช่เราไม่แนะนำให้ไปทำนะคะ อันนี้เราพูดในฐานะผู้บริโภคที่เคยเรียกใช้บริการนะ คือระบบเค้าไม่ค่อยดีเลยอ่ะ สั่งอาหารบางทีก็ไม่มีคนส่ง กดเรียกไปนานมากอยู่ๆก็มาcancleออเดอร์เราซะงั้น แถมบางทีพอจะกดสั่งยังมีบอกอีกนะว่าคุณเลือกร้านที่ไกลเกินไป...มีงี้ด้วยหรอเนี้ยะ!!! บอกเลยไม่ผ่านนะ

2020.10.08 9:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี