Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การติดต่อสื่อสารธุรกิจผ่านโซเชียลต้องมีหลักฐานไหม?

เมื่อการติดต่อสื่อสารทางธุรกิจโดยเฉพาะเรื่องสำคัญหรือการเซ็ฯต์เอกสารสำคัญนั้นการเก็บหลักฐานนั้นสำคัญมากขนาดไหน แล้วต้อเก็บหลักฐานแยยไหนเอาไว้บ้างเพราะยังไงก็ต้องมีปัญหาเกิดขึ้นบ้างแน่นอน ดังนั้นการเก็บหลักฐานสำคัญมากไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cynthia

การแชทเพื่อการเจรจาทางธุรกิจนั้นกลายเป็นที่น่าเชื่อถือมากขึ้นก็อย่างที่บอกไปแล้วว่านอกจากส่งข้อความได้แล้วยังสามารุส่งรูปภาพ ไฟล์เอกสารรายละเอียดได้อีกด้วย โดยเฉพาะอยากจะเน้นเรื่องของการถ่ายรูป ทั้งการถ่ายรูปเพื่อโฆษณาสินค้า และการถ่ายรูปหลักฐานการจ่ายเงิน หรือรูปถ่ายหลักฐานเอกสารต่างๆในการลงทุนก็สามารถทำได้

2020.01.24 7:35

Benjawan

สิ่งเหล่านี้จะเป็นหลักฐานยืนยันการทำธุรกิจได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ โดยเฉพาะหลักฐานการสนทนาในหน้าของการแชทที่คุณคิดว่าสำคัญก็สามารถถ่ายรูปเก็บไว้เป็นหลักฐานได้เมื่อเกิดความผิดพลาดเกิดขึ้นจะได้มีหลักฐานยืนยันการสั่งซื้อ หลักฐานยืนยันการเจรจาการลงทุน การทำอย่างนี้ส่งผลดีต่อบริษัทและธุรกิจมากๆเมื่อเจอลูกค้าที่ไม่หวังดี หรือการหลอกลวงด้านการเงินจากลูกค้า

2020.01.24 7:35

วราภรณ์

งานทุกงานเรื่องเอกสารสำคัญอยู้แล้วครับ ถ้าเอกสารเรื่องการกู้เงินของลูกค้าหายก็ยุ้งใช่ไหมครับ เหมือนกันครับ ไม่ว่าจะเป็นงานแบบไหนเก็บไว้เลยครับ อาจทำเป็นไฟล์งานชื่อของลูกค้าแต่ละคนเลยครับ เก็บเอกสารทั้งหมดที่ส่งให้กันครับ แล้วทางที่ดีน่าจะถ่ายหน้าจอตอนที่สนทนากันด้วยก็น่าจะดีครับ ถือว่าเป็นหลักฐานที่ดีครับถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น

2020.05.19 13:51

Todsapon1234

เดี๋ยวนี้ถ้าคุณจะกู้ยืมเงินไปไม่จำเป็นว่าจะต้องมีสัญญาเงินกู้แล้วนะครับ เพราะว่าคุณสามารถใช้หลักฐานใน LINE หรือหลักฐานใน Facebook Messenger เพื่อใช้เป็นหลักฐานในการกู้ยืมเงินได้ เดี๋ยวนี้มันเข้ายุคไหนแล้วครับ เราไม่ได้อยู่ยุคดึกดำบรรพ์แล้วนะครับ ดังนั้นเอกสารทุกอย่างที่ติดต่อกันทางโซเชียล สามารถเป็นหลักฐานได้ทั้งหมดครับคุณควรเก็บไว้ให้ดีครับ

2020.10.09 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี