Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าได้เงินเดือนขึ้นชีวิตการเงินจะดีขึ้นมากขนาดไหน?

ถ้าสามารถขอเงินเดือนขึ้นจากเจ้านายได้สำเร็จแล้วชีวิตการเงินของเราจะดียิ่งขึ้นขนาดไหนบ้าง จะดีขึ้นในทางใดบ้างแล้วถ้าได้เงินเดือนเพิ่มมากขึ้นการวางแผนทางการเงินของเราต้องมีการปรับเปลี่ยนอย่างไรบ้างจึงจะไม่มีปัญหาทางการเงิน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Apichart

เงินเดือนที่เพิ่มมากขึ้นจะส่งผลต่อคุณภาพการดำเนินชีวิตของคุณอย่างมากดังนั้นให้คุณพยายามอย่างเต็มที่ในการเป็นพนักงานที่ดีมีความขยัน และรับผิดชอบเพื่อที่จะมีเหตุผลเพียงพอในการจะไปเจรจาขอขึ้นเงินเดือนจากเจ้านายอย่างได้ผล เพราะเมื่อคุณได้เงินเดือนเพิ่มมากขึ้นการเงินของคุณก็จะอยู่ในสภาพที่คล่องมากขึ้นไม่ติดๆขัดๆ

2020.01.24 7:35

ชูวิทย์

สามารถทำอะไรๆได้มากขึ้นไม่ว่าจะเป็นอาชีพเสริม หรือการลงทุนเล็กๆน้อยช่วยให้คุณสามารถวางแผนชีวิตการเงินได้ดียิ่งขึ้น ทุกอย่างที่บอกมาคุณจะทำได้ก็ต่อเมื่อตอนนี้เงินเดือนของคุณที่ได้รับจากการทำงานนั้นมันมากพอหรือไม่ค่ะ เพราะถ้าไม่พอการวางแผนชีวิตด้านการเงินก็จะยากแสนยากเข้าไปใหญ่ ตอนนี้คิดว่ามนุษย์เงินเดือนคงจะทราบแล้วว่าจะใช้วิธีไหนเพื่อขขขึ้นเงินเดือนให้ได้ผลดีสักทีเพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นนะคะ

2020.01.24 7:35

Preet

แน่นอนอยู่แล้วครับเงินเดือนที่มากขึ้นมันก็มาพร้อมกับอะไรที่สบายมากขึ้นครับ แต่อย่าลืมนะครับว่ายิ่งเงินเดือนสูงๆก็ต้องมีความรับผิดชอบที่หนักตามมาด้วยครับ ใช่ว่าเงินเดือนสูงแล้วทำงานสบายนะครับ คุณต้องอาจเสียสละเวลาที่ให้กับครอบครัวไปใช้ทำงานแทนด้วยก็ได้นะครับ ดังนั้นการที่เรามีเงินเดือนเยอะๆก็ใช่ว่าจะดีไปเสียหมดนะครับ

2020.05.19 15:27

จิ๋ว

ถึงแม้ว่าจะมีชีวิตการเงินที่ดีขึ้นในตอนที่ได้รับเงินเดือนขึ้น ก็อยู่ที่การใช้เงินของเราเหมือนกันนะคะ ถ้าเราไม่รู้จักการบริหารการเงินให้ดี ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกค่ะ การบริหารจัดการเงินแบบที่ทำให้มีเงินเหลือเก็บต่างหากล่ะคะ พี่จะเรียกว่าชีวิตดีขึ้น ซึ่งสิ่งนี้เราสามารถที่จะทำได้ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่ได้รับการขึ้นเงินเดือนด้วยซ้ำนะคะ

2020.10.07 9:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี