Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการใหม่ youtube Premium คืออะไร?

ตอนนี้กำลังสนใจบริการใหม่ของ youtube ที่ชื่อว่า yoube Premium อยู่ค่ะ ว่ามันจะให้บริการที่สะดวกสบายมากขึ้นในการดูคลิปวิดีโอของยูทูปอย่างไรได้บ้างแล้วผลิตบริการใหม่นี้ออกมาทั้งทียููทูปจะสามารถสร้างรายได้เพิ่มมากขึ้นได้หรือไม่?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีย์รติ

Youtube Premium คือบริการเสริมจากยูทูปที่ผู้ใช้บริการสามารถสมัครเพื่อจะดูคลิกวิดีโอต่างๆได้อย่างสบายอกสบายใจมากขึ้นโดยไม่โฆษณามากขัดขวางความสุขของการรับฟังรับชม เพราะคุณคงกำลังรำคาญโฆษณาจากยูทูปอยู่เหมือนกันนะคะทุกวันนี้ยิ่งมีมากขึ้นเรื่อยบางครั้งกว่าจะได้ดูวิดีโอต้องอดทนดูโฆษณาประมาณ 3 เรื่องก่อนเซ็งเลยนะคะ

2020.01.24 7:35

Rowan

คุณก็คงสงสัยว่าถ้าอย่างนั้นยูทูปคงจะต้องเสียผลประโยชน์ไปด้วยแน่ๆเพราะโฆษณาต่างๆก็สร้างรายได้หลักให้แก่ยูทูปอยู่แล้วถ้าไม่มีโฆษณาจะเอารายได้มาจากไหน แต่อย่าห่วงไปเลยค่ะเขาได้วางแผนมาดีแล้วและกคิดว่าไม่ใช่ทุกคนหรอกค่ะที่จะใช้บริการเสริมนี้ของยูทูป อาจจะเป็นเพียง 50% เท่านั้นส่วนคนอื่นๆก็ดูคลิปวิดีโอแบบมีโฆษณาเหมือนเดิมไปเพราะคนชอบของฟรีก็ยังมีอยู่มาก

2020.01.24 7:35

Eloisa

เรื่องความสะดวกก็มีมากขึ้นครับ ยังดู original content ของ You Tube ได้ด้วย มีฟีเจอร์อื่นๆอีก มาพร้อมกับความสบายใจที่ไม่ต้องมีโฆษณามาขัดจังหวะ ถูกใจคนชอบการดูหนัง ฟังเพลงแบบไม่มีสะดุด แต่ก็ต้องจ่ายเงินนะครับ ถ้าใครพร้อมจ่ายและอยากสมัครควรศึกษารายละเอียดดีๆก่อน ส่วนผมยังไม่คิดครับเพราะยังรับได้ถึงแม้มีโฆษณา บางอันมันก็ตลกดีนะครับ

2020.03.16 7:16

Theepob

เราหลายคนคงเบื่อเวลาฟังเพลงจากยูทูปใช่ไหมครับ มักมีโฆษณาหรือไม่ปิดหน้าจอก็ไม่ได้แต่ YouTube Premium สามารถเข้ามาลดการขัดใจของเราได้ครับ YouTube Premium หลักๆแล้ว ไม่มีโฆษณกวนใจครับ แถม อยากฟังยูทูปแต่อยากปิดหน้าจอได้ และนี้คือสิ่งที่ YouTube Premium ทำได้ ส่วนค่าบริการายเดือนตกที่เดือนละ130บาทน่าจะได้ครับ

2020.05.20 2:41

แมวดำ

ก็น่าสนใจดีนะคะเพราะว่ารำคาญจริงๆกับโฆษณาที่ชอบเข้ามาแทรกบ่อยๆตอนเวลาดูหนัง มันทำให้เสียอารมณ์จริงๆ!! เราก็สนใจอยากสมัครเหมือนกันนะคะ ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่ต่อเดือน? และจะต้องสมัครยังไงคะ?เพื่อนๆพอจะมีใครรู้รายละเอียดบ้างไหมคะ ? พอดีเป็นคนที่ติด YouTube มาก ต้องดูตลอดเวลา ถ้ามีบริการดีๆแบบนี้ก็น่าสนใจค่ะ

2020.07.23 3:38

เฟริน

หรือว่า YouTube ฉลาดมากเลยค่ะเพราะนอกจากจะได้รับเงินจากค่าโฆษณาที่เอามาลงโฆษณา ในวีดีโอของ YouTube แล้ว ก็ยังสามารถได้เงินจากคนที่รำคาญโฆษณาด้วย โดยเสียเงินสมัครใช้บริการของYouTube Premium ก็ช่วยให้การรับชม YouTube ปราศจากโฆษณาแล้ว มีแต่ได้กับได้ถือว่าเป็นการตลาดที่ฉลาดมากเลยค่ะ แนวคิดแบบนี้น่าจะเอาไปต่อยอดในเรื่องอื่นๆนะคะ

2020.07.28 4:19

-ล่องไปกับสายน้ำ-

ถือว่าให้ยูทูปได้เงินบ้างเถอะ เราก็ดูของเขาฟรีๆมาเยอะละ แต่ถ้าใครไม่ถูกใจที่มักมีโฆษณามาคั่นรายการโปรดและมีเงินจ่ายก็เชิญได้กับบริการYouTube Premium เรื่องค่าบริการเราไม่รู้หรอกนะเพราะไม่คิดจะใช้ เมื่อก่อนดูโทรทัศน์หรือฟังวิทยุมีโฆษณาคั่นตั้งหลายเรื่องยังต้องทนดูเลยเพราะเปลี่ยนไปช่องอื่นก็ไม่เป็นผลมีโฆษณาเหมือนกัน..ชินละ

2020.08.17 9:3

เอทาม

น่ารำคาญที่สุดครับโฆษณาใน YOUTUBE ตอนที่กำลังจะดูหนังฟังเพลง ดูคลิปนู่นนี่นั่น แล้วเดี๋ยวนี้นะ มีโฆษณาติดต่อกันแบบตั้งสองสามโฆษณาเมื่อก่อนมีโฆษณาเดียวก็พอทน แต่ก้นั่นแหละเขาก้ได้เงินจากโฆษณาเยอะไง แล้วอยากได้เงินจากเราด้วย เพราะพอเรารำคาญมากๆเราก็จะสมัครใช้บริการ Youtube premire เองเสียเงินไปอีกจ้า แต่เราไม่ยอมเสียเรายอมทนแต่ขอบ่น

2020.08.31 14:19

มิ้น

ดีมากเลยค่ะสมัครใช้บริการเลยค่ะสำหรับ YouTube premium สนับสนุนเพราะว่าใครๆที่ชอบเปิด YouTube เข้ากับจอโทรทัศน์ทำให้สามารถรับชมได้แบบ เต็มจอขยายใหญ่ สนับสนุนเลยค่ะเพราะว่าทำให้เราสามารถรับชมกับครอบครัวโดยที่ไม่มีโฆษณาคั่น แล้ว YouTube ก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ทำให้เรารับชมภาพยนตร์อย่างเต็มที่โดยไม่เสียค่าบริการด้วย

2020.10.08 10:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี