Forum
แก้ไขล่าสุด: 

7-11 สามารถจ่ายบิล และซื้อประกันได้ไหม?

ตอนนี้ 7-11 สามารถจ่ายบิลอะไรได้บ้างแล้วเห็นว่าสามารถซื้อประกันได้ด้วยจริงหรือ นี่ก็เท่ากับจะทำงานแทนเคาเตอร์ธนาคารไปแล้วนะเรี่ยใครเคยใช้บริการเหล่านี้บ้างครับส่วนตัวผมยังกลัวว่าไม่ปลอดภัยอยู่เลยแต่ก็น่าจะสะดวกดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elton

บิลที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสรับชำระค่าบริการก็จะมี บิลค่าน้ำประปา , บิลค่าไฟฟ้า , บิลค่าสถาบันการศึกษา , บิลหน่วยงานราชการ , บิลจากการซื้อตั๋วรถทัวร์ , บิลจากการจองตั๋วอีเว้น-กีฬา โดยเราสามารถที่ชำระบิลและค่าบริการต่างๆเหล่านี้ที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสใน 7-11 ได้ โดยการนำบิลที่เรามีแล้วเดินเข้าไปที่ 7-11 แล้วไปที่เคาเตอร์พนักงานก็จะขอบิลจากเราหลังจากทำการชำระค่าบริการเสร็จสินเราก็จะได้รับใบเสร็จจากเคาเตอร์เซอร์วิส เพื่อเป็นการยืนหยัดว่าได้รับการชำระแล้ว

2020.01.24 7:35

อริศรา

พูดถึงการซื้อประกันคงจะต้องนึกถึงตัวแทนประกันหรือบริษัทประกันใช่ไหมครับ แต่สมัยนี้สามารถซื้อประได้แล้วที่ 7-11 เคาน์เตอร์เซอร์วิสทุกสาขาที่มีสัญลักษณ์โดยประกันที่เคาน์เตอร์ซื้อวิสขายนั้นก็จะมี พ.ร.บ.รถยนต์ , พ.ร.บ.จักรยานยนต์ , ประกันเดินทาง(ในประเทศ) , ประกันเดินทาง(ต่างประเทศ) , มะเร็งใจป๋า , ประกัน Tip ชดเชย ชัวร์ , ประกันชุปเปอร์พีเอ , ประกันอุบัติเหตุห่วงใย , ประกันรถจักรยานยนต์ , ปลอบใจคนชน , ประกันภัย 30 บาท

2020.01.24 7:35

วัลลภา

ตอนนี้ 7/11 ไม่ใช่แค่ร้านสะดวกซื้อแล้วละครับเป็นร้านสะดวกจ่ายด้วย ให้บริการชำระค่าบริการโน่น นี่ นั่น มากมาย จองตั๋ว ซื้อตั๋วก็ได้สะดวกจริงครับ แต่ส่วนของประกันก็ดูดีๆครับ บางอย่างก็ซื้อได้ไม่จำเป็นต้องผ่านตัวแทน ถ้าอันไหนคิดว่าผ่านตัวแทนดีกว่าก็ชำระแบบเดิมเถอะครับหรือว่าก็แล้วแต่สะดวกนะ สะดวกใครสะดวกมันครับ

2020.03.16 16:20

Gina

โอ๊ย!!เดี่ยวนี้ 7-11 เขาไปไกลกว่าการซื้อประกันแล้วครับรู้สึกว่าการซื้อประกันผ่าน7-11เป็นเรื่องแรกที่เขาทำเลยครับผมเห็นล่าสุดตอนนี้7-11 เขามีต่อภาษีแล้วก็ต่อทะเบียนรถไปแล้วครับ เราว่า7-11เป็นร้านสะดวกซื้อที่น่าจับตามองมากครับ เราว่าอีกหน่อยร้าน7-11จะต้องกินเรื่องการตลาดไปไกลมากกว่านี้แล้วละครับในอนาคต

2020.05.20 8:48

นัชชา

ทำได้แล้วค่ะ เดี๋ยวนี้เซเว่นไปไกลมากชอบตรงที่เปิด 24 ชั่วโมงและยังมีรายการหลายอย่างให้เราสามารถเลือกใช้บริการเช่นการซื้อประกัน ประกันภัยรถพรบ คืออะไรอย่างอื่นอีกมากมาย เรียกว่าเปิดทั้งทีก็ให้บริการครบครันกันไปเลย สำหรับฉันแล้วฉันคิดว่ามีบ้านอยู่ใกล้เซเว่นสะดวกมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวนี้มีบริการส่งของถึงบ้านด้วย

2020.07.06 3:33

ต้นข้าว

เซเว่นเดี๋ยวนี้แทบจะจ่ายได้ทุกบิลกันแล้วค่ะ แต่ถ้าถามถึงจ่ายบิลประกันหรือว่าซื้อประกันภัยเนี่ยไม่ต้องไปถึงเซเว่นก็ได้นะคะ เพราะเดี๋ยวนี้ที่ Application ของเซเว่นก็ซื้อประกันภัยแล้วก็จ่ายบิลได้เหมือนกันเดี๋ยวนี้ทำอะไรก็สะดวกแทบไม่ต้องไปที่หน้าเคาน์เตอร์เซอร์วิสกันแล้ว แล้วก็ไม่จำเป็นต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะเดี๋ยวนี้มีแต่สั่งของออนไลน์เรานัดไปรับที่เซเว่นก็ยังได้เลย

2020.07.06 10:49

เกื้อกูล..ชื่อผมนะ

เดี๋ยวนี้ซื้อประกันภัยผ่าน Application ของเซเว่นได้แล้ว? เห็นคุณต้นข้าวว่าอย่างนั้น ไม่ต้องไปถึง 7/11 กันแล้ว จะว่าไป 7/11 สาขาใกล้บ้านผมก็มีบริการสั่งของผ่าน Application ของ 7/11 เนี่ยแหละแล้วพนักงานจะมาส่งถึงที่บ้านเลย คิดดูเซเว่นก็มีเดลิเวอร์รี่แล้วอะครับ ผมยังไม่เคยลองสั่งสักที อยากออกจากบ้านบ้างอะเลยไปซื้อที่ร้านเขาเลย

2020.08.19 5:50

Tony

เห็นด้วยครับกับความคิดเห็นที่ว่า seven eleven เป็นมากกว่าร้านสะดวกซื้อไปแล้วเพราะมีบริการมากมายแต่เรียกว่าเป็นร้านอาหารก็ได้เลยนะครับส่วนเรื่องการซื้อประกันหรือชำระบิลต่างๆสามารถทำได้ในครับอย่างเช่นในทรูมันนี่วอลเล็ทที่ดิวกับ 7-eleven ก็มีประกันให้ซื้อด้วยนะครับ ถ้าผมจำข้อมูลไม่ผิด แต่ถ้าทำผิดก็มาแก้ไขให้ผมด้วยนะครับ

2020.08.31 21:11

ลืมตา

นอกจากไปซื้อของที่ 7/11 แล้ว เราก็ได้แต่จ่ายบิลค่าโน่น ค่านี่บ้าง ยังไม่เคยซื้อประกันที่นี่เลย เป็นประกันอะไรบ้างเหรอคะ แล้วที่เจ้าของกระทู้บอกว่า ยังกังวลเรื่องความปลอดภัยอยู่บ้าง คืออะไรอะ ถ้าซื้อประกันที่ 7/11 มีอะไรที่น่าเป็นห่วงเหรอ มีใครเคยซื้อประกันแล้วบ้างคะ มีปัญหาอะไรมั้ย? อยากรู้เป็นข้อมูลน่ะค่ะ

2020.10.09 6:26

สามเกลอ

@Gina ใช่คร้าบบบบ... แทบจะไม่ใช่ร้านสะดวกซื้อแล้ว แทบจะเป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว! ตามคอมเม้นคนเลยครับ อย่างเซเว่นที่กรุงเทพฯ มีขายข้าวแกงแล้วอ่ะ ขายอาหารตามสั่งด้วย คือปกติเวลาผมไปกรุงเทพฯนะ ผมก็ว่าว้าวแล้วนะ คือว่ามีกับข้าวที่ให้อุ่นไมโครเวฟขายเยอะมาก มากกว่าที่ต่างจังหวัดบ้านผม เดี๋ยวนี้ว้าวมากกว่าคือมีอาหารตามสั่งขายด้วย

2021.09.30 14:21

ธนัญญา

รู้สึกว่า 7/11 สามารถจ่ายเงินได้เกลือบทุกอย่างแล้วละคะ นี่ ยังมีอีกที่นะคะที่สามารถจ่ายได้เหมือนๆกับ 7/11 นะ ที่ว่านี้คือ บัญชีธนาคารของเราที่ทำการผูกเข้ากับแอพพฯ ธนาคารของเราคะ ตอนนี้สามารถแสกนจ่ายได้เกลือบจะทุกอย่างแล้วละคะ ตอนนี้ หนูไม่ต้องไป 7/11 แล้วละคะ ไม่ต้องไปเสียค่าบริการให้กับเขาครั้งละ 10-15 บาทแล้วละคะ

2021.10.27 14:26

SuNaRee

ร้านสะดวกซื้อ 7/11 ไม่ได้เป็นแค่เคาเตอร์ธนาคารนะคะเจ้าของกระทู้เขายังเป็นอีกหลายอย่างมาก ก็คงสมชื่อของเขาล่ะค่ะ่ "ร้านสะดวกซื้อ" อยู่ที่ว่าเราสะดวกจ่ายหรือเปล่า555 เดี๋ยวนี้สะดวกมาชึ้นไปอีก ไม่ต้องไปซื้อของที่ร้านแล้ว สั่งเดลิเวอร์รี่มาที่บ้านก็ได้ด้วยซื้อของขั้นต่ำแค่หนึ่งร้อยบาทก็มาส่งให้ฟรีถึงบ้านแล้วค่ะ

2022.01.26 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี