Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีขั้นตอนและมีเงื่อนไขอะไรบ้างในการขอสินเชื่อกับธนาคารครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมทำงานเป็นผู้รักษาความปลอดภัยให้กับหมู่บ้านแห่งหนึ่งในกรุงเทพครับ ตอนนี้ผมมีลูก 2 คน ตอนนี้การเงินของผมนั้นค่อนข้างไม่ค่อยดีเท่าไร ผมได้รู้ว่ามาเราสามารถขอสินเชื่อในการเอาไปเป็นค่าเทอมให้ลูกได้ แต่ผมนั้นไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการขอสินเชื่อเลย ผมเลยอยากทราบว่าขั้นตอนการขอสินเชื่อนั้นต้องทำยังไงบ้าง มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อัษรา

อย่างแรกนะครับที่ต้องรู้ไว้ก็คือผู้สมัครสินเชื่อต้องมีอายุตั้งแต่ 20 ปีขึ้นไป โดยสามารถเลือกระยะเวลาการผ่านชำระได้สูงสุดถึง 30 ปี คุณสามารถยื่นคำขอสินเชื่อให้กับเจ้าหน้าที่ของธนาคาร จากนั้นจะพิจารณาสินเชื่อเบื้องต้น เช่น รายได้ หนี้สินอื่น ๆ เพื่อประเมินความสามารถในการผ่อนชำระคืนเทางเจ้าหน้าที่ของธนาคารจะทำการส่งใบคำขอสินเชื่อของคุณไปยังศูนย์สินเชื่ออุปโภค เพื่อรอการอนุมัติ โดยพิจารณาจากวัตถุประสงค์ในการขอสินเชื่อ คุณสมบัติของผู้ขอกู้ ความสามารถในการขอผ่อนชำระสินเชื่อ ประเภทและมูลค่าของหลักประกัน

2019.08.01 15:21

Honey

สิ่งที่ต้องเตรียมนะคะ คือเอกสารประจำตัว พวกสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาสมรส (ถ้ามี) สำเนาหลักฐานการเปลี่ยนชื่อ (ถ้ามี) เอกสารเกี่ยวกับรายได้เป็นเอกสารเกี่ยวกับรายได้ที่คุณได้รับทั้งหมด ต่อเดือน และมีเงินฝากบัญชีธนาคารหมุนเวียนด้วยถึงจะสามารถขอสินเชื่อและได้รับอนุมัติ

2019.08.01 15:22

Kawin

ใช่ครับเหมือนกับข้างบนนี้พูดถึงเอกสารยืนยันตัวตนของเรา และเพื่อที่จะได้รับการอนุมัติดีๆก็ขึ้นอยู่กับวงเงินหรือว่าเงินเดือนที่เราได้รับด้วยนะครับ คือถ้าเรามีฐานเงินเดือนที่สม่ำเสมอสูงและเป็นงานประจำก็มีโอกาสสูงครับที่จะได้รับการอนุมัติเงินกู้ เพราะว่าเรามีเหตุผลที่จำเป็นดีตรงที่เราไม่จำเป็นต้องนำทรัพย์สินไปค้ำประกันนะครับเพียงแค่นี้ก็สามารถกู้เงินได้แล้วครับ

2020.04.29 14:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี