Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พร้อมเพย์มั่นใจได้ไหม

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 29ปีแล้ว ทำงานเป็นทนายความให้บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งในจังหวัดชุมพร เคยได้ยินและรู้คร่าวๆเกี่ยวกับพร้อมเพย์แต่อยากรู้ว่าพร้อมเพย์มั่นใจได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wasan

พร้อมเพย์เป็นระบบที่พัฒนาเพิ่มมาจากระบบโอนเงินที่ทุกคนใช้อยู่ในปัจจุบันซึ่งมีความปลอดภัยอยู่แล้วดังนั้นระบบพร้อมเพย์ใหม่นี้เทียมเท่าบริการโอนเงินในปัจจุบัน มีระบบกลางของรัฐที่มั่นคงใช้เทคโนโลยีที่มีมาตรฐานความปลอดภัยสูงระดับสากล คุณมั่นใจได้เพราะมีการรักษาความปลอดภับสากลที่ทุกคนใช้กัน

2020.01.24 7:35

Tosanakorn

คุณมั่นใจในการรักษาความปลอดภัยของพร้อมเพย์ได้เพราะที่สำคัญพร้อมเพย์เป็นระบบปิดที่บุคคลภายนอกหรือคนทั่วไปไม่สามารถเข้าถึงข้อมูลส่วนตัวของคุณผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ตทั่วไปได้ เพราะมีการรักษาความปลอดภัยจากแบงก์ชาติที่กำกับดูแลและตรวจสอบระบบเทคโนโลยีสารสนเทศอย่างสม่ำเสมอ

2020.01.24 7:35

รังรอง

ผมว่าไม่ปลอดภัยสำหรับคนที่ไม่เป็นเทคโนโลยี เพราะคนขาดความรู้จะหละหลวมเรื่องการป้องกันข้อมูล และโดนหลอกเอาข้อมูลได้ง่าย ขอแค่มีเบอร์โทรศัพท์ก็โอนได้แล้ว เวลาโอนผิดจะเบอร์ จะไม่รู้เลย เบอร์นี้เข้า บัญชีธนาคารไหน แล้วจะแจ้งความกับใคร ธนาคารจะช่วยเหลือได้แค่ไหน เพราะเขาไม่มีรายได้กับธุรกรรมตรงนี้เขาคงไม่เอาเวลามาตามให้เรา

2020.05.20 14:2

Kanin2521

"พร้อมเพย์มั่นใจได้ไหม?" ก็น่าคิดนะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่คอมเม้นท์แรกบอก ระบบก็ดูน่าปลอดภัยดีนะ แต่ส่วนนึงก็เป็นความรับผิดชอบส่วนตัวของผู้ใช้งานเองด้วย ในความคิดของผมน่ะนะ พวกรหัสผ่านโทรศัพท์มือถือกับรหัสผ่านเมื่อทำธุรกรรมการเงินน่ะครับ อย่าให้ใครรู้เด็ดขาด และอย่าให้เดาง่ายด้วย ไม่งั้นอันตรายเดี๋ยวเงินหายจากบัญชีครับ

2020.10.10 4:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี